ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีรถแรงๆแบบคุมอยู่ยาก คุณกล้าที่จะให้แฟนคุณขับไหมครับ  (อ่าน 4496 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
ถามคุณผู้ชายครับ ถ้าคุณมีรถแรงๆแนวแต่งมาเต็มที่โมมาเต็มสูบ หรือจำพวกซุปเปอร์คาร์ที่ขนาดคุณเองยังเอาอยู่ยาก แล้ววันหนึ่งแฟนคุณจะขอลองขับมันดูสักครั้งหรือเกิดเหตุฉุกเฉินเช่นคุณดื่มมาเยอะแต่แฟนคุณไม่ได้ดื่ม คุณกล้าที่จะให้แฟนของคุณขับมันไหมครับ

ออฟไลน์ akewizard

ทำไมผมรู้สึก....เหมือนมันจะมีคำถามเชิงซ้อนกันอยู่

1.คุณกล้าให้แฟนขับหรือไม่
2.คุุณกล้าขัดใจแฟนหรือไม่.........................

:P

ออฟไลน์ rut191

รถแรงมันก็ขับช้าๆปกติได้นิครับ จะห่วงอะไร
ถ้ารถเกียร์ธรรมดาแล้วแฟนขับเป็นแต่เกียร์โอโต้ก็ว่าไปอย่าง

JONNY

• บุคคลทั่วไป
 ???
ถ้าคิดว่าเราเซียนกว่าแฟนแล้วยังบังคับลำบาก
ตำตอบคือไม่ครับ ต้องผ่านการทดสอบให้แน่ใจเสียก่อน

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
บอกตามตรงว่าทุกครั้งที่แฟนขับรถผมไม่อยากจะนั่งไปด้วยเลย มันลุ้นมากแค่ถอยออกก็เสียวแล้ว

คำถามข้อนี้ผมขอตอบว่าอยากลองก็เชิญแต่ไม่ไปด้วยนะ....5555

ออฟไลน์ Sit: )

รถแรงไม่ห่วงครับ เพราะค่อยๆไปก็ถึงบ้าน ยิ่งกรณีเมาแล้วขับเอง
อาจจะกลับไม่ถึงบ้านทั้งเราและแฟน

แต่ถ้าเป็นรถเสีย ไม่ให้ขับเพราะอันตราย
รถเตี้ย ล้อโต อาจจะคิดหนักหน่อย ถ้ายังเหลือสติ

สรุปว่าถ้าเมาหรือป่วย แฟนขับได้หมด

ถ้าเป็นกรณีอยากลอง หาที่โล่งให้ลองครับ

ออฟไลน์ madboy

ผมบอกแฟนว่า "สุดเสียงเลยนะ"  ;D

ออฟไลน์ SM.

กล้านะครับ ถ้าเค้าขับรถได้อยู่แล้ว แต่อาจจะต้องไปหาที่โล่งๆกว้างๆ ซะหน่อย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ประเมินเองเลยครับของแบบนี้ แต่ละคนแต่ละคันไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ masuoka

อย่าลืมเลือกแบบขับสี่ด้วยนะครับ น่าจะคุมได้ไม่ยากแบบป้าคนนี้  8)

ออฟไลน์ wa330

ออนิวดีแม็ก โบTF08ผมให้ลุงมาลองซัดดู
เหมือนแกเป็นหนุ่มอีกครั้งเลือดลมสูบฉีดสดชื่นขึ้นมาทันที เหมือนคลิปข้างบนเลย

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
กล้าคับ...ถ้าแฟนซื้อให้  8)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ต้องถามกลับไปว่า คุณเธอจะกล้าขับรึเปล่ามากกว่า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ PunTam

กล้าครับ แต่เขาต้องว่าลิมิตเขาไหวแค่ไหน ให้ขับแบบปกติครับ  :) :)

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ยามฉุกเฉินก็ให้ขับครับ

ถ้าอยากขับจริงๆ ก็จะคอยกำกับครับ ว่าต้องระวังอะไรบ้าง

ประมาณ Co-Pilot อะครับ  8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ว่าจะเคสไหนผมก็ให้ขับนะ
ถ้าไม่ลอง ไม่จับ ก็คงไม่เก่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ killing time

• Newbie
  • *
1 ถ้าเป็นรถแรงแบบแต่งเครื่องมา ผมมองว่ามันอันตราย เพราะช่วงล่างกับตัวรถและระบบความปลอดภัยมันไม่ได้ออกแบบมาให้สอดคล้องกับความแรงของเครื่อง แฟนขับได้ แต่ผมไม่นั่ง
2 ถ้าเป็น super car ตัวรถมีความปลอดภัยกว่าเยอะ เหยียบไปรู้สึกได้ว่ามันส์แต่ไม่น่ากลัว มันมีความมั่นใจที่แตกต่างชัดเจน แต่ไม่ให้แฟนขับ เพราะกลัวขูด
สรุป กับแฟนขับไปแต่รถธรรมดา แยกจอดรถพวก V8 V12 ไว้ที่คอนโด อย่าให้แฟนและลูกรู้ว่ามี เท่านี้ชีวิตก็มีความสุข

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
ให้ครับ แต่ให้ขับพอจับความรู้สึกได้พอมากกว่านั้นกลัวไปกันใหญ่

ออฟไลน์ earrt

ไม่ให้แตะเลยครับ อย่าได้ฝัน

ถ้าผมจะเมา คงไม่พาแฟนไป และ ไม่เอารถคันนั้นไปด้วย

เพราะมีความเสี่ยงสองด้าน ไม่คุ้มอย่างแรง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าเมียผมน่ะ ผมจะยัดกุญแจใส่มือให้ไปขับเลย
เอาน้ำมันฉีดใส่จานเบรคด้วย เพื่อเป็นของแถม ครับ

ป.ล.ผมไม่ได้ไปด้วยนะครับ อิอิอิอิ   ;D ;D ;D ;D ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pasakorndvm

รีบเอาให้ขับด่วนเลยครับ ปกติขี่แจ๊ส แม่นางล่อ 150-160 บนมอเตอร์เวย์
  จะให้คุณเมียกลัว คงต้องถอดน็อตล้อ ล้อละ 1 ตัวให้เสียวเล่น
   มุกแบบนี้ฆ่าเมียไม่ได้ คุณนายขับรถแม่น ยิงปืนแม่น อายุยืน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Tomz

ให้สิครับ ขับไปเลย บางทีอาจจะคุมรถเก่งกว่าเราก็เป็นได้ 55555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ MC Stradale

ให้ฝึกๆไว้ภายใต้การดูแลของเราก็ดีครับ เพราะในยามฉุกเฉินภรรยาคุณจะช่วยคุณได้

ออฟไลน์ yourturle

ผู้ชายที่มีรถแบบนี้ได้ แฟนก็ต้องไม่ธรรมดา ให้อยู่แล้ว
One Day.

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
ผมเคยเจอ น้องผญ อายุไม่น่าเกิน 26 ขับ 991 Turbo 2 ครั้งแล้วครับ (คนละคัน คนละสี)

ดูทรงแล้วไม่ใช่พวกขาโหดหรืออะไรมากมาย ผมว่าผู้ปกครองก็คงไม่ได้คิดขนาดที่ว่า รถมันแรง คนจะเอาอยู่มั้ยหรอกนะ เพราะถ้าคิดถึงขนาดนั้นคงไม่ให้น้องผู้หญิงเอามาขับแน่ๆ