ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดใช้ suzuki new grand vitara มั่งครับ  (อ่าน 9456 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
มีท่านใดใช้ suzuki new grand vitara มั่งครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 12:53:39 »
คือเหงาอ่ะครับ
คนใช้น้อยมาก  ไม่มีเพื่อนร่วมก๊วนพูดคุยเลยครับ
 ตามหาเวปคลับ ก็ไม่เจอ
มีท่านใดแนะนำเวปคลับได้มั่งครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: มีท่านใดใช้ suzuki new grand vitara มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 01:11:23 »
Rare items มาก

แถวที่ทำงานผม มีอยู่คันนึง เมื่อ 4 ปีที่แล้ว

ตอนนี้ แกขายไปแล้ว ไม่มี grand vitara วิ่งผ่านตาอีกแล้ว

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
Re: มีท่านใดใช้ suzuki new grand vitara มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 06:46:11 »
ทำ Review แก้เหงา มาให้เพื่อนๆ อ่านกันครับ รวมความประทับใจ และสิ่งที่ยังขัดใจอยู่แล้วอยากให้มันปรับปรุงนะครับ ผมคนหนึ่งละที่รออ่าน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 08:12:07 »
ในแวดวงคนที่ผมรู้จักหลายร้อยคน
มีคนใช้คนเดียวครับ พี่แกใช้มาทุก gen
'19 Honda Civic EL

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 09:39:46 »
ทำ Review แก้เหงา มาให้เพื่อนๆ อ่านกันครับ รวมความประทับใจ และสิ่งที่ยังขัดใจอยู่แล้วอยากให้มันปรับปรุงนะครับ ผมคนหนึ่งละที่รออ่าน
อืมครับ เด๋วว่าง ๆ จะเขียนลงในห้อง user's voice นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2015, 09:42:31 โดย adis »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 10:18:41 »
เห็นในนี้มีคนนึงครับ และนึกถึงจขกท. คนแรก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 10:44:29 »
เห็นในนี้มีคนนึงครับ และนึกถึงจขกท. คนแรก
:) :) :)

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 13:01:56 »
รบกวนสอบถาม จขกท หน่อยครับ การขับขี่เป็นอย่างไร ช่วงล่างเกาะไหม กินนำมันจุไหม ขับทางไกลสบายไหม
ถ้าขับสี่มันลุยได้ดีไหมครับ พอดีจะไปเช่าขับที่ต่างประเทศครับ ขับเป็นหลายพันโลด้วย
มีให้เลือกแค่ไม่กี่ตัว คิดว่าตัวนี้หน้าจะลุยหิมะได้ดีสุด เมื่อเทียบกับของ Nissan และ Hyudai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 13:19:09 »
รบกวนสอบถาม จขกท หน่อยครับ การขับขี่เป็นอย่างไร ช่วงล่างเกาะไหม กินนำมันจุไหม ขับทางไกลสบายไหม
ถ้าขับสี่มันลุยได้ดีไหมครับ พอดีจะไปเช่าขับที่ต่างประเทศครับ ขับเป็นหลายพันโลด้วย
มีให้เลือกแค่ไม่กี่ตัว คิดว่าตัวนี้หน้าจะลุยหิมะได้ดีสุด เมื่อเทียบกับของ Nissan และ Hyudai
ในไทยเป็นขับหลังนะครับ การขับขี่ผมชอบมากเรื่องการเกาะถนนและการทรงตัวนะ คือก่อนซื้อผมก็ลอง suv มาเกือบทุกยี่ห้อแล้วครับ
มาชอบเจ้านี่ที่การทรงตัวนี่แร่ะ เข้าโค้งแน่นมาก ช่วงล่างมันออกจะกระด้างแต่ก็ไม่มากมายนะครับ มันจะไม่ออกแนวนุ่มนว]เหมือน crv นะ

ขับทางไกลสบายครับ ผมขับหลังก็เคยเอาเข้าป่าไปลุยน้ำตกมาแล้วครับ ไปสบาย ๆ ครับ
ส่วนตัวขับสี่ ผมเคยดูไปคลิปที่เค้าขับลุยหิมะนะ คุณลองเข้าไปดูใน youtube อีกทีแล้วกันนะครับ ลุยหิมะหนา ๆ มันก็เอาตัวรอดได้

