ผู้เขียน หัวข้อ: ///ขอรับบริจาครูป Mitsubishi Lancer Champ Black Knight & Champ Lady ด่วนครับ///  (อ่าน 15371 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขณะนี้ กำลังทำ ประวัติ Lancer อยุ่

ไม่รู้ว่าจะทันเอาขึ้นวันที่ 15 กันายนนี้ไหม ถ้าทันคือทัน ไม่ทันก็ รออีก 2-3 วันหลังจากนั้น

เหตุที่ไม่ทัน เพราะ มันยาวเหยียดมากกกกกกกกกกกกกกกก
ใส่รูป กันเต็มเหนี่ยว ไม่มีอั้น ไม่มียั้ง  อะไรที่ไม่เคยเห็น ก็จะได้เห็นกัน
และตั้งใจว่าจะทำเก็บเอาไว้ให้เป็น ฐานข้อมูลอ้างอิง ในระยะยาวต่อไป เหมือนเช่นที่ผ่านมา

ตอนนี้ ปัญหาของผมคือ ผมมีรูป Champ Lady ที่ได้รับการอนุเคราะห์จาก ทาง มิตซูบิชิ มอเตอร์ส ไทยแลนด์ แค่รูปเดียว
และเป็นรูปที่ คุณปุ๋ย พรทิพย์ นาคหิรัญกนก เพิ่งรับมอบตำแหน่ง นางสาวไทยหมาดๆ โดยที่เธอไม่รู้เลยว่า หลังจากนั้น
จะได้เป็น มิสยูนิเวิร์ส ในเวลาต่อมา

แต่ผมกลับไม่มีรูปของตัวรถเต็มๆ คัน มันหายไปหมดเลย ค้นจนเรียกได้ว่า ทั่วกรุสมบัติเก่า ในสำนักงานใหญ่ทุ่งรังสิตแล้ว

ไม่เจอครับ!

อยากจะขอความอนุเคราะห์ รูปของรถทั้ง 2 รุ่นนี้โดยด่วนเลยครับ หากใครมี
ขอรบกวน สแกนเข้ามา เป็น Jpg ไฟล์ ขนาดรูป resolution ขอความละเอียด 800x600 pixel นะครับ

จะขึ้นเครดิตให้ ในตอนท้ายบทความ ครับผม

ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
Re: ///ขอรับบริจาครูป Mitsubishi Lancer Champ Black Knight & Champ Lady ด่วนครับ///
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:46:29 »
champ lady เป็นตัวสามประตูใช่ไหมพี่ ถ้าใช่ ผมแค่รู้สึกว่าที่อยุธยาว่าเคยเห็นนะแต่จำไม่ได้ว่าที่ไหน ถ้าเจอจะถ่ายแบบสดมาให้พร้อมเบลอทะเบียนให้เสร็จเลยครับ

เอาใจช่วยด้วยคน ( V )

Re: ///ขอรับบริจาครูป Mitsubishi Lancer Champ Black Knight & Champ Lady ด่วนครับ///
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:52:19 »
ไม่ใช่ครับ

แชมป์ เลดี้ คือ แชมป์ ทู 4 ประตู ซีดาน สีชมพู รอบคัน ตั้งแต่กันชนหน้า ยันกันชนหลัง
ล้ออัลลอย ยาชิโยดะ 13 นิ้ว ลายที่ดูก็รู้เลยว่า ลายแบบนี้ แปะกับตระกูลแชมป์ มาก่อนแน่ๆ

มีแถมเครื่องสำอาง เอว่อน และตุ๊กตาหมี ตอนซื้อด้วย และอีกทั้ง มีจำนวนจำกัดแค่ 300 คันเท่านั้น
รถออกมาราวๆ ปี 1988 ครับ ช่วงเดียวกับที่ คุณปุ๋ย ได้ตำแหน่ง นางสาวไทยใหม่ๆ

ไม่ใช่ 3 ประตู อย่างที่เข้าใจผิดอยู่นะครับ

3 ประตูตัวนั้น ไม่มีสีชมพูนะ

และรูปที่พี่อยากได้คือ รูป Official Launch ในหนังสือ นิตยสารรถยนต์ เก่าๆ
ไม่ใช่รูปถ่ายจากบนท้องถนน ของรถใครก็ไม่รู้ ครับผม

