ผู้เขียน หัวข้อ: CLS ตัวปัจจุบันยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ ?  (อ่าน 7344 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanin

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ พอดีชอบ cls เป็นทุนเดิม งบเพิ่งครบ  แต่เกรงว่าจะตกรุ่นไวไป เลยอยากจะขอความคิดเห็นด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2015, 21:54:25 โดย thanin »

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
Re: CLS ตัวปัจจุบันยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 21:58:52 »
พอดี มีโอกาสได้เปลื่ยนรถ แต่ชอบ cls เป็นทุนเดิม เลยอยากจะขอความคิดเห็นด้วยครับ

พอมี ข้อมูลมากกว่านี้ไหมครับ ว่า อยากรู้ข้อมูลส่วนไหน
เช่น ขับเป็นไง เล่นรถเกรย์ดีหรือ ศูนย์ดี เป็นรถครอบครัว อะไรประมารเนี้ยอ่ะครับ

ส่วนตัว เคยใช้อยู่ เป็นรถเกรย์ จะบอกว่า ช่วงล่างแข๊ง ถึงแข๊งมากๆ แต่การเกาะถนนนั้น เกาะสุดๆ นั้งไม่สบายเท่าไหร่ เพราะ เบาะ มันเข้ากับตัวเพื่อความกระชับ ก็มันเป้นรถสปอร์ท สี่ประตูนิหน่าจะให้นั้งสบายเหมือน E class ได้ไง
แต่ภาพลักษณ์ ดูสปอรด์ดีครับ สวยดีแต่ไม่สบาย
กว่าจะเปลี่ยนโฉมก็ ปี2017 ละครับถือจะได้เห็น กัน
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ thanin

• Newbie
  • *
Re: CLS ตัวปัจจุบันยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 22:23:46 »
พอดี มีโอกาสได้เปลื่ยนรถ แต่ชอบ cls เป็นทุนเดิม เลยอยากจะขอความคิดเห็นด้วยครับ

พอมี ข้อมูลมากกว่านี้ไหมครับ ว่า อยากรู้ข้อมูลส่วนไหน
เช่น ขับเป็นไง เล่นรถเกรย์ดีหรือ ศูนย์ดี เป็นรถครอบครัว อะไรประมารเนี้ยอ่ะครับ

ส่วนตัว เคยใช้อยู่ เป็นรถเกรย์ จะบอกว่า ช่วงล่างแข๊ง ถึงแข๊งมากๆ แต่การเกาะถนนนั้น เกาะสุดๆ นั้งไม่สบายเท่าไหร่ เพราะ เบาะ มันเข้ากับตัวเพื่อความกระชับ ก็มันเป้นรถสปอร์ท สี่ประตูนิหน่าจะให้นั้งสบายเหมือน E class ได้ไง
แต่ภาพลักษณ์ ดูสปอรด์ดีครับ สวยดีแต่ไม่สบาย
กว่าจะเปลี่ยนโฉมก็ ปี2017 ละครับถือจะได้เห็น กัน

ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับตอนแรกมีแผนออก z4 แต่ต้องพับไป
เพราะ มันไปไหนได้แค่สองคนเลยมามองที่ตัว cls ครับ
อยากทราบว่า รถศูนย์ เงื่อนไข ส่วนลด 100,000 + 50,000 (บัตรเบนซ์)
น่าสนคบไหมคับ สำหรับ amg premium

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 23:21:33 »
มองกี่ทีก็สวยครับ   cla  ก็สวยครับ   ยิ่งตัวชุดแต่ง   อะไรสักอย่างนี่   ผมขับตามดูเพลินเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 00:07:51 »
รุ่นใหม่กว่าจะเปิดตัว กว่าจะเข้าไทยคงมี2ปีขึ้นไปแน่ๆครับ คาดการเอาเฉยๆนะ
ถ้าอยากเล่นก็จัดไปครับ สวยมว๊ากๆ

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 00:29:24 »
น่าเล่นไหม อยู่ที่ความคาดหวังในตัวรถครับ
แม่ของเพื่อนผมคนนึงซื้อ cls มานั่งหลัง มีคนขับรถขับให้ ใช้แล้วไม่ประทับใจครับ บอกว่าคิดผิดที่ซื้อ cls เพราะข้างหลังแคบ(แกคงเคยชินกับรถยุโรปรุ่นใหญ่ครับ)
อีกคนนึงที่บ้านมี e class w212 กับ cls เวลาไปกับแฟนและลูก แฟนบอกให้เอา e class ไปตลอดครับ บอกว่า cls แข็งไป นั่งไม่สบาย