อ่อ รถผมอัตรากินน้ำมันโดยรวม ๆ ทั่งทางไกลและในเมือง อยู่ที่ 14.5  กิโลลิตรครับ ( ผมขับรถไม่เร็วนะครับ 90 -100 จะเร่งเฉพาะเวลาแซง ) เคยจับอัตราหลายครั้งแล้วระหว่่างทริปเดินทางไกลจากใต้ขึ้นเหนือครับ แต่ถ้าขับสี่ต้องกินเยอะกว่านี้แน่ ๆ
เท่าที่ทราบ ตัวขับสี่มันจะมีเครื่อง 2700 กับ 3000 มั้งครับ ฟังชั่นครบ มีครุยส์คอนโทรล ซันรูฟ เป็นขับสี่ full time น่าใช้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2015, 13:36:27 โดย adis »

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 13:28:16 »
โดยส่วนตัวแอบชอบมานานแล้วครับ  สงสัยทำไม ซูซูกิบ้านเรา ไม่ทำตลาดต่อยอดก็ไม่รู้.... เสียดาย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 13:39:58 »
โดยส่วนตัวแอบชอบมานานแล้วครับ  สงสัยทำไม ซูซูกิบ้านเรา ไม่ทำตลาดต่อยอดก็ไม่รู้.... เสียดาย
นั่นสิครับ ล่าสุด มีตัวนี้มา เครื่อง 1.6  สวยดีครับ ถ้าเอาตัวนี้มา ผมคงต้องเอาอีกคันแน่ ๆ

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 17:02:30 »
เป็นอดีตไปแล้วครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=353.0

เคยทำรีวิวไว้

ตอนนี้..............ปันใจไป กับ SUBARU XV ซะแล้ว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:37:14 »
ขอบคุณครับท่าน chimp และยินดีกับ xv ด้วยนะครับ
เพราะรีวิวท่านนี่แร่ะที่ทำให้ผมตัดสินใจใข้ GV.
ตอนนี้ก็ 5 ปีแล้วครับ ถูกใจผมมาก ๆ ทรงตัวดีมาก ๆ ลุยทางออฟโรดได้ดี
ตั้งแต่ใช่มาไม่มีอะไรจุกจิกเลย เช็คระยะตามคู่มือ และเปลี่ยน นมค. ตามระยะ แต่ผมใช้ นมคใ pao 100% นะ
 ส่วนข้อเสียก็มีที่ไอ้ที่วางแขนเบาะหลัง มันเล็กไป มันน่าจะออกแบบมาให้ใหญ่และดูหรูกว่านี้
ที่วางแขนคอนโซลกลางอีกที่ ที่มันน่าจะเลื่อนได้ 
แล้วที่เป็นกันเยอะกับรุ่นนี้คือเสียงที่คอนโซล ผมยังหาไม่เจอว่ามาจากไหน มันดังเบา ๆ เป็นบางครั้งตรงบริเวณเครื่องเสียง
ที่อยากหาเวปคลับก็เพราะเรื่องนี้แร่ะครับ เผื่อมีใครรู้สาเหตุและวิธีแก้ได้บ้าง

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 21:37:24 »
ในไทยเป็นขับหลังนะครับ การขับขี่ผมชอบมากเรื่องการเกาะถนนและการทรงตัวนะ คือก่อนซื้อผมก็ลอง suv มาเกือบทุกยี่ห้อแล้วครับ
มาชอบเจ้านี่ที่การทรงตัวนี่แร่ะ เข้าโค้งแน่นมาก ช่วงล่างมันออกจะกระด้างแต่ก็ไม่มากมายนะครับ มันจะไม่ออกแนวนุ่มนว]เหมือน crv นะ

ขับทางไกลสบายครับ ผมขับหลังก็เคยเอาเข้าป่าไปลุยน้ำตกมาแล้วครับ ไปสบาย ๆ ครับ
ส่วนตัวขับสี่ ผมเคยดูไปคลิปที่เค้าขับลุยหิมะนะ คุณลองเข้าไปดูใน youtube อีกทีแล้วกันนะครับ ลุยหิมะหนา ๆ มันก็เอาตัวรอดได้

อ่อ รถผมอัตรากินน้ำมันโดยรวม ๆ ทั่งทางไกลและในเมือง อยู่ที่ 14.5  กิโลลิตรครับ ( ผมขับรถไม่เร็วนะครับ 90 -100 จะเร่งเฉพาะเวลาแซง ) เคยจับอัตราหลายครั้งแล้วระหว่่างทริปเดินทางไกลจากใต้ขึ้นเหนือครับ แต่ถ้าขับสี่ต้องกินเยอะกว่านี้แน่ ๆ
เท่าที่ทราบ ตัวขับสี่มันจะมีเครื่อง 2700 กับ 3000 มั้งครับ ฟังชั่นครบ มีครุยส์คอนโทรล ซันรูฟ เป็นขับสี่ full time น่าใช้ครับ

ขอบคุณมากครับ คงเป็นดีเซล ขับสี่นะครับ