ผู้เขียน หัวข้อ: *** 1 ถัง 3 ประเทศ / 1 ถัง จากเหนือถึงใต้ คิดยังไงกับโฆษณาพวกนี้ ***  (อ่าน 6674 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
มันเกินจริงไปหรือเปล่า แล้วคนใช้งานจริง

100 คนจะทำได้กี่คน มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคหรือเปล่า

ออฟไลน์ praman

• Newbie
  • *
เค้าคงหมายถึงเติม 1 ถัง แต่หลายๆครั้งมั้ง  ;D

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
จากสิงคโปร ผ่านมาเลย์ (เหนือ จรด ใต้) เข้าหาดใหญ่ 

อันนี้ดูเหมือนว่าไม่น่าจะยากเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ Syn_dy

• Newbie
  • *
โฆษณาก็แบบนี้แหละครับ ทำได้แค่ 1 คน หรือ ล้านคนทำได้ 1 คน เค้าก็โฆษณาว่าทำได้แล้ว

จะว่าเกินจริงคนจะไม่ได้เพราะมันมีคนทำได้จริงๆ แต่ต้องขับบนปัจจัยที่บังคับหลายอย่าง

อย่าไปคิดมากเลยครับ

แต่โดยส่วนตัวผมก็ว่ามันน่าจะทำได้จริงนะ แต่อาจต้องปิดแอร์ ขับ 80 ไม่พัก ไม่ออกตัวบ่อยๆมั้ง 555

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมยังไม่เห็นอะไรที่เป็นสมรรถภาพอะไรของรถเลยนอกจากประหยัดน้ำมันเนี่ย --'

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
1 ถัง จากเหนือถึงใต้ วีโก้ทำมาแล้วครับ แล้วมันเหลือจริงๆลองไปดูในเว็บโตโยต้าก็ได้นะครับ (ไม่ได้โฆษณา)
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
ถ้าวิ่ง 60km/h. แล้วฝึกเทคนิคการขับซักหน่อย ก็น่าจะทำได้ครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
แสดงให้เห็นว่า "ถังน้ำมันเค้าใหญ่จริงๆ"  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ JuDars

• **
ทำได้จริงแต่ใช้เวลา 3-4 วัน จะทำกันมั้ยล่ะครับ??

ผมว่าสุดท้ายมันก็ไปเสียค่ากินค่าที่พักทดแทนกันอยู่ดีแหละ

แล้วจะทำไปทำไมให้เสียเวลา

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขับดีๆก็ทำได้
ซิ่งกันแล้วเปลือง ก็บ่น

ออฟไลน์ Supermax

• **
ก็เห็นมีแต่เจ้าตลาด 2 เจ้า ที่เค้าไม่ยอมกัน ........... การตลาดเจ๋ง..กว่าหลายๆยี่ห้อที่เหลือ

ออฟไลน์ kowit1

เป็นการบอกว่า ปัจจุปันนี้ลูกค้าเน้นความประหยัดน้ำมันมากขึ้น  บริษัทเลยช่วยกันโฆษณาชูจุดขายความประหยัด มากกว่าเน้นโฆษณาการบรรทุก มากว่าโฆษณาว่าเครื่อง 3.0 นะ  ;D ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

ถังน้ำมันเขา 75 ลิตร ขับชิวๆ 80 Km/h ได้ 17Km/L

น้ำมัน 1 ถังก็ขับได้ 1,275 กิโลเมตรแล้ว

ออฟไลน์ JiNX

• **
ผมอยากให้เป็น 1 ถัง จากใต้ถึงเหนือบ้างอ่ะ  ;)

ออฟไลน์ tokyo

แต่เวลาพ่อผมขับ หัวหิน-ลำปาง
ดีแม็ก 4x4 3.0 น้ำมันเกือบ2ถังแหนะ 555+
07 mazda 3

ออฟไลน์ traveller

โฆษณา เพื่อ จับ หน้าใหม่ มาเป็น ลูกค้า ครับ
ทั้ง โตโยต้า และ อีซูซุ ยังแข่งกันอยู่
แต่ ยี่ห้ออื่น ถูก สคบ จัดการไปแล้ว จึงต้องเงียบ

คนใช้จริง เติมน้ำมันเต็มถัง ทุกครั้ง จดทุกลิตร
ครบ หนึ่งปี มารวมยอด ว่า ใช้ ไป กี่ กม แล้ว กินน้ำมัน กี่ลิตร
Dmax สี่ประตู ของผม กินน้ำมันเฉลี่ย 15.65 กม/ลิตร
มาจาก วิ่งไป 26,832.3 กม
เติมน้ำมัน 1,714.35 ลิตร

ถังน้ำมัน จุ 70 ลิตร คูณ 15.65 กม/ลิตร ได้ 1095.5 กม
หรือ วิ่งได้ 1,000 กม สบายๆ ครับ

ใช้ค่าเฉลี่ย ที่ผมใช้จริง ทั้งปี
ขับแบบ คนธรรมดา
ใช้ Dmax ควร วิ่งได้ 1,000 กม ก่อนเติม น้ำมัน อีกครั้งครับ

ออนไลน์ Sacrifice

ทำได้จริงครับ!!!

