ผู้เขียน หัวข้อ: ยางหุ้มเพลา Vios ปกติเส้นละเท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 2107 ครั้ง)

ออฟไลน์ superbkay

• Newbie
  • *
ไปสอบถามราคามาที่ศูนย์ถือว่าค่อนข้างแพงเลย แล้วเพื่อนมาบอกว่าข้างนอกมีขายของแท้ 300 กว่าบาท ผมเองค่อนข้างใหม่กับเรื่องรถ เลยไม่รู้ว่าเชื่อถือได้หรือไม่ได้ เลยรบกวนสอบถามในนี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ยางหุ้มเพลา Vios ปกติเส้นละเท่าไหร่ครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 16:38:41 »
ถ้าแน่ใจว่าของแท้แล้วถูกกว่าก็จัดได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นของเทียบ แล้วบอกว่ายี่ห้อนี้นิยม ดี บลาๆๆๆ อันนี้ก็แล้วแต่ชอบ เพราะราคามันเท่านึง ผมเคยเปลี่ยนของเทียบ(ชิ้นอื่นนะ) ยี่ห้อ ห้าห้าห้า อาร์บีไอ ใช้ได้สัก2ปีเริ่มเสื่อม ตัดสินใจเข้า 0 ใช้ไปอีกยางเลยครับ ลองชั่งใจดูครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ panjap

Re: ยางหุ้มเพลา Vios ปกติเส้นละเท่าไหร่ครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 08:53:45 »
300 บาท น่าจะของเทียบ แต่ผมเคยใช้มา 4 ปีก็ยังไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 12:01:07 »
วิอสสที่บ้านใช้มา 10 ปี เพิ่งเปลี่ยนไปครั้งเดียว เข้าใจว่ามันเสื่อมตามอายุการใช้งาน แนะนำให้เปลี่ยนของแท้เลยครับ เพราะมันไม่ได้เปลี่ยนบ่อยขนาดนั้น

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 14:25:05 »
ยางหุ้มเพลายี่ห้อ Seiken ก็ได้ครับ ของญี่ปุ่น เทียบเท่าของแท้
ผมหาได้ตัวละ 240