ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ camry มือสองที่เป็นรถบ้านจริง ๆ  (อ่าน 5468 ครั้ง)

ออฟไลน์ panumart

• Newbie
  • *
อยากได้ camry มือสองที่เป็นรถบ้านจริง ๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 11:25:10 »
ครอบครัว 4 คน ขับไปทำงานและส่งลูกไปโรงเรีนทุกวันคิดว่าคงต้องเปลี่ยนเป็นรถใหญ่ มอง camry เอาไว้ แต่อยากได้มือสองที่เป็นรถบ้านจริง ๆ ประมาณ ปี 12 - 14 งบไม่เกิน 850,000 บาท พอจะหาได้ที่ไหนครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: อยากได้ camry มือสองที่เป็นรถบ้านจริง ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 11:27:34 »
เว็บตลาดรถครับ ลองตามหาดู
มีทั้งเต๊นท์ทั้งบ้าน ต้องสกรีนเองล่ะครับ
งบ 8.5 แสน ได้ 2.5G หรือ Hybrid CD เลยครับ
ถ้าเอาตัวเบสิค 2.0G จะได้ปีใหม่กว่า 12
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

Re: อยากได้ camry มือสองที่เป็นรถบ้านจริง ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 11:43:26 »
ราคานี้ได้รถใหม่ป้ายแดงแลยนะครับ ถ้าเพิ่มเงินอีกนิดก็น่าจะได้ Nissan Sylphy 1.6 DIG-Turbo ตัวนี้ก็นั่งสบายพอตัวเลยครับ

ถึงจะดูไม่ใหญ่และวัสดุภายในที่ดีเท่า camry แต่น่าจะเป็นตัวหนึ่งนะครับ รถใหม่อย่างน้อยๆก็ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าบำรุงรักษา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 11:51:55 »
ครับเคยไปไปลองขับ nissan syphy แล้วผมเป็นคนตัวค่อนข้างใหญ่ (ท้วม เริ่มอ้วน) นั่งเบาะคนขับของ syphy แล้วไม่สบายเลยครับ ใจอยากได้รถใหญ่ขึ้นเพราะเจ้าลูกชายก็สูงเกือบ 175 ลูกสาวก็ขึ้น ป 6 แล้ว ก็เลยมองไปที่ camry หรือ รถใหญ่ขึ้นนะครับ แต่ที่แนะนำมาก็น่าสนใจครับ จะลองไปหาไหน web ตลาดรถดูด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 12:05:03 »
One2car = เต้นท์รถ แน่นอน

ตลาดรถ = ตอนก่อตั้งรถบ้าน สามปีหลังมาเนี่ย มีแต่รถเต้นท์

ขายดี = น่าจะรถบ้านผสมกับรถเต้นท์

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 13:11:22 »
เว็บตลาดรถครับ แนะนำไห้นั่งเฝ้าไว้เลย รถบ้านที่ลงขายมาไวไปไวครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 13:17:50 »
850,000 กัดฟันเพิ่มเงิน อีก เอามือหนึ่ง จะดีกว่าไหมครับ
ได้รถหน้าตาใหม่กว่า  ปีใหม่กว่า 

ถ้างบสัก 6 แสน ผมจะแนะนำ ยุครับ  ได้รถมือสอง  ตัว 2.0G Extremo
รุ่นนี้สวยนะครับ   แต่ ต้องเช็ตให้ดีๆ นะครับ ว่าชนหนักมาไหม เอาคนที่ดูรถเป็นไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 13:33:05 »
เว็บตลาดรถครับ แนะนำไห้นั่งเฝ้าไว้เลย รถบ้านที่ลงขายมาไวไปไวครับ

ตามนี้เลยครับ เปิดทุกวัน จะรู้เอง รถที่อยู่นานๆ เต้นท์
รถบ้านมาไม่เกินเดือนหายวับ

ตลอด15 ปีนี้ ผมลงขายในนี้มา 7 คันแล้วครับ
บางคันรถบ้าน แต่ร้อนเงินเต้นท์ โทรมาต่อราคาพร้อมจ่ายสด ก็ไปก่อน เหมือนกัน

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 14:19:50 »
เข้าบ่อยๆ ครับ

แต่ให้ดูรุปที่ถ่ายมา หากถ่ายแบบเดิมๆ เจ้าเดิมๆ รถเต้นท์แน่

เข้าบ่อยจะชำนาญครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 16:34:33 »
ดูให้ดีๆครับ ระวังเจอรถฟลีท รถบริษัท กลับไมล์ แล้วบอกว่าเป็นรถบ้านไมล์น้อย

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 16:41:59 »
ผมมองว่ารถเต๊นท์ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะครับ แต่สำคัญคือต้องดูให้เป็น

ผมเองเคยซื้อรถมือสองจากเต๊นท์มาสองคัน ของตัวเองและของเพื่อน
คันนึงมีแค่เปลี่ยนอะไหล่สิ้นเปลืองตามระยะ
อีกคันพึ่งซื้อไม่กี่เดือน ยังไม่ได้ซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรยกเว้นของเหลว

ขณะที่เคยไปดูรถบ้าน มีทั้งสภาพโทรมๆ ไอ้นู่นไอ้นี่พัง และก็มีพวกย้อมทำทีว่าเป็นรถบ้าน แต่จริงๆเป็นรถตัดมาขายต่อ

ที่จะบอกก็คือ เวลาจะซื้อ ให้มองสภาพเป็นหลัก อย่าคิดว่าเป็นเต๊นท์แล้วไม่เอาเลย แต่สำคัญก็คือต้องดูเป็นนั่นแหละ

