ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะแถว 3 Fortuner ถอดเก็บได้ไหมครับ  (อ่าน 10420 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
เบาะแถว 3 Fortuner ถอดเก็บได้ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 16:41:03 »
หากไม่มีความจำเป็นต้องใช้งาน
เพราะดูแล้วถ้าพับขึ้นมันดูแปลกๆครับ เกะกะบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ deathsheep

Re: เบาะแถว 3 Fortuner ถอดเก็บได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 16:52:00 »
ตัวนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ  แต่ตัวเก่าถอดนณอตยึดเอาออกได้

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
Re: เบาะแถว 3 Fortuner ถอดเก็บได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 17:50:27 »
หากไม่คิดว่ามีคนนั่งในอนาคต ถอดเลยครับ ที่เหลือกว้างมากมาย

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 19:02:36 »
มี screw ที่ขาเบาะครับ ถอดออกได้นะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 19:07:43 »
ผมว่าถอดได้นะ มันจะโล่งดีมากเลย หากไม่ได้ใช้   ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 19:32:48 »
ตรงนี้ก็เป็นข้อที่น่าสังเกตุหนึ่ง และเป็นเหตุผลสำคัญหนึ่งในหลายเหตุผลที่ผมตัดสินใจไม่เอาFortuner
เพราะอะไรทราบมั้ยครับ ลองสมมุติดูว่าคุณเอาออก แล้ววันดีคืนดีเกิดต้องใช้ขึ้นมาก็ลำบากต้องยกมาติดอีก ถ้ามีเวลาก็ดีไปแต่ถ้าไม่ล่ะครับ
ยกออกแล้วเอาไปไหน ก็เกะกะบ้านน่ะสิ คุณมีห้องเก็บของใหญ่ๆหรือเปล่าล่ะครับ
ถ้าปล่อยห้อยไว้แบบนั้นสักวันมันจะหลวมและเกิดเสียงดังเวลากระเทือน และยังบังทัศนวิสัยด้านข้างเข้าไปอีก ใส่ของใหญ่หรือกว้างมากก็ไม่ได้

ท้ายรถกว้างๆน่ะมันดี แต่ๆมันก็มีความน่ารำคาญแฝงมานะ ถ้าเราไม่ได้ต้องการใช้พื้นที่มากนัก สิ่งของท้ายรถจะกลิ้งไปมาทำให้เกิดเสียงรบกวนและกระจัดกระจาย
อันนี้จะเป็นข้อเสียของรถแบบแวนและSUVทุกคัน รถเก๋งขับแล้วสบายอารมณ์กว่าเยอะในเรื่องนี้
ในรถที่มีเบาะแบบแถว3พับได้ราบจะได้เปรียบทุกกรณี ไม่ว่าจะใช้หรือไม่ก็ไม่มีปัญหา ถ้าของไม่มากเราพับเบาะขึ้นจะบังคับควบคุมการกระจัดกระจายได้ดีกว่า
รวมถังการใช้เบาะแถว3ในการจัดวางสิ่งของได้ไม่กลิ้งและเป็นระเบียบได้ดีกว่า ปรกติผมใช้รถ7ที่นั่งแต่นั่ง2คนเป็นหลัก ผมก็ใช้หลักการนี้ในการจัดมันภาระเดินทาง
ไม่ใช่ว่าไม่นั่ง7คนแล้วแถว3จะไม่มีประโยชน์เลยนั่นเป็นความคิดที่ไม่ครบถ้วนครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 21:19:01 »
ถอดออกไปเลยครับ โปร่งโล่งมหาศาล

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 22:49:32 »
ตรงนี้ก็เป็นข้อที่น่าสังเกตุหนึ่ง และเป็นเหตุผลสำคัญหนึ่งในหลายเหตุผลที่ผมตัดสินใจไม่เอาFortuner
เพราะอะไรทราบมั้ยครับ ลองสมมุติดูว่าคุณเอาออก แล้ววันดีคืนดีเกิดต้องใช้ขึ้นมาก็ลำบากต้องยกมาติดอีก ถ้ามีเวลาก็ดีไปแต่ถ้าไม่ล่ะครับ
ยกออกแล้วเอาไปไหน ก็เกะกะบ้านน่ะสิ คุณมีห้องเก็บของใหญ่ๆหรือเปล่าล่ะครับ
ถ้าปล่อยห้อยไว้แบบนั้นสักวันมันจะหลวมและเกิดเสียงดังเวลากระเทือน และยังบังทัศนวิสัยด้านข้างเข้าไปอีก ใส่ของใหญ่หรือกว้างมากก็ไม่ได้

ท้ายรถกว้างๆน่ะมันดี แต่ๆมันก็มีความน่ารำคาญแฝงมานะ ถ้าเราไม่ได้ต้องการใช้พื้นที่มากนัก สิ่งของท้ายรถจะกลิ้งไปมาทำให้เกิดเสียงรบกวนและกระจัดกระจาย
อันนี้จะเป็นข้อเสียของรถแบบแวนและSUVทุกคัน รถเก๋งขับแล้วสบายอารมณ์กว่าเยอะในเรื่องนี้
ในรถที่มีเบาะแบบแถว3พับได้ราบจะได้เปรียบทุกกรณี ไม่ว่าจะใช้หรือไม่ก็ไม่มีปัญหา ถ้าของไม่มากเราพับเบาะขึ้นจะบังคับควบคุมการกระจัดกระจายได้ดีกว่า
รวมถังการใช้เบาะแถว3ในการจัดวางสิ่งของได้ไม่กลิ้งและเป็นระเบียบได้ดีกว่า ปรกติผมใช้รถ7ที่นั่งแต่นั่ง2คนเป็นหลัก ผมก็ใช้หลักการนี้ในการจัดมันภาระเดินทาง
ไม่ใช่ว่าไม่นั่ง7คนแล้วแถว3จะไม่มีประโยชน์เลยนั่นเป็นความคิดที่ไม่ครบถ้วนครับ

ใช่เลย กดไลค์ให้
นึกว่าจะมีผมคนเดียวที่คิดแบบนี้

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 00:38:46 »
ผมซื้อมาได้ 1 สัปดา ให้ศูนย์ถอดให้ไปละ

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 02:45:26 »
แล้วการถ่วงน้ำหนักด้านหลังจะไม่มีปัญหาเหรอครับ 

มันจะเด้งมากขึ้นมั้ยอ่ะครับ  เพราะเบาะสองตัวก็ไม่ใช่เบาๆ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 08:29:54 »
ถอดได้ครับ แต่ถ้าพับราบได้ จะดีมากเลย

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 11:31:53 »
ถ้าไม่ได้ใช้ บ้านมีที่เก็บก็ถอดไปสิครับ รถเราใช้เอง เรารู้ว่าใช้หรือไม่ใช้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 11:55:55 »
เห็นเซลล บอกถอดออกได้
One Day.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 12:21:08 »
พี่ที่บ.ตัดใจจากฟอร์ไปเอาปาเพราะเรื่องเบาะนี่แหละครับ ทั้งที่บ้านเค้าใช้โตมาตลอด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2015, 21:46:11 »
ได้ครับ ถอดง่ายๆเลย