ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจองป้ายทะเบียนด้วยระบบอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ  (อ่าน 2698 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
คือสมมุติว่าถ้าเราจองป้ายที่เว็บขนส่งแล้ว แล้วเลขที่เราจองนั้นมันจองได้แค่เลขเดียวใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราจองแล้วไม่ได้เลขที่จองมันจะรันไปเลขอื่นให้เองหรือต้องหาเลขใหม่ครับ

เมื่อก่อนต้องตื่นเช้าไปจองคิวที่ขนส่งเอง ตอนนี้งงกับระบบเค้า

ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้หมวด 4กม  ไม่ชอบเลข 4 นำเลย แต่ไม่คิดมาก เพราะจะเอาเลขที่ตรงกับรถคันที่ใช้ในบ้านให้เป็นเลขเดียวกัน ไม่คิดเรื่องดวงอะไรมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2015, 18:52:18 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
จะมีช่วงตัวเลขให้จองในแต่ละวันครับ

ถ้าเลขนั้นถูกจองแล้ว ก็จะขึ้นว่ามีคนจองแล้วครับ ให้เราเลือกเลขใหม่

ขอให้ได้เลขที่ถูกใจนะครับ

ปล. ผมพยายามอยู่เดือนนึง เข้าเกือบทุกวัน ไม้ได้เลขที่ต้องการเลย ขนาดเริ่มกดตั้งแต่เวลาเริ่ม ก็ไม่ทันครับ มีคนจองไปก่อนทุกที
จนไม่แน่ใจว่า ทำมาให้ทุจริตสำหรับคนขายทะเบียนหรือป่าว สุดท้ายก็รอเลขปกติครับ ไม่ได้จอง  >:( >:(
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
จองได้เลขเดียวครับ ถ้าเลขที่เราอยากได้แล้วมีคนจองระบบจะแจ้งว่ามีคนจองแล้ว และเราต้องหาเลขใหม่เอง ถ้าอยากได้เลขดีๆต้องรีบจองตอนสิบโมงครับ
แต่ผมไม่เคยทันสักที่

ดูเหมือนจะแย่กว่าเดิมเลยนะครับเนี่ย ยอมตื่นเช้าๆไปจองคิวยังพอเห็นวี่แววบ้าง แบบนี้เหนื่อยอีกแล้ว

ขอบคุณครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
จะมีช่วงตัวเลขให้จองในแต่ละวันครับ

ถ้าเลขนั้นถูกจองแล้ว ก็จะขึ้นว่ามีคนจองแล้วครับ ให้เราเลือกเลขใหม่

ขอให้ได้เลขที่ถูกใจนะครับ

ปล. ผมพยายามอยู่เดือนนึง เข้าเกือบทุกวัน ไม้ได้เลขที่ต้องการเลย ขนาดเริ่มกดตั้งแต่เวลาเริ่ม ก็ไม่ทันครับ มีคนจองไปก่อนทุกที
จนไม่แน่ใจว่า ทำมาให้ทุจริตสำหรับคนขายทะเบียนหรือป่าว สุดท้ายก็รอเลขปกติครับ ไม่ได้จอง  >:( >:(

คิดเหมือนผมเลยครับ เอาแค่เลขลงท้ายด้วย xy99 ยังยากเลยครับ ผมเข้าระบบ 10.00 ตรงทุกวัน ยังจองไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งจองไปเมื่อปลายเดือนที่แล้วครับ เริ่มจองตั้งแต่ 10 โมง
หมด 4กผ 10 - 4กผ เท่าไหร่จำไม่ได้
พยายามหาเลขที่ต้องการไม่ได้ซักเลข สุดท้ายสุ่มมั่วๆ ได้เลขนี้มา
เจ้าของรถไม่ชอบ แต่ผมจองไปแล้วก็เลยเอาตามนั้นครับ

ปล.ถ้าจองเลขได้แล้วไม่เอา จะจองใหม่ต้องหลังจาก 3 เดือน หรือ ปล่อยจดไปตามที่เลขรันถึงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2015, 19:45:38 โดย I-Am-Mixx »

ออฟไลน์ whoami

ผมเพิ่งจองไปเมื่อปลายเดือนที่แล้วครับ เริ่มจองตั้งแต่ 10 โมง
หมด 4กผ 10 - 4กผ เท่าไหร่จำไม่ได้
พยายามหาเลขที่ต้องการไม่ได้ซักเลข สุดท้ายสุ่มมั่วๆ ได้เลขนี้มา
เจ้าของรถไม่ชอบ แต่ผมจองไปแล้วก็เลยเอาตามนั้นครับ

ปล.ถ้าจองเลขได้แล้วไม่เอา จะจองใหม่ต้องหลังจาก 3 เดือน หรือ ปล่อยจดไปตามที่เลขรันถึงครับ

เลขหลักร้อยนี่ปกติจองไม่เคยทันเลยครับ ถือว่าโชคดีมากๆเลยครับ

สำหรับคนอยากได้เลขสวยๆหน่อย ลองเป็นเลขจังหวัดอื่นก็ดีนะครับ เอาจังหวัดใกล้ๆ กทม ไปจองเองที่ขนส่งได้เลยครับ แบ่งปันภาษีไปพัฒนาจังหวัดอื่นๆบ้าง อิอิ

ต่างจังหวัดไม่ค่อยต่างครับ บางทียากกว่าด้วย คันเก่าผมเลือกป้ายไว้เลขกว่าจะรันมาถึง ใช้ป้ายแดงเกือบปี

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
เลข x _ _ x x y x อันนี้หาจองไม่ได้ครับ แต่ในเวปหาซื้อได้ราคา 8000-10000

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทะเบียนประมูลตจว.ราคาสูงกว่า กทม.อีกนะครับ
เจอมากับตัวเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ทะเบียนประมูลตจว.ราคาสูงกว่า กทม.อีกนะครับ
เจอมากับตัวเลยครับ

จริงๆครับพี่ ผมอยู่ชลบุรี เล็งๆ yyxx ไว้ แต่แพงกว่า เลขเดียวกัน ที่เป็นกรุงเทพ ราคาต่างกัน 5-6 หมื่น