ผู้เขียน หัวข้อ: // มาแล้วครับ ! โบรชัวร์ Nissan Sylphy DIG-Turbo เวอร์ชั่นไทย //  (อ่าน 20848 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: // มาแล้วครับ ! โบรชัวร์ Nissan Sylphy DIG-Turbo เวอร์ชั่นไทย //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 19:41:56 »
ผมใช้นิสสันมาสิบกว่าปี

บอกได้เลยว่า การทำตลาด เตี้ยลงสาละวันเตี้ยลง

รุ่นดีๆ สวยๆ เมืองนอกมี ไม่มาผลิตขาย

เอาแต่อะไรไม่รู้มาขาย อีโคคาร์ ก็มีปัญหามากมาย (อ่านเจอบ่อยๆ)

การวางโพสิชั่น ต่างๆก็ไม่เอาอ่าว ไม่ชัดเจนไม่อะไรสักอย่าง

ออฟไลน์ Sammy_

Re: // มาแล้วครับ ! โบรชัวร์ Nissan Sylphy DIG-Turbo เวอร์ชั่นไทย //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 20:11:32 »
อีกอย่างที่จะทำให้รถดูดีขึ้นนะคือ DRL ครับ แค่ปรับวงจรนิดหน่อยก็ได้ DRL งามๆแล้ว Nissan จะงกส่วนนี้ทำไม!!!!

ออฟไลน์ ozzy750

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 20:18:06 »
Performance ดี แต่ การตกแต่ง ภายนอก ภายใน มันไม่ให้อารมณ์ร่วมเลยซักนิด  ต้องไปเอา altis esport มาศึกษานะครับว่าเค้าทำกันยังไง
+1  จริงๆ ได้บทเรียนจากพัลซ่ามาแล้ว นิสสันน่าจะคิดได้บ้างนะครับ น่าเสียดายถ้ามันจะมาตายเหมือนพัลซ่า

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 20:42:18 »
ใส่เกียรธรรมดา5speed แบบบ้านๆมาซิขายดีแน่

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:39:42 »
airbag 2 ใบ ใช่ไหมครับ  :( :(

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:52:08 »

นี่คงเป็นลุงแก่ๆ ที่ถือลูกซองแฝดซินะ

ผมชอบนะ สลีปเปอร์คาร์ เดิมๆ ติ๋มๆ ดูไม่สปอร์ต

เพราะสมัยนี้มันมีแต่คำว่า สปอร์ต สปอร์ต สปอร์ต

แต่เกียร์ MT มาหน่อยก็ดี

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 21:54:49 »
สรุปไฟ LED ยังคงเป็นไฟหรี่โง่ๆเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ
ใส่เป็น DRL มาเถอะ ไม่น่าจะยากอะไรเลย  :'( :'(

สงครามเทอร์โบที่น่าจับตา
Sylphy DIG ตามด้วย Focus Ecoboost
สุดท้ายน่าจะตายอย่างเงียบๆโดยการมาของ Civic Turbo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2015, 22:30:01 โดย AVANTGARDe' »

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:13:25 »

รถ กับ ความแรง ช่างไม่เข้ากัน จะบ้าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:45:55 »
ล้อสปอร์ตๆ สวยๆแบบมาสด้าสามไม่มีหรา รุ่นเทอร์โบทั้งที

:'( :'( :'(

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2015, 22:58:38 »
เอามาดัก Ford Focus 1.5 Ecoboost หรือเปล่า
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Toonid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 07:46:47 »
Civic ตัวใหม่ที่จะเข้าปีหน้านี่ ที่ไทยจะมี 1.5 turbo ด้วยเหรอครับ?

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:26:53 »
ในกรณีที่รถมีชุดแต่งรอบคัน แรงเท่าเดิม อืดขึ้นเพราะน้ำหนัก แต่โฆษณาว่าสปอร์ต ก็เห็นต่อว่ากัน ซึ่งสมควร

แต่พอเพิ่มสมรรถนะให้แรงจริงแล้วใช้คำว่าสปอร์ต ไม่น่าไปว่าเขานะครับ เพราะคงเหมาะสมแล้ว อีกสิบตัวม้าก็เท่า S80 2.5FT ที่เครื่องโตกว่าเกือบลิตรได้

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:43:24 »
หน้าตาไม่มีปัญหาครับ แต่ช่างล่างต้องไปทดสอบดู ตัวธรรมดาช่วงล่างอ่อนไป โดนลมตีก็โคลง

ส่วนตัวชอบ Sylphy ครับ นั่งสบายดี ออกมาช้าไปหน่อยซื้อรถคันใหม่ไปละ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 12:19:44 »
Civic ตัวใหม่ที่จะเข้าปีหน้านี่ ที่ไทยจะมี 1.5 turbo ด้วยเหรอครับ?
น่าเอามาแทน2.0ตัวท๊อป แต่ตัวเริ่มก็1.8ธรรมดาละคับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 13:03:29 »
มีเกียร์ MT ไหม?

