ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้รายการในไทยมีแบบนี้บ้างจังครับ Pick up drag race Mitsubishi L200 vs VW Am  (อ่าน 3398 ครั้ง)

ออฟไลน์ Att_evolution

• Newbie
  • *
ถ้ารายการรถยนตร์ในประเทศไทยทำน่าจะสนุกนะครับ แบบว่ามีหลายยี่ห้อดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2015, 06:23:39 โดย Att_evolution »

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

การแข่งพร้อมกันทำให้เปรียบเทียบได้เห็นภาพครับ
น้ำหนักรถนี่ มีส่วนเต็มๆเลยนะนั่น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เคยเห็นรายการนึง เขาจะสลับนักขับด้วยครับ และแข่งสองรอบ

ถ้ารถคันเดียวกัน (แต่สลับคนขับ) ชนะทั้งสองรอบ ก็ถือเป็นเอกฉันท์ครับ

เห็นด้วยที่น่าจะมีรายการแบบนี้ในไทยครับ แต่ไม่รู้ค่ายรถจะให้ยืมรถมาทดสอบหรือป่าวอะดิ 555

;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ pjs6306

ต้องเอารีโว่ครับ ถึงจะเป็นรถเจนเดียวกัน

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รู้สึกว่า MAXTV เคยทำอยู่นะครับ ไม่แน่ใจตอนนี้ยังทำอยู่รึป่าว
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ masuoka

ต้องเอารีโว่ครับ ถึงจะเป็นรถเจนเดียวกัน
เดาว่า รีโว่ยังส่งไม่ถึงประเทศนี้ครับ เลยหาวีโก้แก้ขัดไปก่อน

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
ของไทยก็มีครับ

ผิดกติกา ลบได้ครับ :-X :-X :-X

จาก ขับซ่า channel

ยังมีอีกเยอะ

ออฟไลน์ Ty ESC

ดูรายการเมืองไทย

ทั้งมุมกล้องและการตัดต่อ น่าเบื่อ ยืดเยื้ออืดๆ
เพลงประกอบจมๆมึนๆ

ถ้าตัดให้เหลือสัก15นาทีคงกระชับน่าสนใจกว่านี้

แต่ถือว่าตั้งใจดีเปนกำลังใจให้พัฒนาวงการสื่อ

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
น่าทำนะครับ รายการ รถ

เว็ปเราก็มี ผู้ดำเนินรายการชั้นดีอยู่แล้วด้วย พี่จิม กับ ท่านผู้การ

ผมมี ทีม production อยู่ ถ้าจะมาลองทำเล่นๆกันก่อน ก็หน้าสนนะครับ

ออฟไลน์ JeansZ

ถ้าจัดในไทย อันดับ 1 คง​เสร็จ Colorado High Country (กระบะพ่วงกล่องบางคันยังสู้ไม่ได้เลย)
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

promt

• บุคคลทั่วไป
มันนานๆ มีทีรึเปล่าครับ ไม่คุ้มทีมงาน ทีมโปรดักชัน

แต่ผมก็อยากให้มีครับ

ออฟไลน์ SM.

รายการรถเมืองไทย ปัจจุบันผมไม่เคยดูเลย กรณีเดียวกันกับพวก magazine คือ เน้นโฆษณาอย่างเดียว รถทุกคันดีไปหมด

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
   ตอนไทรตันเปิดตัวใหม่ๆ ไม่เคยมองว่ามันสวยเลย ถ้าจะซื้อคือตัวเลือกสุดท้าย
หลังๆมานี่ ยิ่งเห็นยิ่งรู้สึกว่ามันดูดีขึ้นเรื่อยๆ
คนออกแบบคิดได้ไงต้องรอให้เวลาผ่านไปสักระยะนึงถึงจะดูสวย รุ่นที่แล้วก็เป็น
ชอบตำแหน่งไฟตัดหมอก ไม่ซ้ำใครดี ดวงโตด้วย
  และหลังจากได้ลองขับ กับได้ข้อเสนอส่วนลดอีก 80000 ผมก็ตัดสินใจทิ้งจองเรนเจอร์ตัวท็อปมาหาไทรตันตัวท็อปได้แบบไม่ลังเลเลยจริงๆ ตอนนี้เฝ้ารอวันรับรถอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แบบผู้ดีอังกฤษ "ไม่มีควันดำ"

กลับมานึกถึงกระบะซิ่งในบ้านเรา

ใจดำพอ ๆ กับควันที่ออกมาจากรถนั่นแหละ

เร่งเครื่องโดยไม่สนว่ามอเตอร์ไซค์ข้างหลังจะเป็นยังไง...

ผมนั่งอยู่ในรถยนต์ ยังต้องส่ายหัว