ผู้เขียน หัวข้อ: FJ cruiser กับHUMMER H3 มือ2 ทั่งคู่ เป็นเพื่อนๆพี่จะเล่นคันไหนครับคันไหนน่าซื้อเก็บกว่ากันครับ  (อ่าน 4549 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
การซ่อมบำรุง อะไหล่ ระยะยาวคันไหนดูเลง่ายกว่ากันครับ

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
ถ้าใช้​ระยะยาว FJ Cruiser ครับ อะไหล่น่าจะหา​ง่าย​กว่า และ​น่าจะ​มี​อะไหล่บาง​ตัวแชร์กับ Vigo - Fortune​r ได้ เพราะเครื่องยนต์มัน​เป็นตัว​เดียว​กับ Vigo ตัวส่ง​นอก​เลย เอา​เข้าศูนย์บริการ Toyota ได้​ครับ โดย​ต้องเสีย​ค่าบริการแรก​เข้า

ส่วน Hummer H3 แม้​จะ​ใช้พื้นฐานจาก Chevrolet Colorado แต่​เป็นเวอร์ชันอเมริกา จึง​ใช้​อะไหล่ร่วมกันไม่ได้ หรือได้​เพียงไม่​กี่​ชิ้นเท่านั้น ที่สำคัญ เครื่องยนต์ตัวนี้ไม่มีในรถที่ผลิตในไทยด้วย การ​ดูแลรักษาต้อง​พึ่งอู่ซ่อมรถ​นำเข้า ค่าใช้จ่าย​สูง​กว่า​พอสมควร
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ gorilla

2 ตัวนี้คงเลือก FJ ครับ

เคยนั่ง FJ เล่นๆ ภายนอกสวย ดูมีเสน่ห์ ภายในไม่สวยเหมือนภายนอก ทัศนะวิสัยไม่ค่อยดี รู้สึกคับแคบ

H3 ไม่เคยนั่งครับ 

ออฟไลน์ Nikle_pk

อาผมใช้ H1 (ไม่ใช่ ฮุนไดนะ อิอิ)
โหด ดิบ มากๆผมชอบสุด แต่นั่งแล้ว
แคบมากเพราะอุโมงค์เกียร์มันเกะกะ
นั่งได้แค่ 4 คน แต่รูปทรงมันโดนใจ

เคสของ จขกท. ผมเลือก H3 ครับ
Hummer ก็ยังคงเป็น Hummer อยู่ดี

ปล.ค่าน้ำมันกระอักเลือดมากนะครับบอกเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Devil13

เชียร์ H3 เพราะเอกลักษณ์ของตัวมัน เห็นแต่ไกลก็รู้ว่า Hummer ส่วนระยะยาวไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ Mikefca23

• Newbie
  • *
ถ้าเน้นใช้งานซื้อ FJ Cruiser ครับ แต่ถ้าจะซื้อไปเก็บสะสมผมว่า Hummer H3 ไปเลยครับ มันดูน่าสะสมครับแล้วราคามีแต่จะขึ้นด้วยครับ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
H3 สิคร้าบ ออกจะเท่ ผมเห็นผมยังอยากได้เลย แต่ไม่มีตังเยอะขนาดนั้น
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Sammy_

ถ้ามองถึงความง่าย  ผมคงเลือก   toyo แต่ถ้าความเท่ ผมคงเลือก H3 ถ้า H3 เครื่องพัง ก็เอาเครื่อง ISUZU  4JJ1 มาใส่แทนได้ อาจจะแแปลง หน่อยๆก็ได้ H3 Desel ใช้สบายๆแล้วครัย ฮา

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
ถ้ามีรถใช้ประจำอยู่แล้วเชียร์ H3 ครับ หล่อกว่า FJ เยอะ ที่บ้านเคยใช้อยู่พักนึง ขับดีเหยียบเป็นมา มั่นคง ขับไปตลาดทีเด่นสุดๆ แต่ข้อเสียโคตรรรรรรรรรกินน้ำมัน เคยซ่อมระบบแตรทีรออะไหร่ 2 เดือน ทำใจครับเล่นรถแบบนี้  ;)
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel