ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอู่เบนซ์แถวเกษตรนวมินทร์หน่อยครับ  (อ่าน 3628 ครั้ง)

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **
ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้จักอู่เบนซ์ที่ไว้ใจได้แถวๆย่านเกษตรนวมินทร์ไม๊ครับ เอาที่ฝีมือดี ราคาไม่แรงเกินไป ไว้ใจได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำอู่เบนซ์แถวเกษตรนวมินทร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 22:47:12 »
ใช้รถรุ่นไหนอะไรยัง อาการมีปัญหาอะไรบ้าง เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆจะได้แนะนำได้ถูกครับ

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• **
Re: ช่วยแนะนำอู่เบนซ์แถวเกษตรนวมินทร์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 23:02:31 »
ใช้รถรุ่นไหนอะไรยัง อาการมีปัญหาอะไรบ้าง เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆจะได้แนะนำได้ถูกครับ
ใช้เบนซ์ W124 230E Code A ปี 88 ครับ เครื่องเดิมๆติดแก๊สครับ แต่ก็ใช้คู่กับน้ำมัน

อาการคือเวลาเปิดแอร์ตอนเครื่องเย็นแล้วรอบตกเหลือ 400-500 รอบ มันจะสั่นจนเหมือนจะดับครับ แต่ถ้าเครื่องร้อนแล้วอาการรอบตกจะหาย แต่จะมีอาการรอบเครื่องสวิงแทน คือเวลาคอมแอร์ตัดรอบจะตีขึ้นไปทีประมาณ 1200-1300 รอบ แต่พอคอมแอร์ทำงาน รอบเครื่องจะตกลงมาที่ประมาณ 600 รอบก่อนจะเด้งกลับไปที่ 750 รอบเหมือนปกติ คือมีอาการรอบสวิงครับ อาการที่ว่าเป็นทั้งตอนใช้แก็สกับน้ำมันครับ แต่ถ้าใช้แก๊สอาการจะเห็นได้ชัดกว่า

แล้วหลังๆเริ่มมีอาการสตาร์ทค่อนข้างยาก ต้องเร่งเครื่องช่วยตลอด

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 08:26:47 »
ถ้าไปแถวรามอินทราได้ ลองดูอู่บ้านรามอินทรา ลอง Search อากู๋ แล้วกันครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:27:54 »
แล้วหลังๆเริ่มมีอาการสตาร์ทค่อนข้างยาก ต้องเร่งเครื่องช่วยตลอด >> อาการสตาทยากเป็นปกติของเครื่องรุ่นนี้ครับ (เครื่อง K-Jet) ส่วนใหญ่เห็นว่ามาจากวาวกักแรงดันน้ำมันที่เสื่อมตามสภาพ
ส่วนเรื่องรอบเครื่องสวิงมาจากหลายสาเหตุมากครับ ของผม190E รอบสวิง เคยเปลี่ยนรีเลย์แอร์แล้วหาย
ส่วนเรื่องอู่รบกวนเช็คinboxนะครับ

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:39:06 »
วาลว์กักแรงดันครับ น่าจะใช่

ออฟไลน์ windrum31

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 12:35:30 »
ผมเคยเห็นมีอู่ Bosch service อยู่ตรงติดกับ เอวนิว เส้นเกษตรครับ น่าจะเน้นไปในทางซ่อมเครื่องยนต์รถยุโรป ถ้าสะดวกก็ลองดู ปล.ไม่ได้มีส่วนอะไรนะครับ