แต่ไม่ได้หมายความว่า cls ไม่ดีนะครับ สำหรับผมผมว่าสวยมากครับ และหลายๆคนก็มีความสุขกับการใช้ cls (ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ชายเวลาขับไปไหนมาไหนคนเดียว ชอบรถสวยๆ รับได้กับฟีลลิ่งช่วงล่างแข็งๆ)

คือ ถ้าชอบรูปทรง และรับได้กับช่วงล่างที่ไม่ได้ออกแนวนุ่มนวล รู้ว่าเบาะหลังอาจจะนั่งอึดอัดกว่า e class เพราะเส้น roof line ที่ลาดลงท้าย ก็ซื้อได้นะครับ เครื่อง 250cdi นี่ประหยัดเลยครับ

เห็นบอกว่าแพลนเดิมคือ Z4 แต่เปลี่ยนเพราะนั่งได้แค่ 2 คน ก็อาจจะลองพาคนที่จะนั่งด้วยไปลองนั่ง cls ดูก่อนก็ได้ครับ ว่าแข็งประมาณนี้ แคบประมาณนี้ชอบรึเปล่า

ถ้ารถ 4 ประตูที่สวยๆ ผมว่า cls นี่ก็สวยอันดัับต้นๆเลยครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 01:49:13 »
ได้รู้จักกับผู้ใหญ่ท่านนึงเป็นลูกค้าของบริษัท แกออก cls ใหม่นี่แหละ แกออกมาขับเองเลยเวลาไปไหนมาไหนใช้ตลอด
แต่แกบอกว่าถ้าต้องไปกันหลายคนจะเอาคันอื่นออกเพราะข้างหลังคนนั่ง นั่งไม่สบายไม่ถูกใจที่บ้าน
แต่ที่แกซื้อเพราะชอบ หน้าตาไม่ซ้ำกับเบนซ์ทั่วๆไป

ส่วนตัวผม cls เป็นรถที่สวยมากเลยนะครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 02:42:55 »
ถ้ายังชอบหน้าตาและรูปทรงของรุ่นนี้อยู่ก็จัดเลยครับ ผมว่าดีไซน์นี้ยังอยู่ได้อีกนาน ที่บ้านก็เพิ่งออกตัว minorchange มาได้ประมาณ 4-5 เดือน

ข้อเสียคือหลังคามันลาด อาจจะอึดอัดกว่า E-Class ถ้าเทียบกัน แต่นั่งสบายอยู่นะครับ ยิ่งถ้าเคยมองเป็น Z4 มาก่อนแล้วมาลงตัวนี้ ผมว่ารับได้
ส่วนลดที่ได้มาก็ตามมาตรฐาน มากกว่าตอนที่ผมซื้ออีก ลองเจรจาพวกฟิล์มและประกันเพิ่มเติมก็โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 02:44:56 »
น่าเล่นครับถ้าไม่คิดไรมาก มีกล้อง 360 องศา sunroof และเวลาออกนอกเลนส์ พวงมาลัยจะสั่นๆ นิดๆ ถ้าไม่เปิดไฟเลี้ยว ทีเด็ดอยู่ที่ไฟกน้า Multi beam ยิ่งอยู่ต่างจังหวัดได้ใช้บ่อยแน่ๆ ครับ

ข้อเสีย - เมืองนอกให้เกียร์ 9 speed พอลงเรือข้ามน้ำข้ามทะเลมาเมืองไทยเหลือ 7 speed
ความแรง ไม่เท่าไหร่ กินน้ำมันกลางๆ

สรุปอายุรถยังอยู่ในตลาดได้อีก 2-3 ปี ตัว top amg เปลี่ยนไฟหน้าใหม่แล้วสวยกว่าเดิม น่าซื้อใช้ครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 08:07:50 »
ใช้ได้อย่างน้อย 1.5 ปีครับถึงตกรุ่น แต่สวยนะครับ ขับดีด้วย เกาะถนนเยี่ยมขับเวลาฝนตกมันมาก ผมชอบช่วงล่างแข็งๆ ถ้ารับได้จัดไปครับ

