ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 17 ตุลาคม 2015 //  (อ่าน 2627 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY

สัปดาห์นี้กลับมาแล้วครับ หลังจากที่บันทึกเทปไว้สัปดาห์ก่อน
เราจะมาอัพเดตเรื่องราวในวงการรถยนต์ให้ฟังกันอย่างสนุกสนานเช่นเคย
พร้อมรับคำถามจากคุณผู้อ่าน คุณผู้ฟังอย่างเช่นเคย ปิดรับคำถาม
ถึงแค่เวลา 17.00 น.เท่านั้นนะครับ หลังจากนี้อาจจะไม่ได้ตอบ

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 15:44:37 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ deathsheep

อ่านประวัติการพัฒนา BRZ&86 แล้วรู้สึกสนุกมากครับ  จะมีโอกาสได้อ่านเรื่องราวแบบนี้กับ RX-7,8 บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ถามพี่จิมมี่ครับ1เพื่อนผมออกฟอจูนเนอมา ไม่กี่วันเอาไปติดกล่องดันราง2ใบและก็ทะลวงแคท อย่างนี้วารันตีจะหมดเลยไหมครับถ้าเกิดเครื่องมีปัญหา 2 ppvทั้ง3ตัวปาเจ ฟอจูน ev ช่วงล่างดีสุดครับ

ออฟไลน์ AJyaya

• Newbie
  • *
ขอถาม 2 ข้อครับ
1. เราควรจะซื้อรถรุ่นท๊อป เพื่อให้ได้อ๊อฟชั่นเต็ม หรือซื้อรุ่นธรรมดา ไปติดอ๊อฟชั่นข้างนอก (อ๊อฟชั่นที่มากับรถกับไปติดข้างนอกอย่างใหนดีกว่าครับ)
2. รถใหม่ออกจากศูนย์ ควรไปทำอะไรเพิ่มเติม (เช่น ตั้งศูนย์ถ่วงล้อ เคลือบสี ประมาณนี้)
ขอคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 16:06:23 โดย AJyaya »

ออฟไลน์ beerrl

1.Mazda cx3 ที่จะขายในบ้านเราปลายปี ภาษีใหม่ จะทำให้ ปีหน้า ราคาน่าจะถูกลงหรือแพงขึ้น กว่าตอนเปิดตัวครับ
2.ที่คุณ Jimmy ไปลองขับมาที่ ตปท ตัว cx3 ความนุ่มนวล ความสบาย ดีกว่า mazda2 ไหมครับ แล้วเทียบกับ mazda3 ได้ไหมครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ masuoka

นโยบายการพัฒนารถ มิตซู กับ ISUZU ภายใต้ปีกมิตซูคอปเปอเรชั่นเป็นแบบไหนครับในปัจจุบัน เพราะเห็นทำขายบ้านเราทั้ง 2 ยี่ห้อ แล้ว ISUZU เป็นเบอร์ 1 ของโลกเรื่องการพัฒนาเครื่องดีเซลใช่มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 16:10:32 โดย masuoka »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถามเรื่องภาษีที่จะขึ้นปีหน้านี้ครับ เห็นข้อมูลแบบผิดๆมาแชร์กันเยอะแม้แต่เซลล์ก็เอาข้อมูลนี้มาบอกต่อแบบผิดๆแล้วทาง บ.แม่ ได้ทำอะไรบ้างมั๊ยครับหรือปล่อยเลยตามเลยไป แล้วข้อมูลจริงจะชัดเจนได้เมื่อไหร่ครับ เพราะผมเห็นใครคุยเรื่องนี้แล้วก็พยายามอธิบายอยู่นะแต่สกิลการพูดคงไม่ดีพอเจอแต่คำว่าข้อมูลนี้มาจากฮ...เลยนะไม่ว่าชี้ให้เห็นว่าไม่สมเหตุสมผลตรงไหนก็ไม่มีผลอะไร ทุกวันนี้ใครแชร์อย่างนี้หรือถามอย่างนี้มาก็เฉยๆละ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nikle_pk

พี่ Jimmy รบกวน Spec เครื่องยนต์+เกียร์
ของ New Civic 1.5 Turbo ที่เพิ่งเปิดตัวไป
ว่ามีแรงม้าและแรงบิดที่เท่าไหร่
ถ้ามาไทยจะ spec เหมือนกันเลยไหมครับ

เห็นพี่บอกตัว 1.5 turbo ตามมาทีหลัง
คิดว่าจะเลยไปถึงช่วงปลายปี 2016 เลยไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วฟังผ่านทาง online ไม่ได้ทุกเว็บเลยครับ ใน App ก็ไม่ได้เช่นกันครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Nikle_pk

วันนี้ก็ฟังไม่ได้เช่นกันครับ  :'( :'(
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ใช่ครับฟังออนไลน์ไม่ได้เหมือนกันครับตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ แก้ไขด้วยนะครับ