ผู้เขียน หัวข้อ: โฉม CX 5 MC ของไทย ควรดูจากประเทศไหนครับ มาเลเซีย ?  (อ่าน 5325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
พอดีคิดว่าจะลองรอ CX 5 MC ดู เลยหาว่าต้องอ้างอิงประเทศไหน  ดูใน web ของมาเลซีย  เห็นว่าโฉมปัจจุบันของเราใกล้เคียงกับตัวเก่าที่โน่นเลย   แต่โฉมปัจจุบันเค้า เห็นว่าเป็นตัว 2.5  2WD , 4WD    ข้างในคล้าย ๆ เดิม  เบรคมือไฟฟ้า  และมี option ด้านควาปลอดภัยเพิ่มมา 2-3 อย่าง   ไม่รู้ว่าจะคุ้มค่ารอรึป่าว เมื่อเทียบราคาที่จะขึ้นอีก 5%  (ก่อน vat ?)   โปรโมชั่นดอกเบี้ย 0.99% ก็ไม่ใช่ตัว 2.5 อย่างที่ต้องการซะด้วย

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
Re: โฉม CX 5 MC ของไทย ควรดูจากประเทศไหนครับ มาเลเซีย ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 13:12:02 »
ขายในไทยก็ขึ้นเรือมาจากมาเลเชียละครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: โฉม CX 5 MC ของไทย ควรดูจากประเทศไหนครับ มาเลเซีย ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 15:52:33 »
จากประเทศไหนก็คงไม่ต่างกันมากมั้งครับ เค้าเปลี่ยนโฉม MC ไปตั้งนานแล้ว

ออฟไลน์ comcoth

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2015, 11:50:19 »
ไม่เกี่ยวกับคำถาม จขกท นะคาบบ แต่คล้ายๆ  :P :P
สงสัยมากกับการทำการตลาดของรถยนต์ทุกค่ายที่ขายในไทย ในไทยรถเกือบทุกรุ่นโดนตัดออฟชั่นสะจนเหี้ยนเตียนเบย ไม่ว่าจะนำเข้าหรือส่งออก เช่นcx5ผลิตในมาเลขายมาเลออฟชั่นเต็มเช่นมี command centerส่งมาไทยตัดทิ้งเหี้ยนเบย ผลิตในไทยส่งออกออฟชั่นเต็ม ขายในไทยตัดเหี้ยนเบย
ผมอยากได้มาสด้า2มากที่ออฟชั้นไฟหน้าไปเจคเตอร์และระบบเซ็นเซอต่างๆใต้กระจกมองหลัง ก็ไม่มีมาให้ ได้แต่รอ MC หวังว่าจะจัดออฟชั่นแบบเต็มๆมาให้
ปล ดูcx3ว่าจะโดนตัดเหลืออะไรบ้าง  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2015, 11:53:53 โดย comcoth »

ออฟไลน์ chapman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 06:59:48 »
ผมก็รอ CX5 MC นาน จนทนไม่ไหว ออก subaru forester เรียบร้อย CX5 รุ่นที่ขายในไทย ล่าสุด ดอกเบี้ยเหลือ 0.99 ลดลงมาตลอดจาก 2.35

ออฟไลน์ Cool

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 10:54:51 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 16:47:19 »
เห็นรูปหลุด สวยขึ้นพอสมควรเลยครับ
แต่ก็นะ กระจังหน้า ไฟหน้า ไฟท้ายเปลี่ยนได้สบาย เอาส่วนลดตอนนี้น่าจะดีกว่า