ออฟไลน์ รักขับเคารพกฎ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 09:08:06 »
ถ้าอยู่ ต่างจังหวัด แต่ไม่ได้วิ่งข้ามจังหวัดบ่อย  วิ่งในตัวจังหวัดก็เยี่ยมนะครับ มีคนรู้จักใช้อยู่ ล้อ19นิ้ว วิ่งแค่ นครนายก-กรุงเทพ ล้อAMG พังไป 3หนแล้วครับเครื่องยนต์ก็ CLS 250 ถนนเมืองไทย น่ากลัวครับ  ถ้าไม่วิ่งข้ามจังหวัด วิ่งไม่ไกลมากขับแล้วสบายใจครับ ถ้าวิ่งออกต่างจังหวัดบ่อยๆ จะขับแบบกังวัลครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 14:36:02 »
รถสวยมากครับ รุ่นพี่ของพ่อใช้อยู่ เอาไว้ขับขับเอง ขับมาบ้านผมบ่อยๆ
สลับกับ F01 ไว้ให้คนขับรถขับ
ละก็รถคลาสนี้ผมว่ามันปลายอายุตลาดหมดแล้วครับทั้ง 5Series, E CLass
ถ้าชอบจัดเลยครับ มะนไม่ใช่รถตลาดต่อให้ตกรุ่นยังไงก็ดูดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 15:52:29 »
ถ้าหาก จขกท. กังวลเรื่องตกรุ่น
CLSgenแรก(w219)ออกมาตอนปี 2004-2010 โฉมปัจจุบัน(w218)ก็เพิ่งจะมีอายุราวๆ5ขวบ ซึ่งปกติ CLS จะออกหลัง eclass ประมาณ 1 ปีดังนั้นกว่าจะตกรุ่นจริงๆก็ราวๆอีก 2 ปีครับ ส่วนตัวยอมรับว่าเป็นรถ 4 ประตูที่สวยจริงๆ ลงตัวมากๆ แต่ความแข็งของเบาะหลังนี่นั่งไม่สบายจริงๆ  อากงผมเคยเปลี่ยนจาก w220 มาเป็น CLS แต่สุดท้ายทนความแข็งไม่ไหวก็ขายออกไปครับ ถ้าหากขับเองคนนั่งหลังไม่บ่อยนี่สบายครับ  ;)
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Napat14

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 23:15:48 »

ครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับตอนแรกมีแผนออก z4 แต่ต้องพับไป
เพราะ มันไปไหนได้แค่สองคนเลยมามองที่ตัว cls ครับ
อยากทราบว่า รถศูนย์ เงื่อนไข ส่วนลด 100,000 + 50,000 (บัตรเบนซ์)
น่าสนคบไหมคับ สำหรับ amg premium

ตอนนี้ลดอย่างน้อย ต้อง สองแสนนะครับ ถ้า มองcls นาจะมอง e coupe ไปด้วยก็ดีนะครับ
E coupe ขึ่นลงลำบาก cls ขึ่นลงสะดวกกว่าแต่ แข๊ง ขับทางไกลๆเหนื่อยนะครับ ถ้าวัยรุ้น ก็ ok
(ผมก็เคยถามว่าเล่น รถเกรย์ดีหรือ ศูนย์ไทย สรุปครับ ตอนนี้ ถ้ารถใหม่ป้ายแดง ไปหาศูนย์ครับเพราะ ราคาพอๆกับเกรย์แต่ได้รับประกันที่ดีกว่าดีเพราะตอนนี้ รถเกรย์หลังปี 2012/06 ศูนย์ไทยไม่รับซ่อมแล้ว เพราะฉนั้น เล่นของถูกกำหมายมีชัยกว่านะครับ แต่ใช้ว่ารถกรย์จะเล่นไม่ได้
ผมกำลังซื้อ E class เหมือนกัน สรุป ไปรถศูนย์เหมือนกันครับ ไม่ไปรถเกรย์แล้วเหมือนกัน
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 22:51:35 »
ก่าจะตกรุ่น อีก 2 ปี แหละครับ เป็นอย่างน้อย สำหรับบ้านเรา

ถ้าชอบก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 20:48:18 »
CLS เป็นรถทีขับเองแล้ว ขับสนุกครับ
ช่วงล่างแน่น ขับเข้าโค้งแรงๆๆ รถไม่มีอาการโยนตัวเลย
เปลียนเลนเร็วๆๆ ต่อเนื่อง 2-3 ยังสบาย

เรื่องตกรุ่นเร็ว น่าจะอีกพักใหญ่ๆๆ ต้องหลังจาก E class เปลียนโฉม

เรื่องช่วงล่าง
เปรียบเทียบง่ายๆๆ รถญี่ปุ่น เปลี่ยนโช๊คเป็น Tein basic หรือ Tein ss (ปรับกลางๆ) CLS นิ่มกว่า

ถ้า F10 F30 CLS แข็งกว่าครับ

ชอบ ได้โอกาศจัดเลยครับ รถยังไงก็ตกรุ่นครับ

ออฟไลน์ rokrok

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 20:59:57 »
ขับแล้วรู้สึกดีครับ มันเท่ มันใช่ครับ 55555