ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนรู้สึกยังไงถ้ามีคนมาจอดรถแบบในรูป  (อ่าน 5035 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ถ้าเพื่อนเป็นเจ้าของรถจะรู้สึกยังไง 

ส่วนตัวไม่เคยจอดรถแบบนี้ ขนาดมอเตอร์ไซผมยังไม่กล้าไปพิงเลย

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
Re: เพื่อนรู้สึกยังไงถ้ามีคนมาจอดรถแบบในรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 00:48:09 »
ผมเคยเจอแต่ มอไซประกบหน้า-หลังเลย แต่ไม่ถึงกับติดแบบนี้
ตอนนั้นกว่าจะออกได้ ไม่รุ้ขยับตั้งกี่เกียร์

เจอแบบนี้บอกคำเดียว เซ็งครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เพื่อนรู้สึกยังไงถ้ามีคนมาจอดรถแบบในรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 01:16:48 »
เคยครั้งนึงนานมาแล้ว ตอนใช้เรนเจอร์มีกันชนหน้า สตาร์ทรถกำลังจะออกอยู่ๆมาปักจอด บีบแตรก็ด้าน เลยสะกิดให้นิดหน่อยเค้าก็มาเอาออกไปเอง

แต่ถ้าซอฟๆก็ลงไปเอาออกครับ เข็นไปบนถนนแล้วไม่เอากลับที่ด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 01:42:41 »
ที่จอดมีเยอะนะครับแต่ คือเขาจะจอดตรงนั้น  ผมก็เดินไปถามเขานะ แบบถามไม่ใช้อารมอะไร ถ้าเป็นรถคุณมีคนมาจอดแบบนั้นคุณจะโมโหป่าว  ไม่มีขอโทษแถมยังจะมาขึ้นเสียงใส่ผมอีกว่ารถเป็นรอยป่าว   

แล้วผมก็ถามอีกครั้ง ถ้าเป็นรถคุณมีคนมารถแบบนั้นจะรู้สึกยังไง เขาขึ้นเสียงใส่ผม ว่าแล้วมาจอดทำไมขาวแดง (ผมรู้ว่าผมจอดขาวแดงผมเปิดไฟฉุกเฉินไวเพราะจอดรับแม่ที่ร้านทำฟันแปปเดียว) ผมก็บอกว่าผมจอดก่อนนะ แล้วคุณไม่จอด ขาวแดงหรอ เขาก็พูดแบบโมโหเหมือนผมเป็นคนผิดว่าไม่เป็นเป็นรอย ผมก็เลยถามว่าคุณจะโมโหทำไม ผมถามแค่ว่าถ้าเป็นรถคุณจะรู้สึกยังไง แล้วเขาก็ไปเอารถออกแล้วด่าไรไม่รู้ขี้เกียจฟัง ผมไม่ได้จะเอาเรื่อง แค่ขอโทษสักคำก็ได้  เซ็ง55555

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 07:16:55 »
คนแบบนี้มีเยอะด้วยผมละเซ็ง

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 07:36:48 »
ลงไปเข็นมันออกไปเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 08:43:40 »
ผมก็เคยเจอ แต่ไม่ได้แตะขนาดนี้ แต่ชิดมากๆ

อยากฝากถึงคนใช้มอไซ เลยว่า เลิกคิดว่ารถคันเล็ก นิดๆหน่อยๆ หรือ เดี๋ยวก็ออกแล้ว เดี๋ยวก็ไปแล้ว

เพราะชอบคิดกันแบบนี้ มันเลยไม่มีระเบียบ ทุกวันนี้ที่ มอไซ เกิดอุบัติเหตุ ก็เพราะคิดง่ายๆแบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 08:46:29 »
ผมถึงได้ไล่เหยียบมอไซด์ประจำไง 

ล้อเล่นนะครับ ดูก่อนว่ามีรอยไหมถ้ารถไม่มีรอย ใจร่มๆดีกว่าผมไม่อยากเสียเวลา

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:02:14 »
พวกด้อยพัฒนาครับ

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:23:05 »
เคยเจอเหมือนกันครับ มีเคสนึงตอนอยู่มหาวิทยาลัยผมโดนมอไซค์จอดขวางแปะหน้ารถแฮนด์ติดฝากระโปรงเลย กว่าจะเอาออกได้นานมาก เลยจัดGhillie Suit ให้ซะหน่อย ยกกระถางต้นไม้มาวางรอบรถเขาบ้างจะได้รู้ว่าออกยากแค่ไหน

ออฟไลน์ chanphoto

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:34:51 »
เคยเจอครับ ผมรอจนคนที่จอดเดินมาแล้วบอกไปว่า

น้องครับ ถ้าน้องจะจอดขนาดนี้ น้องไม่ขึ้นไปจอดบนท้ายกระบะของพี่เลยล่ะ...