ปล. ถ้าจะซื้อโตโยต้า ข้อมูลเค้าออนไลน์หมดนะครับ เอาเลขตัวถังไปเช็คที่ศูนย์ไหนก็ได้ บอกเค้าว่าจะซื้อมือสอง ขอเช็คประวัติ

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 18:12:28 »
ถ้ากังวลว่าดูไม่เป็น ซื้อ Toyota Sure ก็ไม่เสียหายครับ แพงกว่าหน่อย
แลกกับประกัน 1 ปี <--แค่นี้ก็คุ้มกับราคาที่มันแพงขึ้นแล้วนะ ผมว่า
ค่าแรงตรวจระยะ 2 ครั้งและความสบายใจ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 18:19:53 »
ถ้าคิดว่าเครื่อง 2.0 เพียงพอนะ

(ดูจากงบฯ) น่าจัดรถใหม่ดีกว่า
ได้ดอกเบี้ยต่ำกว่า ได้รับประกันเต็มที่ รถใหม่ปิ๊งๆ สบายใจสุดๆ
จัดไฟแนนซ์เพิ่มอีกหน่อย หารต่อเดือนไม่ต่างกันเท่าไรครับ  :)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 18:51:43 »
ถ้ากังวลว่าดูไม่เป็น ซื้อ Toyota Sure ก็ไม่เสียหายครับ แพงกว่าหน่อย
แลกกับประกัน 1 ปี <--แค่นี้ก็คุ้มกับราคาที่มันแพงขึ้นแล้วนะ ผมว่า
ค่าแรงตรวจระยะ 2 ครั้งและความสบายใจ

+1 ครับ แต่จะคุ้มเมื่อซื้อรถแบบ 3-5 ปีนะครับ เพราะหมดประกันตัวรถแล้ว

แต่ผมสังเกตดู แทบหาไม่ได้ครับ เดาว่าคงมีคนสอยไปเร็วมาก จนหมด :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 19:38:05 »
ต้องดูดีๆครับมือสอง เช็คประวัติ จ้างคนไปดู
ตลอดรถพ่อค้าเยอะเหมือนกัน ระวังเอาไว้ด้วย

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 19:48:24 »
รบกวนคุณ panumart ช่วยเช็คข้อความหลังไมค์ด้วยครับ
พอดีภรรยาจะเปลี่ยนรถพอดีครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 22:10:10 »
ถ้าดูรถไม่เป็นจริงๆอย่าเอาแคมรี่เลยครับ มือสองโอกาศเจอรถฟลีตย้อมไมล์เยอะมาก

งบนี้ลองหา Accord 2.0 หรือ Teana 2.0 จะเสี่ยงน้อยกว่า

ไม่ก็ CRV 2.0 ก็ได้ครับ รถใหญ่นั่งสบาย ขนของได้เยอะด้วย

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 01:03:35 »
แปลกจังบางทีเจอคนชอบบอกกลัวรถเต๊น อยากได้รถบ้าน เอาตามความจริงก่อนเป็นรถเต๊นก็เป็นรถบ้านมาก่อนทั้งนั้น ผมว่าควรจะใส่ใจกับสภาพรถและประวัติดีกว่า หารถที่สวยๆเช็คประวัติจากศูนย์ได้ ว่าซ่อมหรือทำอะไรไปบ้าง รถประวัติดีเช็คศูนย์ได้แพงหน่อยจ่ายให้เต๊นดีกว่าหารถบ้านที่ไม่ดูแลนะครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2015, 08:05:49 »
แปลกจังบางทีเจอคนชอบบอกกลัวรถเต๊น อยากได้รถบ้าน เอาตามความจริงก่อนเป็นรถเต๊นก็เป็นรถบ้านมาก่อนทั้งนั้น ผมว่าควรจะใส่ใจกับสภาพรถและประวัติดีกว่า หารถที่สวยๆเช็คประวัติจากศูนย์ได้ ว่าซ่อมหรือทำอะไรไปบ้าง รถประวัติดีเช็คศูนย์ได้แพงหน่อยจ่ายให้เต๊นดีกว่าหารถบ้านที่ไม่ดูแลนะครับ
ตามนั้นเลยครับ ผมซื้อรถมา 8 คัน บ้าน 5 เต็นท์ 2 ฝากศูนย์ขาย 1 คันสภาพดีสุดคือรถบ้าน แต่คันนั้นคือรู้จักกันกับเจ้าของเดิม ... รองมาคือคันที่ซื้อเต็นท์ทั้งสองคัน คันที่แย่สุดคือรถบ้านที่ผมดูไม่ขาดเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2015, 09:03:21 โดย Turin »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 09:26:26 »
ขอบคุณ veturilo ผมจะลองไปดูที่ toyota sure ก็ดีนะครับ มีรับประกัน 1 ปี ด้วย ผมเองอยากได้รถใหม่ป้ายแดงครับ แต่คุณภรรยา บอกว่าป้ายแดง
camry accord ราคาเท่ากันเลย 1,319,000 บาท สำหรับตัว 2.0 ก็เลยขอให้ผมลองหามือสองอายุ 2-3 ปี ดูก่อนถ้าไม่ได้ก็ค่อยไปคุยกันเรื่องป้ายแดง
ผมเลยต้องรีบหา เพราะทราบว่าปีหน้าภาษีรถใหญ่ขึ้นราคารถเพิ่มประมาณคันละแสนกว่า ๆ จะลองหาดูก่อนครับ ภรรยาอยากได้ camry โฉม 12-14 ครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ จะลองปฏิบัติตามที่ทุก ๆ ท่านแนะนำดูครับ