ผู้เขียน หัวข้อ: CLA shooting brake / GLC จะมีรุ่นประกอบในประเทศไทยเมื่อไหร่ครับ vs X3  (อ่าน 2927 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
พอดีกำลังสนใจ benz GLC , CLA shooting brake และ BMW X3 ครับ อยากทราบข้อดี ข้อเสีย ของ 3 รุ่นนี้ครับ ช่วงนี้เห็น x3 ป้ายแดงเยอะมาก สงสัยโปรโมชั่นเยอะ

เมื่อวานตั้งใจไปดู benz GLC แต่ไม่มีรถจริงให้ดูและโค้วต้าปีนี้เต็มหมดแล้ว ไม่รู้ตัวนี้น่าใช้มั้ยครับ และรุ่นประกอบในประเทศจะมาเมื่อไหร่ เพราะตัวนำเข้าผมว่ามันแพงเกินไป

อีกคันที่ชอบคือ CLA shooting brake จะมีรุ่นประกอบในประเทศขายเมื่อไรครับ

ฺฺBMW X3 ใก้ลตกรุ่นหรือยังครับ ยังน่าใช้อยู่มั้ย

ลักษณะการใช้งานของผมเน้นใช้ในกรุงเทพและชานเมืองเป็นหลัก ไม่ลุย เน้นนั่งนิ่มสบาย ขับไม่เกิน 120 ครับ

ออฟไลน์ Stp

ถ้ายึดตามที่คน Benz TH เป่าหูลูกค้าในวันงานเปิดตัว GLC ว่าปีหน้าภาษีใหม่ +10% ราคาก็คงโดดไปร่วม 4.4 ล้าน (ถ้าไม่ขึ้นราคานี่คนซื้อลอตแรกคงมีโวย เพราะผู้ใหญ่ Benz TH เป่าหูเหมือนกันเป๊ะ)

ส่วน CKD ผมว่าน่าจะราว 1 ปีเหมือน GLA ถ้ากระแสดีคุ้มทุนก็น่าจะได้เห็น ตอนนี้คงขาย CBU ไปเรื่อยๆ

ถ้าให้ผมเดา หาก CBU เจอภาษีปีหน้า ราคา CKD ก็น่าจะพอๆ กับ CBU ลอตแรกปีนี้ก่อนเจอภาษีใหม่ แต่น่าจะได้เพิ่มเบาะหนังแท้ Nappa ถุงลมด้านข้าง (เบาะหลัง) และลำโพง Burmester

ปล. ตอนนี้เบื่ออ้างราคาตามภาษีใหม่ปีหน้าชะมัด ช่วงชุลมุนนี่เกลียดจริงๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tommo

• Newbie
  • *
GLC เป็นอีกรุ่นที่น่าใช้ เรื่องแรง ช่วงล่างดี เหมาะกับถนนและน้ำท่วมเมืองไทย เบาะนั่งสบายกว่า X3 แต่ราคาค่อนข้างแรง และเรื่องอะไหล่ในอนาคต ส่วนประกอบในประเทศ ถ้ามีคงไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ อย่างเร็วก็ปี 2017
CLA อันนี้ไม่ได้สนใจ เพราะหลังแคบและอึดอัด
X3 เครื่องยนต์ ช่วงล่างดี แต่เบาะหลังแข็งมากและปรับเอนไม่ได้ ช่วงนี้โปรดีลดเยอะมาก ส่วนตัวใหม่น่าจะเข้าต้นปี 2017

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
CLA shooting brake ไม่เข้ามาประกอบในไทยหรอกครับ ยอดขายน้อย เห็นวิ่งอยู่ไม่กี่คัน GLC ก็คงอีกนานครับ กว่าจะประกอบในไทย

ออฟไลน์ yourturle

ขนาด CLS SHOOTING BREAK ที่ต่างประเทศ ยังจะยกเลิก PRODUCT LINE ขายไม่ดี
One Day.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยากครับ ถ้าขายดีไม่แน่ แต่นี่ยังไม่เคยเจอเลย

ออฟไลน์ SM.

คงต้องรอดูยอดขายก่อนครับ สำหรับ GLC

ส่วน CLA SB คงไม่มาแน่ๆครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ถ้ายึดตามที่คน Benz TH เป่าหูลูกค้าในวันงานเปิดตัว GLC ว่าปีหน้าภาษีใหม่ +10% ราคาก็คงโดดไปร่วม 4.4 ล้าน (ถ้าไม่ขึ้นราคานี่คนซื้อลอตแรกคงมีโวย เพราะผู้ใหญ่ Benz TH เป่าหูเหมือนกันเป๊ะ)

ส่วน CKD ผมว่าน่าจะราว 1 ปีเหมือน GLA ถ้ากระแสดีคุ้มทุนก็น่าจะได้เห็น ตอนนี้คงขาย CBU ไปเรื่อยๆ

ถ้าให้ผมเดา หาก CBU เจอภาษีปีหน้า ราคา CKD ก็น่าจะพอๆ กับ CBU ลอตแรกปีนี้ก่อนเจอภาษีใหม่ แต่น่าจะได้เพิ่มเบาะหนังแท้ Nappa ถุงลมด้านข้าง (เบาะหลัง) และลำโพง Burmester

ปล. ตอนนี้เบื่ออ้างราคาตามภาษีใหม่ปีหน้าชะมัด ช่วงชุลมุนนี่เกลียดจริงๆ

ถึงตอนนี้ก็รู้แล้ว ว่า MBTH จัดเต็มจริงๆ คุ้มมากๆ ที่รอตัว CKD ตอนแรกๆ จำได้ว่าอ่านกระทู้นี้เกือบไปกับ CBU แล้วเหมือนกัน