ได้ยินว่าต้องขับ แบบ ไม่เบรกเลย ต้องคอย ให้ตำรวจเคลีย ทางให้ตาม 4 แยก

ให้รถวิ่งไหลไปเรื่อยๆ ที่ รอบเครื่อง ต่ำสุดที่เกียร์สูงสุด (มีแต่รถกระบะทีโฆษาณาแบบนี้)

แล้วต้อง ปิดแอร์ ปิดกระจกด้วย เพื่อประหยัดน้ำมันที่สุด

ถ้าเป็นเรื่องจริง ผมว่่าเอาไปวิ่งบนสายพานแล้วมาโฆษาณาดีกว่าครับ
ไม่ต้องเสียเวลาวิ่งไปต่างจังหวัด เพื่อหลอกลวง หรอก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ยุคนี้เค้าไม่ปิดแอร์กันแล้วครับ
ความเร็วเฉลี่ยตลอดเส้นทางก้อประมาณ 60-100 ด้วย

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
จากข้อมูลตามสื่อ
D.. ขับ 70-90km/h ไม่ปิดแอร์ ใช้เวลา 3 วัน รวมระยะทาง 1,7xx km
V.. ขับ 60-70km/h ไม่ปิดแอร์ ใช้เวลา 4 วัน รวมระยะทาง 1,5xx km

สรุป น้ำมันที่ประหยัดกับค่า โรงแรม คุ้มมั้ยหว่า .555

ออฟไลน์ boy_kity

• Newbie
  • *
ถ้าไม่โฆษณาแบบนี้ ก็คงไม่มีจุดขายอะไรน่าสนใจแล้ว เพราะจุดขายเรื่องความประหยัด เป็นจุดขายที่ได้ผลมากที่สุด  เห็นด้วยกับความเห็นที่ว่า  ประหยัดเพราะมีตำรวจเคลียร์ทางให้  ถ้าใช้งานจริง ๆ เข้าภาคกลางน้ำมันก็ลงไปเยอะเเล้วเเหละครับ 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แต่มันก็ทำได้จริงนะครับ
ตามที่อ่านจากสื่อต่างๆ เค้าทำความเร็วแค่ 60-80 เอง เปิดแอร์
มีถึง100 เมื่อรถไหลลงเขาเท่านั้นเองครับ
ไม่ออกตัวแรง ค่อยๆไต่ความเร็ว เปลี่ยนเกียร์ให้เนียน ประหยัดไม่ต่ำกว่า 20 กม./ล. ครับ

แต่ชีวิตจริงๆของคนในเมืองเค้าไม่ขับแบบนั้นกันหรอก 120 ขึ้นทั้งน้าน
วัยรุ่นอย่างผมก็คงขับแบบนั้นไม่ได้ด้วย
แต่แุถวชนบทบ้านผม ไปไหนมา่ไหน เจอแต่รถวิ่งไม่เกิน 80 เยอะครับ
ส่วนมากคนแก่ขับบ้าง ป้าๆลุงๆขับ
แล้วเค้าก็มาพูดกับผมว่ามันประหยัดดี..  :-\ (ก็แหง๋ล่ะ ขับช้าซะ)

** ตามความคิดผม 1ถัง วิ่ง 3 ประเทศ / 1 ถัง จากเหนือถึงใต้
ผมคิดว่ามันไม่ได้เกินจริงเท่าไหร่ ถ้าทำตามกติกาที่เค้าทำน่ะครับ...  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
คิดถึงโฆษณาวีโก้อันเก่าๆที่ว่า
"ขับแบบนั้นเสียเวลาทำมาหากินหมด" (ตอนปี 05)

ตอนนี้ไปกับเขาด้วย เฮ้อ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Dr.Shank

ผมเห็นแ้ล้วก็ผ่านไป

(คิดอยู่ในใจมันหลอกใครได้มั่งหวะ!!)

;D
..

ออฟไลน์ car mood

ทำแบบนั้นได้  แต่ต้องขับช้าๆ  ใช้เวลาหลายวัน เปลืองค่าโรงแรม  เสียเวลา  เสียอาราณ์  แล้วมันคุ้มใหมครับ  ในชีวิตจริงใครทำได้บ้าง(วะ)

โฆษณาแบบนี้ผมเห็นว่า  ไร้สาระ  หลอกลวง  เว่อร์  งี่เง่าสิ้นดี

อีกหน่อยคงมีว่า  น้ำมันหนึ่งถัง วิ่งจากขั้วโลกเหนือถึงขั้งโลกใต้...แล้วยังเหลือ!!!  (แต่ถังของกรูหน่ะ 10000 ลิตร)

ถ้าแน่จริงหนะ  บอกมาเลยว่าที่ความเร็วต่างๆหนะ  กินเท่าไหร่ เช่น ที่ 60 km/h กิน 21 km/l   ที่110 กิน 15 km/l ที่ 160 กิน 6 km/l  อะไรก็ว่าไป

เฮ้อ...โฆษณาเมืองไทย