ผู้เขียน หัวข้อ: มีสนามหรือที่ไหนที่สามารถทดสอบอัตราเร่งได้บ้างครับ  (อ่าน 3075 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
อยากลองจับเวลารถตัวเองดูครับ จะไปทดสอบบนทางด่วนก็ดูจะรบกวนคนอื่น เลยอยากหาที่ๆ สามารถทดสอบได้โดยไม่เป็นภาระแก่สังคมครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

บางกอก แดร็กอเวนิว คลอง5
เทพนคร สมุทสงคราม
ปทุมธานี สปีด เวย์
บุรีรัมย์ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต

ถ้าให้แนะนำเข้าง่ายสุดคือที่แรกครับ

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
ตามท่านบนครับ  มีจับเวลาให้เราด้วย ไม่ต้องจับเอง :D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ Staples

ถ้าแอบๆ หน่อย แนะนำ ถนนข้างสุวรรณภูมิ ดึกๆ ครับ เป็นทางตรง รถไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ 2k

ถ้าแอบๆ หน่อย แนะนำ ถนนข้างสุวรรณภูมิ ดึกๆ ครับ เป็นทางตรง รถไม่ค่อยมี

ทางตรงยาวจริงแต่มีจุดกลับรถเป็นช่วงๆมากมายครับอันตรายมาก เคยเห็นทีนึงช่วงตีห้ามีรถขับมาเร็วมากแล้วเบรคไม่ทันชนแหละที่เสาไฟที่แยกใหญ่ตรงท่ารถ เละเป็นชิ้นๆกระจายเต็มถนนเลย  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

บางกอก แดร็กอเวนิว คลอง5
เทพนคร สมุทสงคราม
ปทุมธานี สปีด เวย์
บุรีรัมย์ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต

ถ้าให้แนะนำเข้าง่ายสุดคือที่แรกครับ
บางกอก แดร็กอเวนิว ค่าบริการเท่าไรครับ เราต้องนัดล่วงหน้าัม้ย หรือเข้าไปได้เลย

ออฟไลน์ tvm

เข้ามาชื่นชมครับ ที่อยากลองรถแต่ใส่ใจคนอื่น แต่ยังไง ก็ขอให้ขับได้มันและปลอดภัยในสนามนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คลองห้าสมัยผมไป วันศุกร์เย็นค่ำจะเปิดให้วิ่ง จำไม่ได้ว่า 4 หรือ 600 บาท (มันก็นานมาแล้ว)
ต้องมีหมวกกันน็อคติดไป ถ้าไม่ใส่เขาไม่ให้วิ่ง ถ้าลืมหมวก สมัยก่อนมีให้เช่าสมัยนี้ไม่แน่ใจครับ

วิ่งเสร็จมี Time Slip ให้ ตรงนี้ดีมาก ถ่ายรูปเก็บไว้ดูได้ (สลิปมันจะจางภายในไม่กี่เดือน)
ถ้าให้ดีมีกล้อง GoPro หรือ SJ แขวนติดมัดติดพวงมาลัย ถ่ายหน้าปัดเก็บไว้ด้วยครับ
เอามานั่ง Replay ดูเองที่บ้านได้ ทดลองสับเกียร์ที่รอบต่างๆแล้วจับเวลาได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะไปคลอง 5  เผื่อใจไว้นิดนะครับ
ผมไปล่าสุดเมื่อ 3 ปีที่แล้วมั้ง

ไปตั้งแต่ 6 โมงครึ่ง  เจอมอไซค์เขาซ้อมวิ่งกันอยู่จำนวนหนึ่ง
ผมก็ไปต่อคิววิ่งปกติ   เข้าเส้นไป ก็กลับมาเข้าคิว
มอไซค์เขาก็อาศัยความเล็ก แทรกไปเรียงคิวด้านหน้า
รถยนต์ก็ต่อๆๆกันไป

คิวก็เป็นของมอไซค์ไปเรื่อยๆครับ เพราะเขาแทรกมาด้านหน้า
รถก็จอดรอไป คิวไม่เดิน

ผมก็รอและรอ จำได้ว่า เข้าเส้นไป Intake temp รถผมอยู่ 47-50'C
จอดรอจน Intake temp ขึ้นมา 61'C   
ยิ่งดึกรถยิ่งมาก ผ่านไป 2 run ผมจอดนิ่งๆ อยู่หลายนาทีจนทนไม่ไหว
จอดดับเครื่องลงมาสูบบุหรี่กับ Cefiro A31 ที่อยู่ด้านหลัง (ไม่รู้จักกันมาก่อน)
ต่างคนมองตาแล้วก็เข้าใจความรู้สึกซึ่งกันและกัน

หลังจากวันนั้น ถ้าไม่มีการจัดระบบคิวใหม่ ผมบอกได้เลยว่า ไปก็เสียอารมณ์ครับ