ผู้เขียน หัวข้อ: FordFocus Minorchange กับ ภาษีใหม่ปีหน้ามีผลด้วยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3526 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildtrak13

• Newbie
  • *
ตัว Ecoboost 1.5 ถ้ามาปีหน้าภาษีใหม่จะมีผลด้วยหรือเปล่าครับ
ขึ้นมากน้อยแค่ไหน กำลังชั่งใจอยู่มีหลายตัวเลือก
ถ้าขึ้นเยอะเป็นแสนอาจไปมองตัวปัจุบัน ถ้าลดเยอะมากๆ
หรือ Ecosport ecoboost1.0 ไม่ก็ hrv รองท๊อป
ชอบ ford จากที่ใช้กระบะมาตัว 8 ช่องไม่มีปัญหาอะไร
ใช้มา 12 ปี แล้วก็เปลี่ยนเป็น T6 เก๋งก็ใช้ fiesta1.6 ปี2011
ก็ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนคนอื่นเหมือนกัน ผมใช้รถถนอม
เปลี่ยนนํ้ามันเกียร์ทุก 3 หมื่นโล ตรวจดูรอยรั่วซึมในห้องเครื่องเสมอ
กันไว้ก่อน รถก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ทั้งเก๋งและกระบะเคยช่วย
save ชีวิตไว้หลายครั้ง จากเบรคและช่วงล่างที่ดี
ท่านใดพอจะมีข้อมูลเรื่องเครื่องใหม่ของ ford ecoboost 1.5
นี้บ้างไหมครับว่า การปล่อยไอเสียเข้าข่ายต้องเสียภาษีใหม่นี้หรือเปล่า
ที่จริงผมกะว่าจะใช้ fiesta ถึงแปดปีถึงจะเปลี่ยนรถใหม่
เพื่อเก็บเงินซื้อสดไม่ผ่อน เสียดายดอกเบี้ย แต่ถ้าภาษีใหม่ทำให้รถแพง
ขึ้นจากเดิมเป็นแสน คงเปลี่ยนรถไวขึ้น แต่ดาวน์เกิน 50 %
ยังลังเลอยู่ว่า focus ecoboost จะมาทันงานปลายปีนี้หรือเปล่า
ถ้าไม่ทันมาปีหน้าจะเจอภาษีใหม่แล้วค่าตัวแพงขึ้นหรือเปล่า
ชักช้ายี่ห้ออื่นเอาไปกินหมด ผมเองก็เริ่มมองๆ HRV กับ XV บ้างแล้ว

ออฟไลน์ Pat.C

• Full Member
รอเปิดตัวเช่นกันครับ เห็นมีข่าวตั้งแต่ต้นปี เราก็รอแล้วรออีก จนค่ายอื่นเค้ากวาดยอดไปเพียบละ นี้ก็จะไตรมาส 4 ละ ข่าวยังเงียบเชียบ สงสัยคงได้เห็นกันปีหน้า

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
บอกได้เลยว่ามาไม่ทันปีนี้หรอก
ไปเอา HRV XV เถอะครับ..

แต่ถ้าชอบจริงๆก็ "รอ"
อย่าไปห่วงแทนฟอร์ดเลยว่าค่ายอื่นเขาจะกวาดยอดขายไปเยอะ
แค่ทุกวันนี้ก็ตามเขาไม่ทันล่ะ
ส่วนแบ่งตลาดในไทยถึง 5% รึเปล่าไม่รู้
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

JONNY

• บุคคลทั่วไป
V.EU 182 ps ปล่อย 127 gCO2/km

ออฟไลน์ ps000000

ครับหลายท่านใช้ ford ก็ไม่เจอปัญหา

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าปักหมุดเรื่องภาษีรถปีหน้าเถอะครับ ถึงเวลาสมาชิกจะได้มาเปิดอ่านได้เลย ไม่งั้นจะมีคนถามเรื่องนี้อีกเรื่อยๆ จนข้ามปีแน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
ผมว่าปักหมุดเรื่องภาษีรถปีหน้าเถอะครับ ถึงเวลาสมาชิกจะได้มาเปิดอ่านได้เลย ไม่งั้นจะมีคนถามเรื่องนี้อีกเรื่อยๆ จนข้ามปีแน่ๆเลยครับ
+ล้าน

ออฟไลน์ delete

วันนี้ไปแถวชล บ้านบึง เจอมาสด้า3 แน่นอนเพราะทรงเดิมเป๊ะๆ
แต่ปิดลายพรางทั้งหน้าหลัง
สงสัยน่าจะเป็นตัวmc คงเตรียมเปิดเกมก่อนโฟกัสแล้วล่ะ อุอุ