ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นกับ Toyota Yaris 1.2G หน่อยครับ  (อ่าน 11815 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
Re: ขอความคิดเห็นกับ Toyota Yaris 1.2G หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 14:23:54 »
ใหญ่กว่า กว้างกว่า สบายกว่า
เครื่องก็ สไตล โตต้า ถ้าเคยขับ collora AE
ของตบแต่งก็มีมาก แต่สุดท้ายอยู่ที่ใจคุน ว่าชอบคันไหนกว่ากัน

ปีนี้ yaris
ถ้า3ปีที่แล้ว swift almera mirage
One Day.

ออฟไลน์ WiNNz

• Full Member
Re: ขอความคิดเห็นกับ Toyota Yaris 1.2G หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 14:41:25 »
ตอนนี้ใจก็อยู่ที่Yaris แหละครับ แต่กำลังหาอ่านจากคนที่ใช้ว่าเป็นยังไงบ้างหลังจากใช้งาน มีปัญหาเยอะไหม เพราะส่วนใหญ่ผมอยู่แต่ในเมือง 1ปีไปเที่ยว ตจวยังไม่ถึง 5ครั้งเลยครับ ขับไปทำงานเช้าเย็นกลับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 16:50:28 »
ผมก็ศึกษาเจ้าตัวนี้มาอยู่บ้างนะครับกะว่าปีหน้าจะออกโดยเทียบกะแจ๊ส

เท่าที่อ่านดูมาเป็นรถที่ไม่มีปัญหาอะไรครับมีแต่เล็กๆน้อยๆที่เอาไปแก้กัน ผมคิดว่านี่แหละสไตล์โตโยต้า เครื่องไม่แรงนัก ช่วงล่างเน้นนั่งสบาย ห้องโดยสารใหญ่ ประหยัดน้ำมันพอควร เข้าใจง่าย ดูแลง่าย ออปชั่นน้อย(เลยดูแลง่าย ไม่เสียง่ายมั้ง) ถ้าไม่ใช่ขาซิ่งเน้นใช้งานประจำวันทั่วๆไปผมว่านี่แหละใช่เลย

ถ้าไม่ติดแจ๊สที่มีข้อดีกว่าในบางด้านปมฟันธงไปแล้วว่าจะเอายาริส ดีที่มีเวลาตัดสินใจถึงต้นปีหน้า ส่วนคุณถ้ารีบออกก็ปวดหัวไปก่อนนะครับ  :) :) :) ถ้าไม่รีบผมว่าโปรปลายปีเด็ดดวงแน่นอน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 21:46:05 »
yaris ไม่อืดนะ ผมขับมาแล้ว เหมาะกับในเมืองนะ ภายในก็กว้าง ออฟชั่น ก็เกือบๆ vios s ล่ะ ต่างกันหน่อยเดียวเอง 0-100 ก็ประมาน 12 วินี่ล่ะ แทบไม่ต่างจากเครื่อง 1500 ของวีออสเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะผมเคยอ่านรีวิว ของพี่จิมมี่อยู่ ต่างกันแค่เสี้ยววิ  แนะนำให้ท่าน เจ้าของโพส ไปอ่าน รีวิว รถรุ่น yaris ก่อนตัดสินใจชื้อก็ได้คับ มีตารางเปรียบเทียบ อัตตราเร่ง-อัตราบริโภคน้ำมันอยู่
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 22:29:12 »
yaris ไม่อืดนะ ผมขับมาแล้ว เหมาะกับในเมืองนะ ภายในก็กว้าง ออฟชั่น ก็เกือบๆ vios s ล่ะ ต่างกันหน่อยเดียวเอง 0-100 ก็ประมาน 12 วินี่ล่ะ แทบไม่ต่างจากเครื่อง 1500 ของวีออสเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะผมเคยอ่านรีวิว ของพี่จิมมี่อยู่ ต่างกันแค่เสี้ยววิ  แนะนำให้ท่าน เจ้าของโพส ไปอ่าน รีวิว รถรุ่น yaris ก่อนตัดสินใจชื้อก็ได้คับ มีตารางเปรียบเทียบ อัตตราเร่ง-อัตราบริโภคน้ำมันอยู่
พี่จิมบอกลองตอนอากาศเย็น ถ้าขับช่วงอากาศร้อนอาจไม่ถึง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 11:16:18 »
พี่จิมบอกลองตอนอากาศเย็น ถ้าขับช่วงอากาศร้อนอาจไม่ถึง
สมมุติมาลองตอนอากาศร้อนๆ แล้วเวลามันร่วงมาที่ 13.5-14.0 วิ
ก็ไม่น่าเกลียดนะครับ อย่าลืมว่าตัวถังมันใหญ่ยาวกว่าเพื่อน eco car
 ผมไปลองมามันก็ไม่เร็วแต่ก็ไม่น่าเกลียด
ถ้า จขกท ไปดู Jazz S รถมันขับดีขึ้นมากกกและช่องเก็บของมันกว้างกว่าก็จริง
แต่การตกแต่งรับรองกระชากอารมณ์กลับเหมือนกัน
กระจังหน้า คิ้วหลังพลาสติกสีดำโทนๆ ล้อกระทะฝาครอบไม่ค่อยสวย การเก็บงานประกอบตามจุดลับตา Honda ไม่เนียนเท่า Toyota ต้องไปลองทั้งสองคันแล้วชั่งน้ำหนักเองครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^