ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเริ่องทำประกันครับ  (อ่าน 1861 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ปรึกษาเริ่องทำประกันครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 08:58:10 »
คือผมมีรถสองคัน  vitara อายุ 5 ปี freed อายุ 3 ปี ปกติทั้งสองคันก็ทำประกันชั้น 1 ครับ
  แต่ที่ผ่านมา vitara ผมไม่เคยมีอุบัติเหตุเลย เฉี่ยวชนอะไรนิดๆหน่อยๆก็ไม่มีครับ มีแต่โดนสะเก็ดหินแผลเล็กมากแผลเดียว เพราะพอมี freed ก็ไม่ค่อยได้ใช้ vitara เดินทางไกลยาวๆ เลย ได้แต่ขับไปทำงานใกล้ๆ
  ความเสี่ยงน้อยมาก ผมขับรถระวังอยู่แล้ว
เรื่องที่เคยสะเพร่าเวลาจอดรถที่เคยโพสไป
ตอนนี้หายขาดครับ
  ก็เลยคิดว่าจะทำประกันแบบ 3 + ให้ vitara ก็พอ freed ก็ชั้น 1 เหมือนเดิม
   เพิ่อนๆ มีความเห็นว่ายังไงมั่งครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Re: ปรึกษาเริ่องทำประกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 10:05:45 »
ผมไม่ทำประกันรถทุกคันครับ

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 11:55:26 »
รถผมทำทุกคัน เบี้ยอู่ ระบุคนขับ ทุกคัน เราไม่รู้ว่าจะซวยตอนไหน 5 ปีก่อนผมใช้ Jazz โดน Vigo เบียด ทะลุไปโดนกำแพงอีกฝั่ง ซ่อมไปแสนสอง ตอนนี้ยังฟ้องรอขายทรัพย์สิน คู่กรณีทอดตลาดอยู่เลย  ยังไม่ได้อะไรเลย ผมเห็นมี ป.1 แบบ จำกัดระยะ กำลังสนใจปีหน้าจะต่อให้รถ ภรรยา กำลังหาข้อมูลอยู่เช่นกันครับ...

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 13:48:20 »
หากยังมีสภาพคล่องอยู่ การทำไว้ ก็ถือว่าเป็นหลักประกันครับ

เพราะเรื่องแบบนี้ ตอนป้องกันดี มันจะไม่เกิดครับ แต่เผลอเมื่อไหร่ มาทันที งานงอก ครับ  ::)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 14:26:47 »
รถที่ใช้ประจำควรมีครับ โดนเฉพาะคนที่วิ่ง ตจว. เพราะมันชนแล้วจะหนีไปเลย
แต่ถ้ากรุงเทพมันชนแล้วก็ต้องหยุด เพราะรถมันติดกหนีไปไหนไม่ได้

เราขับระวังอย่าคิดว่าปลอดภัยครับ
รถผมโดนคนอื่นชนท้ายบ่อยมาก ล่าสุดขับอยู่เลนส์กลางดีๆ โดนรถบัสตบ
ประกันชั้น 1 ผมไม่เคยขาดแม้แต่วันเดียว ต่อล่วงหน้าเป็นเดือนๆ

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 19:36:19 »
อุบัติเหตุมันเกิดได้ทั้งจากตัวเองและคนอื่น

ถึงเราจะขับระวังแค่ไหน ตัดความเสี่ยงที่เกิดจากตัวเองออกไป มันก็มีโอกาสเกิดจากคนอื่นอยู่ดี
แถมไม่เคยเคลมเลย ตอนนี้เบี้ยคงถูกพอสมควร ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินก็ทำต่อเถอะครับ

ออนไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 19:45:57 »
ควรทำประกันนะครับ

ชั้น 1 ไปตลอดจนกว่าจะทำไม่ได้

เพราะไม่มีอะไรแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 20:21:03 »
ทำประกันชั้น 1 ต่อครับ

ทำหลายปีผมเดาค่าเบี้ยก็ถูกลงมามากแล้ว เพราะไม่เคยชน บอกค่าเบี้ยมาด้วยเพื่อประกอบการตัดสินใจ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 23:43:50 »
ตอนนี้เบี้ยประกันเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:30:23 »
ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ ตกลงอ่านความเห็นเพื่อน ๆ แล้วผมตัดสินใจทำชั้น 1 ครับ
ลืมดูเบี้ยประกันไปจริง ๆ เพราะภรรยาเป็นคนจัดการ ทำปีแรก ๆ มัน สองหมื่นกว่า ผมก็จำตัวเลขว่าตั้งสองหมื่นกว่า
พอมาเช็คเบี้ยประกันของปีที่แล้ว มันมีช่องระบุว่า ประวัติดี และมีช่องส่วนลด ผมไม่ได้ดูตรงนี้เลย 555 ตกลงสุทธิอยู่ที่ 15000 ครับ
ถ้าต่อปีนี้ก็มีส่วนลดให้อีก
ถ้าเบี้ยประกันของชั้นสามพล้ส มันอยู่ที่ 7100 เพราะผมเพิ่มเอาคุ้มครองทรัพย์สินในรถและภัยน้ำท่วมด้วย
  ดูแล้วชั่น 1 คุ้มกว่า
อย่างที่เพื่อน ๆ บอกล่ะครับ ตอนที่เราทำชั้น 1 มันไม่เกิดเหตุ แต่พอไม่ทำ งานเข้าซะงั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 14:57:26 »
ถ้าไหวชั้น1ทั้งคู่ไปเถอะครับ