ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น ทดลองขับ Subaru WRX (STi/CVT/MT) by Pan feat. J!MMY //  (อ่าน 11982 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้วครับกับ Full Review ทดลองขับ Subaru WRX ( STi / CVT / MT )
ครบทั้ง 3 รุ่น คราวนี้พิเศษยิ่งกว่าเดิม บทความนี้โดย พี่ Pan feat. พี่ J!MMY
ได้ความเห็นครบทั้ง 2 คน ข้อมูลอันแน่นละเอียดที่สุดเช่นเคย !

พร้อมแล้วก็เชิญรับชมกันได้เลยครับ แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย
http://www.headlightmag.com/full-review-subaru_wrx_series_2015/

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
สุดยอดคับ ขอบคุณมากๆ  :-*

ออฟไลน์ awakening

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ รถในฝัน เจอกันในฝันล่ะกันนะ  ;D

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ masuoka

เสียดายบ้านเราไม่มี Evo X ให้คุณจิมมี่ได้ลองเปรียบเทียบ เพราะมันของคู่กันมานาน ;)

ออฟไลน์ zapdos191

รออ่านมานาน

ยอดเยี่ยมเช่นเคยครับ เป็นอีก 1 บทความที่อ่านมันส์ไม่แพ้ Toyota 86/Subaru BRZ เลยครับ อ่านแล้วเพลินดีจริงๆ  :) :) :)
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

รออ่านมานานแล้ว ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิวดีๆ

ออฟไลน์ Tomz

ปวดใจกับราคามว้ากกก  เห็นรีวิวแล้วอยากได้มากกกกก อยากครอบครองมากกกกก อยากขับมากกกกกก  แต่ไม่มีตังงงงงง  สะอื้นๆๆๆ T^T   T^T
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
ถ้าภายในได้ทีมออกแบบเจ๋งๆ. คงขายได้มากกว่านี้

ออฟไลน์ Impulse

คุณแพน คุณจิมมี่ ช่วยเทียบการบังคับควบคุม กับ  86/Brz หน่อยครับ

ออฟไลน์ Mikefca23

• Newbie
  • *
สุดยอดเลยครับ บทความนี้ อ่านแล้วทำให้ผมยิ่งชอบ Subaru มาขึ้นกว่าเดิมอีก ตอนแรกมองตัว CVT ไว้อยู่เห็นแบบนี้ก็น่าซื้อมาขับมากเลยสำหรับคนที่ใช้รถคันเดียวในบ้าน และจะเข้าเมืองก็ได้ ไปซิ่งก็ได้ แต่ยังไงซื้อมาก็คงต้องปรับเปลี่ยนระบบเบรกอยู่ดีซึ่งถ้าคนชอบก็โอเค

ออฟไลน์ JIRATH

รีวิวแน่นมากครับ ขอบคุณที่เอาสิ่งดีๆมาแบ่งปันให้กันเช่นเคย  ;)
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Chanapai630

อ่านจบแล้วแทบอยากจะขายรถ(จะขายได้ไหม ใครจะซื้อ) แล้วถอย WRX CVT มาขับเสียจริงๆ อ่านแล้วกิเลสมันพุง 555
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ 2k

เป็นรุ่นที่ได้สมญานามว่า "โหดสัส" สินะครับ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ intania68

• Jr. Member
  • **
Oh my god  เพิ่งไปทดลองขับมาบ่ายเมื่อวาน 12/10/15 เก็บไปนอนฝันละเมอเพ้อมาหนึ่งคืน ตึ่นมาเจอบทความนี้เข้าไปอีก ฟ้าบันดาลให้บังเอิญซะขนาดนี้ จะทำไงดีละทีนี้!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Eddy5659

สุดติ่งไปเลย ขอบคุฯมากครับ

Oh my god  เพิ่งไปทดลองขับมาบ่ายเมื่อวาน 12/10/15 เก็บไปนอนฝันละเมอเพ้อมาหนึ่งคืน ตึ่นมาเจอบทความนี้เข้าไปอีก ฟ้าบันดาลให้บังเอิญซะขนาดนี้ จะทำไงดีละทีนี้!!!!!!!!!!!

ถอยซักคันสิครับ 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถูกใจฮะ

ออฟไลน์ madboy

ไม่น่าเปิดอ่านเล๊ยยย งานการไม่ได้ทำแถมอยากอีก  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
WRX 6MT กำลังโอเคเลย

แต่กลัวแค่กำลังขับอยู่เจอ STI มาเล่นด้วยนี่แหล่ะ สู้ไม่ไหว

ออฟไลน์ Jatupon

RE
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2015, 14:24:10 »
คือมันเป็นรีวิวที่ลงตัวมาก
สำนวนเปิดเรื่องมานี่บรรยายได้เห็นภาพ ราวกับไปยืนตากแดดกับพี่ตำหนวดด้วยจริงๆ
ภาพถ่ายก็ยอดเยี่ยม การจัดวางองค์ประกอบ ความคมชัด 
ข้อมูลด้านเทคนิคแน่น  กลมกล่อมด้วยคอมเมนท์จากผู้ทดลองขับ

สรุปว่ามืออาชีพจริงๆ ครับ  ไม่ได้มาอวยนะ  ไม่อยากจะเชื่อว่านี่ทำให้อ่านกันฟรีๆ

แต่ข้อเสียก็มีนะครับ ..... คืออ่านแล้วมันคันเหลือหลาย  อยากได้ WRX STI   มาขับ

ออฟไลน์ bmwmania

เอา  cvt ไปรีกล่องให้ม้าเท่า s4 ได้ไหมคับ

ออฟไลน์ jumpon77

จริงผมชอบ WRX นะครับแต่ว่าราคามันสูงเกินไปจนผมบอกว่ารอชีอมีอ2เถอะจริงๆหลังจากผมขับXVมาผมไม่แปลกใจอะไรว่ารถSubaruจะทำรถได้ดีขนาดนี้ขนาดผมขับ160 ก.มพวงมาลัยยังนิ่งครับขอบคุณรีวิวครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ GRB0999

• **
ที่คุณแพนต้องการ คงเป็นไปไม่ได้ครับ
TC  เค้าไม่ต้องการให้ศูนย์บริการเค้าเป็นแบบนั้นหรอกครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับผม
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ mothsan

ฟินเลยเพิ่งไปลองชับมาไม่เกิน 2 วัน รีวิวออกพอดี

ออฟไลน์ SM.

เยี่ยมเลยครับ  :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ :) ;) :D ;D ::) :-X :-* :-*
@ngel gunman

ออฟไลน์ intania68

• **
สุดติ่งไปเลย ขอบคุฯมากครับ

ถอยซักคันสิครับ 555+

ไม่น่ารอดครับ ตอนนี้รอแต่ว่า MIT จะเคาะราคาปีหน้าลงมาได้เท่าไร หรือจะ Upgrade option โดยไม่ลดราคา  ว่าแต่ไม่สนใจถอยมาเป็นเพื่อนกันเหรอครับ  เผื่อผมจะถอยยอดเขาเป็นเพื่อนด้วยคน 555 ขนาดตอนนี้ใช้ BT50 Pro ตัวท็อปอยู่ ยังถูกใจช่วงล่างมาก (ก็แน่ละ ตัวก่อนหน้ามันเป็น Vigo) ยอดเขาน่าจะดีขึ้นไปอีกพอควรเลย