ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถสิ้นปีนี้ เลือก X1 ใหม่ หรือ X3 ดี?  (อ่าน 3908 ครั้ง)

ออฟไลน์ ffilc

• Newbie
  • *
จะออกรถสิ้นปีนี้ เลือก X1 ใหม่ หรือ X3 ดี?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 16:07:11 »
ปกติค่อยๆขับ เลยไม่เน้น อัตราเร่ง หรือ ความนุ่มนวล  แค่ต้องการหารถ BMW แบบเอนกประสงค์ที่ปัญหาน้อยๆไว้ใช้
X3 จะมีส่วนลดเยอะไหมครับ
bsi ของทั้งสองรุ่นได้เท่ากันไหมครับ
ในระยะยาว X1 (ขับ2) ค่าดูแลจะถูกกว่า X3 (ขับ4) เยอะไหมครับ 
X3 มีปัญหาต้องคอยซ่อม /defect อะไรกันบ้างครับ

ผมชอบความสวยของBenz นะ  แต่ที่ผ่านมาเจอปัญหาจุกจิกเยอะเกิน เลยคิดว่า bsi น่าจะช่วยได้
ขอบคุณคำแนะนำจากทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
Re: จะออกรถสิ้นปีนี้ เลือก X1 ใหม่ หรือ X3 ดี?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 18:38:10 »
ปกติค่อยๆขับ เลยไม่เน้น อัตราเร่ง หรือ ความนุ่มนวล  แค่ต้องการหารถ BMW แบบเอนกประสงค์ที่ปัญหาน้อยๆไว้ใช้
bsi ของทั้งสองรุ่นได้เท่ากันไหมครับ
ในระยะยาว X1 (ขับ2) ค่าดูแลจะถูกกว่า X3 (ขับ4) เยอะไหมครับ 
X3 มีปัญหาต้องคอยซ่อม /defect อะไรกันบ้างครับ

ผมชอบความสวยของBenz นะ  แต่ที่ผ่านมาเจอปัญหาจุกจิกเยอะเกิน เลยคิดว่า bsi น่าจะช่วยได้

Sale แจ้งผมมาว่า ตอนนี้รับจอง X1 New Model แล้ว
สามารถรับรถได้ ไตรมาส1 ปีหน้า เริ่มต้นเป็นตัวเบนซิน CBU
มีระบบ xDrive เพิ่มเข้ามา ราคาคร่าวๆอยู่ที่ 2.8ล้าน
ลองตัดสินใจดูนะครับ ^_^

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

• Hero Member
Re: จะออกรถสิ้นปีนี้ เลือก X1 ใหม่ หรือ X3 ดี?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 19:26:28 »

Sale แจ้งผมมาว่า ตอนนี้รับจอง X1 New Model แล้ว
สามารถรับรถได้ ไตรมาส1 ปีหน้า เริ่มต้นเป็นตัวเบนซิน CBU
มีระบบ xDrive เพิ่มเข้ามา ราคาคร่าวๆอยู่ที่ 2.8ล้าน
ลองตัดสินใจดูนะครับ ^_^

ฮูว new X1 ได้เป็น xDrive ด้วยต่างจาก X5 25d ที่ยังเป็น sDrive อยู่เลย

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 21:10:54 »
x1 new model เบนซิน CBU จะเอาเครื่องไหนมาคับ ถ้าเครื่อง 1.5 ที่อยู่ใน 2 active tourer 2.8m แพงมากเลย แถม xdrive อีก จะหนักไปไหม แต่เมืองนอก เห็นแว๊บๆ ที่มี xdrive เป็นเบนซินรุ่น 2.0 แบบเดียวกับ F30 LCI  รอลุ้นเลย ถ้า ได้ตัวนี้ น่าสนมากครับ

x3 ลดเยอะนะครับ หากตัว base อาจจะลงมา 3 ถึงต่ำ 3 นิดๆ เลย ได้รถใหญ่กว่า ชัดเจน นั่งสบายกว่าแน่ๆ แต่ส่วนตัวลองขับแล้ว ชอบ x1 (ตัวปัจจุบัน) มากกว่า x3 ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 21:31:17 »
มวยคนละรุ่นกันครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 08:33:39 »
new x1 ใช้เครื่องและ platform เดียวกับ mini ครับ ฉะนั้นคงเครื่อง 2.0L 4 สูบ แน่ๆครับ ถ้ามาขับ4 (ถ้าเอาตัว 3 สูบมา จะเป็น 1.5L ขับหน้า)

และถ้าเป็นขับ 2 ก็เป็นขับหน้า ไม่ใช่ ขับหลัง เหมือนตัวเก่า

ลองไปเทียบกับ mini ได้ครับ ถ้า cooper ก็ 1.5L ถ้า cooper S ก็ 2.0L

ส่วนตัวคิดว่า จขกท ลองนึกดูก่อนดีกว่าว่าอยากได้รถใหญ่แค่ไหน เพราะ x1 x3 รถคนละขนาดเลยนะครับ

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 10:20:27 »
เลือก x3 ครับ เหนือกว่าทุกอย่าง

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 00:40:20 »
X1 สดกว่า แต่รอดูว่าเอาเครื่องตัวไหนลงด้วยครับ ถ้าเอา 1.5 มาผมว่า ไป gla200 คุ้มกว่าน่ะ (ถ้าไม่ต้องการรถใหญ่)

X3 ใหญ่กว่า class สูงกว่า เพราะงั้นก็จะได้ option อื่นๆ น่าจะเพิ่มมากกว่าด้วยครับ

เพราะงั้น ยังรอดู X1 ตัวเป็นๆก่อนครับ ตอนนี้ยังตอบไม่ได้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 18:45:23 »
รอดู X1 ก่อนครับ
ผมว่าสวยมากๆเลยนะ ถ้าไม่ได้ขนเยอะหรือขับโหดมาก เหลือๆครับ