ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่รับรถ Pajero ใหม่ มาแล้ว ขอความเห็นคนใช้หน่อย  (อ่าน 6080 ครั้ง)

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
สำหรับคนที่รับรถ Pajero ใหม่ มาแล้ว ขอความเห็นคนใช้หน่อย
อาทิตย์นี้ทางมิตซูเริ่มทยอยส่งมอบรถให้ลุกค้าที่จองไว้แล้วตามโชว์รูมต่างๆ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่รับรถมาแล้ว  ใช้งานมาพักนึง  ชอบหรือไม่ชอบอะไรบ้างครับจากการใช้งานจริง

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ได้รับรถแล้วเมื่อวันที่ 17 ต.ค. ครับ ได้ลองขับระยะทาง กรุงเทพ-โคราชครับ ปกติขับรถเก๋ง มีคันนี้แหละครับใหญ่สุด ไม่เคยลองขับฟอร์จูนเนอร์นะครับ เอเวอเรสด้วย เลยไม่รู้จะบอกยังไงดี อัตราเร่งไม่นาเกลียดครับ อาจจะถึงขั้นสั่งได้เลยด้วยซ้ำ ความเร็วสูงๆนิ่งอยู่ครับ ชอบฟังชั่นที่สามารถซิงค์บลูทูธเปิดเพลงจากไอโฟนได้เลย ตอนแรกเห็นไม่มีสาย aux ก็เซ็งเลย ปกติผมใช้ แต่พอมีบลูทูธแบบนี้ชอบเลยครับ ไม่ต้องพึ่งสาย aux เลย ตอนกลางคืนไฟหน้าสวย แต่ไฟท้ายผมว่ามันเยอะเกินไป แต่ก็โอเครครับ เด่นดี ใหญ่มากก ระบบกล้องรอบคันก็โอเครครับ เวลาจอดช่วยได้เยอะ คันใหญ่ๆถ้าไม่มีกล้องรอบคัน หรือกล้องถอยหลังนี่ ผมว่าลำบากครับ ก็คุ้มกับราคานะครับ สำหรับผม 1.399 ในตอนนั้นครับ
ปล. แก้ไขคำผิดครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2015, 10:45:55 โดย devilwingzx »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เมื่อตอนเย็นเจอคันหนึ่ง
ดูแปลกๆ ด้านหน้าดูสปอร์ตดีแต่ข้างหลังดูมันขัดกับซื่อยังไม่รู้ ดูมันใหญ่ๆเทอะทะ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เรื่องอ๊อฟชั่นและราคา  ชอบปาร์เจโร่ครับ  คุ้มค่าสุด ๆ
หน้าตาอาจไม่ได้สวยเด่น หากเทียบกับฟอร์
----------------

แต่ถ้าเรื่องความสวย ดูหรา แต่งแล้วลงตัว
สำหรับผมต้องฟอร์จูนเนอร์เท่านั้นครับ
โดยเฉพาะบั้นท้าย มันช่างงามหยดย้อย

ออฟไลน์ adis

ผมมีโอกาสได้ไปทดลองขับครับ ที่ไม่ชอบก็คือไฟท้ายอ่ะนะ ส่วนภายในคอนโซลกลางมันใหญ่ไป ทำให้วางขาแล้วแคบ
กับที่วางแขนตรงประตูมันวางแขนไม่ได้
ชอบช่วงล่างครับ ทรงตัวดี ซับแรงกระแทกดีครับ

ออฟไลน์ masuoka

เห็น TVC ล่าสุด Present เรื่องระบบความปลอดภัยลูกค้าที่เป็นสุภาพสตรีคงชอบ ซึ่งส่วนใหญ่เป็น ผบ. ที่บ้านซะด้วย อิอิ