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:58:08 »
ตอบคุณ vaio man champ pink lady เป็นคัว 4 ประตูครับแต่มีสีชมพูทำเป็นพิเศษออกมาฉลองที่คุณปุ๋ยได้เป็นmiss universe และฉลองที่นักแข่งหญิง
ที่ม mitsubishi rallyart 2ท่าน(คุณรุ้งนภา นิตยภูมิ กับอีกท่านจำชื่อไม่ได้ครับ ) ชนะการแข่งขันทั้งทางเรียบและrally cross ครับส่วนblack knight ก็เป็น 4 ประตู 1500 cc ( ถ้าจำผิดขออภัยน่ะครับ ) สีดำพร้อมskirt+spoiler เป็นตัวlimited เช่นกันครับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:02:18 »
หูวว ลองหาในกูเกิ้ลไม่เจอเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ nongya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:02:50 »
พี่จิม ลองเข้าไปดูใน www.mitsu-champ.com หรือยังครับ

ผมว่าน่าจะมีนะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:03:49 »
ขอบคุณมากครับ คุณ muzaa เขียนมาถูกต้องแล้วครับ

น้อง JIRATH ไม่ต้องหาใน Google ครับ พี่หามาเป็นเดือนแล้ว
เมื่อคืนนี้ ก็นั่งค้นกระจุยเลย  ยังไม่เจอเลยจ้ะ

แม้กระทั่งในเว็บ Mitsu-Champ ก็ยังไม่มี

ตั้งใจจะเขียนเรื่องเหล่านี้ ให้พวกเขาอ่านด้วยนั่นละเน่อ

แหะๆๆๆ

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:21:18 »
ช่วงเวลาที่บอก internet ยังไม่แพร่หลายเลยครับ หาใน net คงลำบาก
คงต้องควานหาคนที่มีหนังสือช่วงนั้น และ "บังเอิญ" ยังไม่ทิ้งไป ^^"
ให้ scan มาให้ น่าจะเป็นไปได้มากกว่าน่ะครับ

ทำใจครับพี่จิมฯ

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:24:23 »
ตอนนั้นผมอายุขวบเดียวเองครับ ถือว่าเป็นความรู้ใหม่นะเนี่ย ขอบคุณทุกท่านะครับที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:32:19 »
สงสัยต้องไปเดินอตก.ว่ะจิม
แต่ปี 88 เป็นของหายาก ส่วนมากเจอ 79-85 แล้วอีกทีก็ 95-08 เลย
85-94 เป็นช่วงที่หนังสือปีหายากมาก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 14:43:07 »
ที่บ้านมีแชมป์เลดี้สีชมพูคันจริง1ใน300คันอาซื้อมามือ1มีตุ๊กตาเก็บไว้ที่บ้านเก่าไม่รุยังอยู่รึเปล่า แต่รถตอนนี้กลับสีไปแล้วเสียดายครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 19:19:11 »
ผมไม่มีรูป แต่ผมมีกำลังใจมาให้ครับผม สู้ สู้ ครับ ขอให้ได้รูปเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ Blank_Knight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 21:02:30 »
สวัสดีคับ JIMMY 

ผมไม่มีรูปคับ  แต่มีรถ(ของแม่)รุ่นที่พี่ต้องการอยู่พอดี

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถ่ายส่งมาให้คับ

แชมป์(เปี้ยน)

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 22:08:23 »
แถมเครื่องสำอาง Avon กับตุ๊กตาหมี (ตัวสีขาวแล้วใส่เสื้อสีชมพูมี Logo Mitsu หรือเปล่าครับ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 22:50:58 »
โอ้ ขอบคุณมากๆครับผม

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 21:00:44 »
ถ่ายรูปออกมา  อาจจะไม่ค่อยสวยนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 21:03:15 »
รูปถ้าจะใหญ่ไปรึป่าวครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 21:05:44 »
เท่าที่รู้มาคือ รู้ว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นพิเศษ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 21:07:55 »
"รุ่นอัศวินดำ"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 21:09:56 »
จำได้ว่ามีสปอยเลอร์ติดมาจากโรงงานเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 21:15:03 »
จำไม่ได้ว่ารถคันนี้อายุเท่าไรแล้ว
ไม่สิบกว่าๆ ก็คงยี่สิบต้นแล้วรึป่าวครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:59:00 »
โอ้ ขอบพระคุณมากเลยครับ อุตส่าห์ ถ่ายมาให้ แล้วนำขึ้นมาโพสต์ให้ ขอบพระคุณมากๆครับผม

ออฟไลน์ ยอร์ช

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 00:59:51 »
โอ้ เพิ่งเห็นกระทู้

ปู่อัศวินดำเก่ากึกจริงๆ

แต่สปอยเลอร์ไม่ค่อยเข้ากะรถเลยผมว่า

ขอบคุณเจ้าของรูปด้วยนะครับที่ถ่ายมาให้ดู ผมเพิ่งเคยเห็นครั้งแรกเหมือนกันนะ  ;D