ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่น่าจะดีใจและเสียใจ กับมอเตอร์โชว์รอบนี้  (อ่าน 6186 ครั้ง)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
เรื่องดีน่ะหรือครับ Hyundai coupe ยังคงมีขายอยู่ เยี่ยมๆๆ เลือกสีได้ด้วย
ส่วนเรื่องเสียใจน่ะหรือครับ New teana ใหม่ขับดีมากกกกกกกกกก นั่งสบายสุดๆแล้ว รถที่ไม่ได้ดูแต่ดันดีเด่ซะขนาดนี้ เล่นเอาเสียศูนย์
อืมคิดหนักๆ เอาคันไหนดี
   อีกเรื่องก็ไปคุยกับเซลล์เปอโย บอกว่าแยกจากยนตร...แล้ว เมื่อก่อนอะไหล่แพงเพราะเสี่ยแต่ละคนก็จะเอาเปอร์เซ็นต์มันเลยแพง ตอนนี้ไม่แพงมากเซลล์ว่างั้น ว่าแล้วก็ไปลองขับอีก 407 เครื่อง2000 เอ่อมัน...อืดด การเก็บเสียงก็ธรรมดา ช่วงล่างหนึบๆแข็งๆ เบรกดีโครตๆ พวกมาลัยพอไหวแต่....พอเทียบกับเทียนาแล้ว ผมว่าเทียน่าดีกว่าอีกนะ (แน่นอนพื้นที่่ทดสอบแค่นั้นไม่ได้บอกทุกสิ่ง  แต่ก็พอจะบอกคร่าวๆ เมื่อใช้ความเร็วต่ำหรือขึ้นลงคอสะพาน) เอความเชื่อเรื่องเปอร์โยตอนนี้มันดูจะไม่ค่อยดีแล้วแฮะ
   ต่อๆ ไปดูVW scirocco อืมๆ สวยดีตกแต่งใช้ได้ ราคา 2.5ล้าน พอไหวๆ แต่...ยนตรกิ.. ไม่อยากหาเรื่องเลยให้ตาย เซลล์นะก็เดินหาแต่พวกอาเสีย ลงพุงท่าทางรวยๆทั้งนั้น ไอ้คนธรรมดาที่ก็มีปัญญาซื้อมันไม่สนใจเลย ขอโบรชัวร์มันยังไม่ให้....พอกันทีเว้ย ยิ่งคิดว่าซื้อมาแล้วต้องมาเจอค่าอะไหล่แบบกูจะเอา กูก็จะเอาด้วย ยิ่งเซ็งว่าทำไมจะซ่อมทีต้องไปเดินให้ส่วนแบ่งมันจนครบทุกคนแล้วถึงจะได้ราคาอะไหล่ฟะ  ลาทีๆ scirocco
   สุดท้ายแล้วก็ตายรังเดิมที่ Hyundai coupe เฮ้อ ทั้งดีใจและเสียใจแฮะ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ผมก็เป็นคับ

ผมแค่ขอโบรชัวร์ Tiguan ต้องมากรอกข้อมูลอะไรก็ไม่รู้

จนต้องไปขอที่ Imformation ถึงจะให้

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ปีนี้ catalog ขอยากมากกกกกกกกกก

sale ไม่ค่อยให้ต้องไปตามล่าที่ information เอาเอง

เฮ้อ.....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ nte44

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อ้าว งั้นผมก็เป็นเสี่ยแก่ลงพุงนะดิวะคุณออฟ

เพราะตอนไปบูธโฟล์ค ผมแทบไม่ต้องทำอะไรเลย แค่เดินดมๆรถ เซลส์ก็มานำเสนอ อยากได้โบรชัวร์อะไรผมก็ขอเอาง่ายๆเลย ได้มาครบล่ะครับ

เรื่องการที่เซลส์เหนียวโบรชัวร์นั้นน่าเศร้าครับ ผมบอกได้แค่ว่าเราต้องลองเป็นเซลส์เองดูสักครั้งแล้วจะเริ่มมีการเลือกคนที่จะให้ขึ้นมาบ้างล่ะ

แน่นอนถ้าบูธเรามีโบรชัวร์มาวันละ 12ตั้งช้างทุกวัน เราอยากให้ใครก็ให้ได้ครับ แต่ถ้าเจ้านายบอกว่ามีโบรชัวร์ให้แค่ 4 ตั้งแมว หมดแล้วหมดเลย เราก็จะเริ่มต้องใช้อย่างระวัง

เคล็ดไม่ลับในการหาโบรชัวร์สำหรับนักสะสมคือพยายามทำตัวให้ดูแก่ ทำมาดให้ขรึมเข้าไว้ เวลาจะขอโบรชัวร์ อย่าเดินเข้าไปขอเลย ให้ถามรายละเอียดเกี่ยวกับรถบ้าง แล้วก็ทำเป็นลองนั่งลองปรับโน่นนี่บ้าง เวลาเซลส์อธิบายให้ยืนกอดอกฟัง แล้วตบท้ายด้วยการขอโบรชัวร์