ออฟไลน์ AkE

ผมลองขับมาประมาณ 7-8 โล เครื่องยนต์โอครับเงียบกว่าตัวเดิมเยอะ การเก็บเสียงก้ดีขึ้น คันเร่งไม่ช้าแล้วดีกว่าเดิมเยอะเลย แต่ช่วงล่างผมว่าไม่ดีกว่าเดิมไม่แย่แต่ถ้าเทียบกับ EV ห่างชั้นครับ พวงมาลัยทดน้อยลงแต่ผมว่ายังทดเยอะไปอยู่ดี น้ำหนักเบาลงถือว่าโอครับ option โอเคถือว่าเยอะเลย ส่วนการกินน้ำมันจากข้อมูลคือพอรับได้ครับ ใครโอเคกับไฟท้าย น่าจะโอเคกับคันนี้นะครับ หน้าสวยอยู่แล้ว ราคาไม่แพง ออปชั่นเยอะอยู่ เครื่องยนต์ตอบสนองโอเคเลย ถ้าไม่ mind ว่าช่วงล่างต้องนิ่งแบบ EV ก้ถือว่าโอเลยครับ

ออฟไลน์ pjs6306

คันจริงผมว่ามันสวยกว่ารูปถ่ายเยอะเลย

ออฟไลน์ hayabusa

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งถอนจองไปเมื่อเช้า คิดว่ามันยังไม่โดนสำหรับผม หน้าสวย ออฟชั่นเพียบ แต่นอกนั้นผมพยายามชอบ แต่มันยังไม่คลิ๊ก เข่าติด แขนวางมือติด อัตราเร่งกดเต็มๆดึงหน้าหงายเหมือนกัน ความนุ่มแฟนจับความรู้สคกเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ คือ จูนจะออกแนวนิ่มยวบๆ ส่วนฟอร์เด้งเป็นเจ้าเข้า เอเวอร์เรสก็ถอนจองไปแล้ว สรุปที่จองไว้ 3  คันผมถอนจองหมดเลยฮ่าๆๆ

ตอนนี้ผมรอ accord mc แทนแล้วครับ  :D

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ได้รับรถแล้วเมื่อวันที่ 17 ต.ค. ครับ ได้ลองขับระยะทาง กรุงเทพ-โคราชครับ ปกติขับรถเก๋ง มีคันนี้แหละครับใหญ่สุด ไม่เคยลองขับฟอร์จูนเนอร์นะครับ เอเวอเรสด้วย เลยไม่รู้จะบอกยังไงดี อัตราเร่งไม่นาเกียจครับ อาจจะถึงขั้นสั่งได้เลยด้วยซ้ำ ความเร็วสูงๆนิ่งอยู่ครับ ชอบฟังชั่นที่สามารถซิงค์บลูทูธเปิดเพลงจากไอโฟนได้เลย ตอนแรกเห็นไม่มีสาย aux ก็เซ็งเลย ปกติผมใช้ แต่พอมีบลูทูธแบบนี้ชอบเลยครับ ไม่ต้องพึ่งสาย aux เลย ตอนกลางคืนไฟหน้าสวย แต่ไฟท้ายผมว่ามันเยอะเกินไป แต่ก็โอเครครับ เด่นดี ใหญ่มากก ระบบกล้องรอบคันก็โอเครครับ เวลาจอดช่วยได้เยอะ คันใหญ่ๆถ้าไม่มีกล้องรอบคัน หรือกล้องถอยหลังนี่ ผมว่าลำบากครับ ก็คุ้มกับราคานะครับ สำหรับผม 1.399 ในตอนนั้นครับ

น่าเกลียด  น่ารังเกียจ

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
ผมเพิ่งถอนจองไปเมื่อเช้า คิดว่ามันยังไม่โดนสำหรับผม หน้าสวย ออฟชั่นเพียบ แต่นอกนั้นผมพยายามชอบ แต่มันยังไม่คลิ๊ก เข่าติด แขนวางมือติด อัตราเร่งกดเต็มๆดึงหน้าหงายเหมือนกัน ความนุ่มแฟนจับความรู้สคกเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ คือ จูนจะออกแนวนิ่มยวบๆ ส่วนฟอร์เด้งเป็นเจ้าเข้า เอเวอร์เรสก็ถอนจองไปแล้ว สรุปที่จองไว้ 3  คันผมถอนจองหมดเลยฮ่าๆๆ

ตอนนี้ผมรอ accord mc แทนแล้วครับ  :D
ความรู้สึกคงคล้ายๆผมครับ  ผมใช้เทียน่าตัวปัจจุบันอยู่  พอลองขับ PPV ครั้งแรก มันโคลงๆ เด้งๆ   ครั้งที่สองเริ่มชินละ ว่าจะต้องไปลองอีกรอบ 555

ออฟไลน์ Volta

ผมจองรุ่น gt 2wd ไปแล้วครับ คิดว่ามันคุ้มค่าที่สุดแล้ว
ได้ทุกอย่างครบหมดในราคา 1.25 ล้าน ขาดแค่อย่างเดียวคือถุงลมรอบคัน แต่ทำไงได้ฟอร์จูนเนอร์ 2.4v ก็ราคา 1.37 ล้านซึ่งมันแพงไป  ส่วนเอฟเวอร์เรสทางภรรยาก็ไม่ชอบ

ไปลองขับมาผมว่ามันก็โอเคนะ ความแรงดึงดีใช้ได้เลย ช่วงล่างก็นุ่มสบายซับแรงสะเทือนได้ดี  ความเงียบในห้องโดยสารก็เงียบดีครับ  ระบบความบันเทิงก็ครบครันทั้งคนขับและคนนั่ง

ไฮไลท์เด่นที่ชอบมากเลยคือวงเลี้ยวแคบมาก ขับง่ายดีครับ กลับรถเลนแคบๆนี่เลี้ยวได้เลยไม่ต้องกลัวจะเลี้ยวไม่พ้น และกล้องรอบคันที่ใช้งานได้จริง

กลับมานั่งคุยกับแฟน รุ่น gt มีครบทุกอย่าง ความหรูภายนอก ,ไฟหน้า led ล้อ18  ,ภายในเบาะหนัง , แอร์ออโต้แยกซ้ายขวา  , จอdvd หน้าหลัง , ถุงลมคู่+ esp

ทั้งหมดราคา 1.25 ล้าน มันจึงไม่ยากที่เราจะตกลงซื้อรุ่นนี้ครับ ทุกอย่างมันดูลงตัวที่สุดสำหรับครบครัวผมแล้ว

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ yord

• Jr. Member
  • **
ผมจองรุ่น gt 2wd ไปแล้วครับ คิดว่ามันคุ้มค่าที่สุดแล้ว
ได้ทุกอย่างครบหมดในราคา 1.25 ล้าน ขาดแค่อย่างเดียวคือถุงลมรอบคัน แต่ทำไงได้ฟอร์จูนเนอร์ 2.4v ก็ราคา 1.37 ล้านซึ่งมันแพงไป  ส่วนเอฟเวอร์เรสทางภรรยาก็ไม่ชอบ

ไปลองขับมาผมว่ามันก็โอเคนะ ความแรงดึงดีใช้ได้เลย ช่วงล่างก็นุ่มสบายซับแรงสะเทือนได้ดี  ความเงียบในห้องโดยสารก็เงียบดีครับ  ระบบความบันเทิงก็ครบครันทั้งคนขับและคนนั่ง

ไฮไลท์เด่นที่ชอบมากเลยคือวงเลี้ยวแคบมาก ขับง่ายดีครับ กลับรถเลนแคบๆนี่เลี้ยวได้เลยไม่ต้องกลัวจะเลี้ยวไม่พ้น และกล้องรอบคันที่ใช้งานได้จริง

กลับมานั่งคุยกับแฟน รุ่น gt มีครบทุกอย่าง ความหรูภายนอก ,ไฟหน้า led ล้อ18  ,ภายในเบาะหนัง , แอร์ออโต้แยกซ้ายขวา  , จอdvd หน้าหลัง , ถุงลมคู่+ esp

ทั้งหมดราคา 1.25 ล้าน มันจึงไม่ยากที่เราจะตกลงซื้อรุ่นนี้ครับ ทุกอย่างมันดูลงตัวที่สุดสำหรับครบครัวผมแล้ว

ถ้าเป็นผม ผมก็เอาตัวนี้แหละครับสำหรับ 4x2 สุดๆแล้วผมว่า

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *

ถอนจองนี้เสียเงินเปล่าครับ