เรื่องหน้าตากับช่วงล่างไม่เป็นไร มันแต่งกันได้

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 13:18:56 »
อึ้ง และเสียใจที่ Nissan ปล่อยมาแบบนี้ ทำแบบนี้ได้ยังไงเนี่ย บทเรียนก็มีแล้ว

เฮ้อ ขนาดผมเป็นแฟน Nissan ยังไม่คิดว่าจะทำแบบนี้ (แต่ก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 13:22:20 »
ผมใช้นิสสันมาสิบกว่าปี

บอกได้เลยว่า การทำตลาด เตี้ยลงสาละวันเตี้ยลง

รุ่นดีๆ สวยๆ เมืองนอกมี ไม่มาผลิตขาย

เอาแต่อะไรไม่รู้มาขาย อีโคคาร์ ก็มีปัญหามากมาย (อ่านเจอบ่อยๆ)

การวางโพสิชั่น ต่างๆก็ไม่เอาอ่าว ไม่ชัดเจนไม่อะไรสักอย่าง

รถดี ๆ ที่จะเอาขายเมืองไทย
คิดว่าจะเอาอะไรมาขายล่ะครับ?

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 13:23:27 »
รถ  nissan เค้ามี line ผลิตส่งออกอยู่แล้วรึเปล่าครับ
แค่เอาตัว ส่งนอก มาขายให้เราเพิ่ม ตามกระแสเรียกร้อง รถมันก็ขึ้น

เรียกร้องมากๆๆๆๆ
พอเค้าจัดมาให้ก็ไม่เอาอีก

ตกลงจะเอายังไงครับ

ออฟไลน์ i-dine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 16:20:19 »
รถ  nissan เค้ามี line ผลิตส่งออกอยู่แล้วรึเปล่าครับ
แค่เอาตัว ส่งนอก มาขายให้เราเพิ่ม ตามกระแสเรียกร้อง รถมันก็ขึ้น

ใช่ครับ ตัดเอาตัวนอกมาแบ่งขายทางนี้ด้วย ส่วนตัวผมถือว่าโอเคนะกับออฟชั่นที่ได้ เสียดายดันออกรถไปก่อนหน้านี้แล้ว ไม่งั้นคงมีโดนเหมือนกัน เพราะเครื่องตัวนี้แต่งเพิ่มอีกนิดหน่อย ได้ม้าเพิ่มเยอะอยู่ ในราคาไม่ถึงล้าน ได้รถ เบนซินเทอร์โบสักคัน ขับชิวๆ คงดี สไตล์ผมก็แบบนี้เลย  ชอบรถพ่อบ้านแต่แอบแรงเพราะกลัวไปซื้อแกงให้เมียไม่ทัน 555+

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 16:29:03 »

ใช่ครับ ตัดเอาตัวนอกมาแบ่งขายทางนี้ด้วย ส่วนตัวผมถือว่าโอเคนะกับออฟชั่นที่ได้ เสียดายดันออกรถไปก่อนหน้านี้แล้ว ไม่งั้นคงมีโดนเหมือนกัน เพราะเครื่องตัวนี้แต่งเพิ่มอีกนิดหน่อย ได้ม้าเพิ่มเยอะอยู่ ในราคาไม่ถึงล้าน ได้รถ เบนซินเทอร์โบสักคัน ขับชิวๆ คงดี สไตล์ผมก็แบบนี้เลย  ชอบรถพ่อบ้านแต่แอบแรงเพราะกลัวไปซื้อแกงให้เมียไม่ทัน 555+

ครับผมไม่รู้จะบ่นกันทำไม บ่นแต่ไม่ซื้อเนี่ย
ไม่ต้องไปกลัวเค้าขายไม่ได้หรอก

เค้าส่งออกอยู่แล้ว อยากซื้อก็ซื้อครับ
อย่างน้อยก็ไม่ได้ยินเสียงบ่น ว่าทำไมมีขาย ตปท แต่บ้านเราไม่มี ฮ่าๆ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 22:03:45 »
optionดี
แต่การตกแต่งยังไม่ได้
ไม่ได้อารมณ sport turbo
One Day.

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 14:18:54 »
คนชอบภายนอกธรรมดาๆแต่ภายในแรงก็จัดไป แต่ถึงขนาดให้แรงม้าตั้ง 190 น่าจะเสริมภายนอกให้ดูดุกว่านี้หน่อยก็ดีนะ