นั่นล่ะคือวิธีที่ผมใช้ตั้งแต่ยังไม่มีบัตรประชาชนด้วยซ้ำ ส่วนมากจะได้ผล
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
มาดูกันว่าเมื่อ คนยนตรกิจเก่า เปลี่ยนความคิด หัวใหม่ จะมีไรที่ดีขึ้นบ้างครับ

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามีมอเตอร์โชว์ในสภาพเศรษฐกิจแบบนี้น่ะดีแล้วครับ ถึงมีขาดตกบกพร่องไปบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่อย่างน้อยได้เห็น (รูป) Teana 2009 กับ Freed ล่ะครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
เอ๊า...คุณแพนโดนหางเลขด้วย
  เรื่องที่ว่าเข้าใจเนี่ยมันก็เข้าใจอยู่ครับว่าเค้าก็มีจำกัด
ไอ้เราเองมาดก็ไม่ให้เหมือนกลุ่มเป้าหมายเค้า มันก็เลยออกอาการเซ็งๆทั้งที่คิดว่าก็ดีพอจะซื้อนี่หน่า ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

อ้าว งั้นผมก็เป็นเสี่ยแก่ลงพุงนะดิวะคุณออฟ

เพราะตอนไปบูธโฟล์ค ผมแทบไม่ต้องทำอะไรเลย แค่เดินดมๆรถ เซลส์ก็มานำเสนอ อยากได้โบรชัวร์อะไรผมก็ขอเอาง่ายๆเลย ได้มาครบล่ะครับ

เรื่องการที่เซลส์เหนียวโบรชัวร์นั้นน่าเศร้าครับ ผมบอกได้แค่ว่าเราต้องลองเป็นเซลส์เองดูสักครั้งแล้วจะเริ่มมีการเลือกคนที่จะให้ขึ้นมาบ้างล่ะ

แน่นอนถ้าบูธเรามีโบรชัวร์มาวันละ 12ตั้งช้างทุกวัน เราอยากให้ใครก็ให้ได้ครับ แต่ถ้าเจ้านายบอกว่ามีโบรชัวร์ให้แค่ 4 ตั้งแมว หมดแล้วหมดเลย เราก็จะเริ่มต้องใช้อย่างระวัง

เคล็ดไม่ลับในการหาโบรชัวร์สำหรับนักสะสมคือพยายามทำตัวให้ดูแก่ ทำมาดให้ขรึมเข้าไว้ เวลาจะขอโบรชัวร์ อย่าเดินเข้าไปขอเลย ให้ถามรายละเอียดเกี่ยวกับรถบ้าง แล้วก็ทำเป็นลองนั่งลองปรับโน่นนี่บ้าง เวลาเซลส์อธิบายให้ยืนกอดอกฟัง แล้วตบท้ายด้วยการขอโบรชัวร์

นั่นล่ะคือวิธีที่ผมใช้ตั้งแต่ยังไม่มีบัตรประชาชนด้วยซ้ำ ส่วนมากจะได้ผล
สงสัยผมคงต้องใช้เทคนิคนี้บ้างแล้วหละ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage

แต่ กระป๋ม ทามมายยเคยย จาสำเร๊จ แง้ๆๆๆ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
^

คนข้างบนเนี้ย
เซลส์เห็นหน้าเด็กซะขนาดนั้น เค้าคงจะให้หรอกนะ

คิกๆๆๆ

ผมเองกลับไม่เป็นปัญหานะ เดินเข้าไปดูธรรมดา ก็มีเซลส์เข้ามาคุยด้วย
ก็เลยคุยตีซี้กับเซลส์ไปเรื่อยๆ ถ้าคนไหน ดูแล้วว่าเราไม่ซื้อ แล้วค่อยๆผละออกไป ก็โอเคไม่ว่ากัน นั่นคืองานของเขา

แต่คนไหน รู้ว่าเราไม่ซื้อ แต่ยังคุยกับเราอยู่
ผมจะขอนามบัตรเค้าไว้
เผื่อว่า มีลูกค้าคนไหนสนใจรถของเค้า ผมจะได้ส่งให้เซลส์คนนั้นโดยตรง

และผมไม่เอาคอมมิชชั่นด้วย ให้น้องเค้าไป นั่นคือสิ่งที่เค้าควรได้รับจากการทำให้ผม พึงใจ ในบูธของเขา ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สงสัยวันที่ผมไปผมเจอเสี่ยโบ้ตพอดีมั๊งครับ ได้เล่นเต็มที่เลยหล่ะ..... ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
ส่งสัยต้องใช้มุขของ คุณ Commander Cheng บ้างแล้วซิ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????