ผู้เขียน หัวข้อ: บีบแตรของคุณ = อะไร  (อ่าน 5337 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: บีบแตรของคุณ = อะไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 08:56:22 »
แตรมีเพื่อใช้เตือนเหตุที่จะนำไปสู่อันตรายได้ ใช้ไปเถอะครับส่วนไอ้พวกมีอาการทางจิตที่ทนเสียงแตรไม่ได้อารมณ์ขึ้นเมื่อได้ยินเสียงช่างมัน คนโรคจิตพวกนี้แม้ไม่ได้ยินเสียงแตรมันก็ตามมาคลั่งหาเรื่องได้อยู่ดี อย่าเปลี่ยนแปลงตัวเองเพราะคนพาลในสังคมครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 10:05:30 »
สำหรับผม แตรมันออกแบบมาคู่กับรถอยู่แล้วครับ ผมบีบตลอดหากเห็นว่ามันอาจจะก่ออันตรายให้กับเรา

แต่ส่วนใหญ่จะบีบแบบใช้สันมือกระแทกเบาเบา ประมาณ แป๊ด  หรือ แป๊ดๆ 

คนจอดรถขวางนานไปก็ แป๊ด บอกว่า ตูมีตัวตนน่ะเว้ย
ปาดหน้าก็ แป๊ด  บอกว่า ตูเสียวน่ะเว้ย เกือบชน

ยกเว้น คันข้างๆเปลี่ยนเลนจะมาชนรถเราแล้ว แล้วเราเบี่ยงออกไม่ได้ ก็ แป๊ดดดดดดดดดดดดดดด  ให้รู้ว่า อย่าเข้ามาในบริเวณพื้นที่ของรถตู

5555 + 

+1  ครับ เม้นท์นี้   ฮา เห็น ภาพ   ;D

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 11:02:52 »
ปี๊น ปี๊น  สั้นๆ = เตือนให้ระวัง บีบตอนจะแซง แล้วคันหน้าดูเหมือนจะเซๆมาเลนของเรา หรือเวลาแซงสิบล้อ (เคยโดนท้ายสิบล้อ สะบัดใส่กระจกข้างคับ หลอนตั้งแต่นั้น...)
ปี๊น ยาวๆ = !@#$%%#@#$$@% ไม่ค่อยได้บีบ คนสมัยนี้อารมณ์ร้อน น่ากลัว แต่มีอดไม่ไหวบ้าง เวลาเจอพวกมาต่อคิวแซกละทำให้หยุดชะงักทั้งเลน หรือพวกเล่นโทรศัพท์ครับ

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 13:19:17 »
เคาะเบาๆ 2-3 ที = เฮ้ เฮ้
บีบทีเดียว = เฮ้ยย!!
บีบทีเดียวยาว = เฮ้ยยยยยยยยยยย !!
บีบทีเดียวยาว หยุด บีบยาว อีก หยุด = เฮ้ยยยยยยย ขับรถยังไง ไอ้#!@%&#@
เคาะเป็นจังหวะเบาๆ ชะช่า = เฮ้ ตึงๆ ตึงๆ ไงจ๊ะสาวๆ

ตบไฟ 2-3 ที = อย่าแหยม อย่าขวางทาง นะจ๊ะ กำลังรีบ
ตบไฟยาวทีเดียว = ระวังอย่าแหลมออกมา ไม่เบรคนะ
ตบไฟยาว สลับ พร้อมบีบแตร = เหตุฉุกเฉิน ถึงขั้นชีวิต ไม่ก็ปวดขี้อย่างหนัก
เปิดไฟฉุกเฉิน ตบไฟยาว สลับ พร้อมบีบแตร = เหตุฉุกเฉิน ถึงขั้นชีวิต ไม่ก็นำขบวน (กรณีนี้ปวดขี้ไม่ควรใช้)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 14:23:10 »
บีบแตร = อวย

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 17:35:13 »
เตือนครับ แต่ถ้าบีบยาวๆหรือบีบรัวๆก็ด่า

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 23:32:41 »
แตน แต๋น  ;D
One Day.

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 11:27:54 »
ทักทาย   ขอทาง   เตือน    ด่า    เป็นทุกอย่างเลยครับ  ปิ๊นเดียวสั้นๆนี่แหละ   น่าจะรู้ตัวกันทุกคนนะครับ ว่าทำไมเราถึงโดนบีบ ถ้าไม่รู้ก็ลองคิดซักหน่อยก่อนจะโมโหกันนะครับ  ใครที่ไหนจะบีบแตรเล่นๆครับ นอกจากมันจะลั่น  จริงมั๊ยครับ   ::)

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 22:10:08 »
บีบเตือนรถเล็ก หรือคนเดิน จะกระแทกเบาๆให้ดังน้อยที่สุด คือแตรรถผมมันดังมาก
รถช้า แซงห่างๆ ขับขวางเมื่อก่อนบีบไล่ เดี๋ยวนี้เลิกหมดครับ
ปาดเปลี่ยนเลนตอนเราจะถึงตูดแล้ว ต้องเหยียบเบรคให้เข้าแบบนี้สาด 1 ปิ้น หรือคร่อมเลนไม่เอามันสักเลนขอจองทั้งคู่ 1 ปิ้น
ถ้าปาดกระชั้นมากแต่เห็นทัน ปิ้นยาวๆ
ถ้าปาดกระชั้นสุดๆไม่มีสักปิ้นครับ สติอยู่กับพวงมาลัยและเบรคเอาให้พ้นก่อน

พยายามใช้ให้น้อยที่สุดครับ คนใจร้อนมันเยอะตัวเองก็ด้วยพยายามปล่อยๆไปเยอะ เราก็สบายใจกว่าด้วย

ออฟไลน์ PMunmak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 22:21:55 »
บีบแตรของผม คือ การเตือน อะครับ

เหมือน คห. บนๆ เพื่อเตือนให้รู้ว่าเราอยู่ตรงนี้ เพราะบางคันเขาไม่ได้ดูรถเลยจริงๆ

บีบแค่ทีเดียวสั้นๆ  วันๆก็ไม่ค่อยได้บีบเท่าไหร่หรอกครับ