ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ผ่านมาในประเทศไทย นอกจาก EV มีรถคันไหนบ้างที่ใส่ noise canceling มาให้บ้าง?  (อ่าน 4491 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
สวัสดีเพื่อน HLM ทุกท่านครับ

ผมอยากทราบว่า ที่ผ่านมาเนี่ย นอกจากฟอร์ด everest ตัวใหม่ ที่ได้ให้ฟังค์ชั่นลดเสียงรบกวน
โดยใช้ะบบ active noise canceling เข้ามาช่วย
ยังจะมีรถยี่ห้ออื่นมั้ยครับ ที่ขายในไทย (ผลิตในไทย)
ได้ใช้ระบบนี้บ้าง? แต่ไม่ได้โฆษณา
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
accord g8 ตัว ท๊อปสุดมี แต่เสียงเข้าเยอะกว่า ยี่ห้อคู่แข่งตอนนั้น 555+

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Accord G8 3.5 และ G9 ครับ มี ANC

ออฟไลน์ choomodify

G 9 นี่ใส่มาแล้วใช่มั้ยครับ ผมขับแล้วรู้สึกว่ามันดังกว่า รถทุกคันในบ้านจริงๆๆ

ออฟไลน์ mothsan

เป็นเทคโนโลยีเก่า มีมานานแล้วครับ ใน accord ครับ

ออฟไลน์ AkE

G9 คับถ้ารวมนำเข้าด้วยก้พวก lexus รถที่น่าใส่ไปสุดๆคือ pjs คับจะได้เงียบลงบ้าง

ออฟไลน์ Eddy5659

ANC มีในหลายรุ่นครับ

ANC ใน everest เน้นตัดเสียงเครื่องยนต์ครับ เซ็นเซอร์มี ไมโครโฟน 3 ตัวที่เพดาน องศาคันเร่ง และการสั่นของเครื่อง เพื่อลดเสียงรบกวนจากเครื่องยนต์ ซึ่งก็เงียบใช้ได้เลยครับ

พวกเสียงลม เสียงยาง ก็ยังอาศัยวัสดุซับเสียง แถบยางกันเสียงต่างๆเหมือนเดิม

เทคโนโลยีขี้นสูงกว่านี้ก็มีนะครับ

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Lertvarit

ห๊ะ!!!!  G9 นี่ใส่มาแล้วหรอครับ? 
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อ่านมาเจอ G8-G9
ผมนี้ลั่นเลย นึกว่าพี่เค้าเล่นมุก
 :-* :-* :-*

ปล.นี่ใส่มาแล้วจริงๆใช่ไหม

ออฟไลน์ yourturle

One Day.

ออฟไลน์ tood_tue

• Newbie
  • *
ใน EV มีเฉพาะตัว 3.2+ ใช่มั้ยครับ  เพราะผมไปลอง ทั้งตัว 2.2 และตัวรอง 3.2 ได้ยินเสียงเครื่องชัดเจนเวลาเร่งเครื่อง
และเซลล์บอกว่าระบบ active noise cancelling มีเฉพาะตัว top

พยายามหาอ่าน อยากจะเช็คให้แน่ใน แต่หาไม่เจอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใน EV มีเฉพาะตัว 3.2+ ใช่มั้ยครับ  เพราะผมไปลอง ทั้งตัว 2.2 และตัวรอง 3.2 ได้ยินเสียงเครื่องชัดเจนเวลาเร่งเครื่อง
และเซลล์บอกว่าระบบ active noise cancelling มีเฉพาะตัว top

พยายามหาอ่าน อยากจะเช็คให้แน่ใน แต่หาไม่เจอครับ

ไม่ได้ถามเซลเหมือนกันครับ แต่ไปโหลดโบชัวในเว็ปของฟอร์ด บอกว่ามีทุกรุ่นย่อยเลยครับ
ปล.ผมว่าเงียบดินะ แต่เสียงเครื่องยนต์ก็เข้ามาในห้องโดยสารเล็กๆ ยังไงก็ดีกว่าจูนพอสมควร ตัว2.2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2015, 19:19:39 โดย JM` »