น้องดูแฮนด์รถของน้องมันทิ่มประตูรถของพี่ พี่ขึ้นรถไม่ได้ต้องรอน้องมาขยับ...

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:14:12 »
ผมก็เคยเจอ แต่ไม่ได้แตะขนาดนี้ แต่ชิดมากๆ

อยากฝากถึงคนใช้มอไซ เลยว่า เลิกคิดว่ารถคันเล็ก นิดๆหน่อยๆ หรือ เดี๋ยวก็ออกแล้ว เดี๋ยวก็ไปแล้ว

เพราะชอบคิดกันแบบนี้ มันเลยไม่มีระเบียบ ทุกวันนี้ที่ มอไซ เกิดอุบัติเหตุ ก็เพราะคิดง่ายๆแบบนี้แหละครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:39:24 »

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:40:45 »
เบื่อมากครับกับคนชุ่ย ๆ พวกนี้
ที่ผมเคยเจอมาไม่ใช่รถมอไซด์นะ แต่เป็นรถเข็นของศูนย์การค้าครับ
แฟนผมเอารถไปจอดในที่จอดของศูนย์การค้า
พอกลับมาบ้านมาเจอรอยลักยิ้ม 4 จุด ตรงกราบซ้ายของรถ ตั้งแต่ด้านหัวรถ ยันท้ายรถ ตอนนั้น vitara ผมยังป้ายแดงเลยนะครับ
เซ็งสุด ๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอนแรกก็งง ว่าโดนอะไร เลยกลับไปพิสูจน์หลักฐานในที่เกิดเหตุ
มันคือรอยด้ามมือจับของรถเข็นครับ
มันมีไอ้พวกชุ่ย ๆ เข็นรถเข็นเข้ามาท้ายรถตัวเอง แล้วด้ามจับรถเข็นมันเอามากระแทกรถผม
เบื่อจริง ๆ กับไอ้คนพวกนี้

ตอนหลัง ๆ เวลาไปจอดรถที่ศูนย์การค้า ผมจะระวังมาก ๆ ยอมไปหาที่จอดที่มันเสี่ยงน้อยที่สุด
ยอมเดินไกล ถ้ามันเสี่ยงไป แม้กระทั่งครั้งนึง ผมอยู่เฝ้ารถเลยครับ ให้แฟนผมไปช้อปกะเพื่อนเค้า ผมยอมอยู่เฝ้ารถ เพราะมันหาที่ไม่ได้
และไอ้ศูนย์การค้านี้มันก็ขี้เหนียวที่จอดรถเหลือเกิน ทำช่องมาแคบมาก ๆ

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:49:43 »
โดนรถเข็นตามห้างจุ้บตลอด จุ้บหน้าจุ้บหลัง  :-[
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 14:26:54 »
อยากจะสวดสักทีสองที สมงสมอง

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 16:00:16 »
เคยด่าเคยว่าให้นักศึกษาหลายครั้งแล้วครับ

จอดรถให้นึกถึงใจเขาใจเรา อย่าเอามักง่ายเข้าว่า เขาจะเข้าจะออกยังไง
มีระเบียบวินัย เคารพวินัยจราจร ห้ามขับรถสวนทางที่เขาขับ 10 เมตร ก็ไม่ให้สวน

ถ้าเจอผมตัดคะแนน 100 คะแนน

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 21:43:53 »
เจอประจำครับ ผมแกล้งเข็นไปจอดที่ไกลๆเลยครับ ถ้ามันล็อคคอ ก็ กระชากกึ้กเดียว หมั่นใส้
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 13:06:49 »
เคยด่าเคยว่าให้นักศึกษาหลายครั้งแล้วครับ

จอดรถให้นึกถึงใจเขาใจเรา อย่าเอามักง่ายเข้าว่า เขาจะเข้าจะออกยังไง
มีระเบียบวินัย เคารพวินัยจราจร ห้ามขับรถสวนทางที่เขาขับ 10 เมตร ก็ไม่ให้สวน

ถ้าเจอผมตัดคะแนน 100 คะแนน

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 23:43:19 »
เหมือนผมจอดหน้าบริษัท พวกมอเตอร์ไซด์ ถึงแม้ว่าจะมีที่เหลือ แต่พี่ท่านจะพยายามจอดให้ชิดรถเราที่สุดตลอดครับ

สรุปรถผมรอยเต็ม จนทำใจไปแล้วครับ แถมเข้าออกไม่ได้ด้วยอีกตะหาก