ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเตือนกล้องตรวจจับความเร็วใน all new pjs  (อ่าน 5938 ครั้ง)

ออฟไลน์ tood_tue

• Newbie
  • *
เห็นคุยกันในเวบ

http://www.newpajerosportclub.com/webboard/index.php/topic,313.msg2310/topicseen.html?PHPSESSID=c85c6lpujson2609krfjjs4nr6#new

ใช้ระบบอะไรครับ..หรือมันแค่ gps ปกติ..มีใครทราบมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2015, 12:48:37 โดย tood_tue »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ระบบเตือนกล้องตรวจจับความเร็วใน all new pjs
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 12:57:45 »
มันมีใน GPS อยู่แล้วครับ มีตั้งแต่มิราจละมั้ง
ไม่ได้ใหม่แต่อย่างไร

ออฟไลน์ ILoveHatch

• Newbie
  • *
Re: ระบบเตือนกล้องตรวจจับความเร็วใน all new pjs
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 13:09:58 »
ผมเคยใช้โปรแกรมนำทาง sygic ในแอนดรอย ก็มีฟังก์ชั่นนี้เหมือนกัน

เข้าใจว่าตำแหน่งแจ้งเตือนกล้องจับความเร็ว มาจากฐานข้อมูลที่มีการบันทึกไว้ก่อนหน้า มิได้มาจากตัวอุุปกรณ์เทพสามาตรตรวจจับกล้องจับความเร็วได้คับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 13:30:27 »
ก็แค่จุดพิกัดิ POI ของระบบนำทางล่ะมั้งครับ

จุดที่บันทึกว่า จุดนี้เคยมีการตั้งกล้องหรือตั้งด่านตรวจ

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 14:05:49 »
มันเป็นระบบ แค่แจ้งเตือน การใช้ความเร็วตามสภาพถนน
ส่วนการแจ้งเตือนกล้องตรวจจับความเร็ว มันมีใน POI ของ GPS ที่บันทึกไว้
ถ้าเป็นจุดที่ตั้งขึ้นมาใหม่ หรือจุดไหนที่ตกหล่น ก็จะไม่มีมีการเตือนครับ
รถผม เอ็กซี่รี่ และฟอร์จูนเนอร์ ซื้อฟร๊อนมาใหม่ เป็น Powermap Z9
ก็มีการเตือนกล้องจับความเร็ว เช่นกันครับ

ที่ใกล้เคียงหน่อย  จะเป็นของวอลโว่ครับ
เซนเซอร์จะอ่านป้าย ความเร็ว แล้วจะแจ้งเตือนว่า ให้ขับเท่านี้นะ

มันเป็นระบบ แค่แจ้งเตือน การใช้ความเร็วตามสภาพถนน
ส่วนการแจ้งเตือนกล้องตรวจจับความเร็ว มันมีใน POI ของ GPS ที่บันทึกไว้
ถ้าเป็นจุดที่ตั้งขึ้นมาใหม่ หรือจุดไหนที่ตกหล่น ก็จะไม่มีมีการเตือนครับ
รถผม เอ็กซี่รี่ และฟอร์จูนเนอร์ ซื้อฟร๊อนมาใหม่ เป็น Powermap Z9
ก็มีการเตือนกล้องจับความเร็ว เช่นกันครับ

ส่วนระบบที่ใกล้เคียงหน่อย   จะเป็นของวอลโว่ครับ
เซนเซอร์จะอ่านป้ายเตือนตามถนน   แล้วจะแจ้งเตือนว่า ให้ขับเท่านี้นะ

นี่ครับระบบแจ้งเตือน ของ Isuzu x series ที่บ้านผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2015, 14:21:03 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 14:53:59 »
ขาซิ่ง ติด Radar Detector ครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 23:20:19 »
ขาซิ่ง ติด Radar Detector ครับ

Radar Detector ตรวจเลเซอร์วัดความเร็วได้เหรอครับ

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 15:08:27 »

Radar Detector ตรวจเลเซอร์วัดความเร็วได้เหรอครับ
ตรวจได้หมดครับทั้งกล้อง และ ตัววัดความเร็ว แต่ถ้าใช้ในเมือง เสียงจะเตือนตลอดเพราะกล้องเยอะมากครับ (ใช้อยู่)

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 20:49:44 »
ใช้ Radar Detector ระวังกล้องรุ่นใหม่ล่าสุดจับแต่ภาพอย่างเดียวไม่ใช้สัญญาณยิงเพื่อวัดความเร็วใดๆ ฉะนั้น Radar Detector ช่วยไม่ได้เดอหากเจอ