ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันแบบ 2+ เปิดประตูชนรถข้างๆ เคลมได้ไหมครับ  (อ่าน 2383 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
ประกันแบบ 2+ นี่ถ้าเราพลาดเปิดประตูไปโดนรถข้างๆ เปนรอยทั้งคู่เคลมได้ไหมครับ เห็นว่าเงื่อนไขต้องเป็นรถชนรถ แบบนี้ถือว่าชนไหมครับ เคลมได้มั้ย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ประกันแบบ 2+ เปิดประตูชนรถข้างๆ เคลมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 22:02:59 »

ถ้ามีคู่กรณี  น่าจะเคลมได้

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
Re: ประกันแบบ 2+ เปิดประตูชนรถข้างๆ เคลมได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 22:09:18 »
น่าจะได้ครับ คู่กรณีเป็นยานพาหนะทางบกจดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมาย เรียกประกันได้เลย

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 11:01:32 »
ได้ครับ รถชนรถ เคลมได้ครับ

แต่ถ้าไปชนอย่างอื่นที่ไม่ใช่รถ เคลมไม่ได้ครับ
ผมเคยทำ 2+ แล้วถอยไปชนต้นมะม่วง ซี้ดเลยครับเคลมไม่ได้
สวัสดีทุกๆคนครับ