ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 24 ตุลาคม 2015 //  (อ่าน 2926 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY

สัปดาห์นี้เราจะมาพูดคุยถึง Mitsubishi Pajero Sport 2.4 GLS Ltd.
ขับ 2 เกียร์อัตโนมัติกัน ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

และจะมาอัพเดตเรื่องราวในวงการรถยนต์ให้ฟังกันอย่างสนุกสนานเช่นเคย
พร้อมรับคำถามจากคุณผู้อ่าน คุณผู้ฟังอย่างเช่นเคย ปิดรับคำถาม
ถึงแค่เวลา 17.00 น.เท่านั้นนะครับ หลังจากนี้อาจจะไม่ได้ตอบ

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
คำถามเกี่ยวกับเรื่องรถตู้ครับ

- ทำไมค่ายรถยนต์อื่นถึงเลิดทำรถตู้ไป ปล่อยให้ Toyota เล่นอยู่เจ้าเดียว   เหมารถตู้โดยสารไปหมด
 - ช่วงนี้ผมเริ่มเห็น Nissan Urvan เยอะขึ้น (เป็นรถรับส่งพนักงานบริษัท)   ตัวนี้ประกอบใน หรือ น้ำเข้าครับ
  นิสสันจะกลับมากินส่วนแบ่งตลาดรถตู้ได้บ้างมั๊ยครับ
 - แล้ว Isuzu Buddy ล่ะ   มีข่าวคราวมั๊ย
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
 1)สวัสดีครับผมใช้ HRV อยากเปลี่ยนช๊อคอัพโดยให้รถสูงเท่าเดิม(ไม่ชอบโหลด)แนะนำด้วยครับ
 2)คุณJ!MMYพอจะมีข้อมูลราคารถใหม่ที่ปรับวันที่ 1 / 1 / 59 บ้างไหมครับยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรก็ได้ครับว่าเพิ่ม อีกเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xman2029

civic โฉมใหม่ ในไทย จะเครื่องยนต์กี่รุ่นครับ แล้วอีกโอกาส ได้ใช้เกีย 6at ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2015, 15:34:42 โดย xman2029 »

ออฟไลน์ Pat76

• **
1.Pajero Sport เครื่อง 3.2 ปี 2009 เปรียบเทียบกับ New Pajero Sport 2015 ตัวรถโดยรวมทั้งคัน ถือว่าตัวใหม่ดีขึ้นกว่าตัวเก่าในทุกๆ ด้านเลยใช่ไหมครับ

2.Pajero Sport ปี 2009 กับ New Fortuner 2015 ถ้าเปรียบเทียบกันเฉพาะแค่ช่วงล่าง คันไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2015, 15:55:13 โดย Pat76 »

ออฟไลน์ tood_tue

• Newbie
  • *

1) Ford everest จะปรับเพิ่มราคาเนื่องจากภาษีสรรพสามิต ในปีหน้า แล้วจะมีการปรับเพิ่ม option ให้ด้วยมั้ยครับ หรือปรับราคาอย่างเดียว
2) ถ้าเปรียบเทียบกันเฉพาะแค่ช่วงล่าง ระหว่าง Ford everest กับ All new pajero sport แตกต่างดีกว่ากันมากน้อยแค่ไหนครับ
เพราะกำลังตัดสินใจว่าจะรอ everest หรือจัด pajero ไปเลย กลัวว่าขับเร็ว แล้ว pajero จะโยนมากกว่า

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Arm

Toyota Hiace & Commuter จะมีการเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นบล็อค GD เพื่อรับกับภาษีใหม่ปีหน้าไหมครับหรือว่าจะ Model change ไปเลย
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ deathsheep

รถสปอร์ต 2 ประตูที่มาสด้าบอกว่าจะนำมาโชว์ในTokyo motor show  มีความเป็นไปได้ไหมครับว่าจะเป็น Modelใหม่ของ ตระกูล RX

ออฟไลน์ ProVaMed

1.Isuzu ที่จะไมเนอร์เช้นจ์ในวันที่ 2 เดือนหน้าจะมีการเปลื่ยนแปลงอะไรบ้างครับ จะมีการเปลี่ยนเครื่องใหม่หรือเปล่าครับ

2.civic 2016 ตัว top ในไทยจะได้ไฟหน้า full led แบบของนอกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2015, 16:37:13 โดย ProVaMed »

ออฟไลน์ game.jirapat

• **
สวัสดีครับพี่ ทั้งสอง 1.อยากทราบว่า ช่วงล่าง และเครื่องเสียงFord everest Toyota Fortuner และ Mitsubishi Pajero Sport ตัวไหนดีสุดครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ตลาดรถ MPV เช่น STEPWGN โฉมใหม่ หรือ WISH gen ต่อไป

มีโอกาสจะจำหน่ายในบ้านเราไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zgmx9900

ภาษีรถปี59 มีผลต่อราคา รถกระบะตอนเดียวและตอนครึ่งไหมครับ?

ออฟไลน์ 9666_KK

• **
สวัสดีครับ รบกวนสอบถาม
1. เกี่ยวกับรถ Eco car ปีหน้า(2559) จะมีความเคลื่อนไหวอะไรเพิ่มบ้างครับ

2. ถ้าต้องซื้อ Eco car (5 Doors)ณ ตอนนี้(ก่อน กพ. 59) สวีฟ ยังน่าจับจองอยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
กำลังจะดูกระบะใหม่มอง มาสด้าใหม่กับเรนเจอร์ใหม่ รบกวนถามพี่จิมมี่เกี่ยวกับข้อดีข้อเสียทั้งสองรุ่นนี้ครับ และเรื่องการบำรุงรักษาระยะยาวด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีว่า ปีหน้า จะไปเลือกดูรถมือสอง  vios ตัวแรก  อยากทราบว่า  การซื้อรถมือสอง รุ่นนี้  ต้องเตรียมเงินไว้ทำอะไรบ้าง  ครับ   

งบซ่อมบำรุง  สองหมื่น น่าจะเพียงพอรึเปล่าครับ   ขอบคุฯครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
1)สวัสดีครับผมใช้ HRV อยากเปลี่ยนช๊อคอัพโดยให้รถสูงเท่าเดิม(ไม่ชอบโหลด)แนะนำด้วยครับ
 2)คุณJ!MMYพอจะมีข้อมูลราคารถใหม่ที่ปรับวันที่ 1 / 1 / 59 บ้างไหมครับยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรก็ได้ครับว่าเพิ่ม อีกเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ผมพอจะตอบแทนได้ไหม  พอดีผมเคยถามคุณแพนตามข้อ1 เหมือนกัน  คุณแพนตอบว่า ให้ลอง KYB SR  สเปเชียล กระบอกฟ้า ราคาไม่แรงครับ ประมาณ 15XXX-ไม่เกิน 20000  ราคา ยังเบากว่า  H-Drive teinครับ สองเจ้านี้ ราคา 5XXXX อัพ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง