ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ทิ้งน้ำสกปรก+เหม็น ทำเราเดือดร้อน จัดการยังงัยดี  (อ่าน 2532 ครั้ง)

ออฟไลน์ ffilc

• Newbie
  • *
ผมผมขับตามตูดเลยโดนแกล้งแบบไม่น่าให้อภัย ทั้งๆที่ไม่ขับจี้ก็ยังโดน  โดนบ่อยมากเพราะรถพวกนี้เยอะมากเลย  มีใครดัดแปลงน้ำฉีดกระจกหลังให้หันไปยิงรถพวกนี้บ้างไหม?

กฎหมายทำอะไรไม่ได้หรือ?  ใครมีวิธีรับมือรถพวกนี้บ้างครับ????

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มันทำยังไงหรอครับ เปิดกระจกสาดน้ำมาข้างหลังโดนรถท่านหรอครับ

ออฟไลน์ veturilo

• Full Member
นั่นสิครับ เรื่องราวเป็นอย่างไร
แต่ปกติแจ้งความดำเนินคดีได้นะครับ เอาเบาะๆทำให้เสียทรัพย์ก็ได้นะ หึๆๆๆ

ออฟไลน์ ffilc

• Newbie
  • *
พวกปิกอัพที่มีน้ำไหลออกมาจากกระบะเป็นระยะๆครับ  มีหลายรูปแบบมาก
เดาว่าขนสัตว์น้ำ  ขนสัตว์ชำแหละแล้ว  ฯลฯ
วันนี้ที่เจอไม่รู้เขาขนอะไร กระจายออกจากท้ายกระบะเป็นสเปรย์หมอกเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
แถวบ้านผมนะคุณ น้ำยางพาราลื่นๆ น้ำเมือกปลา เศษหินเศษดินจากรถบรรทุก ประชาชนร้องเรียนจนไม่รู้จะว่ายังไง พอนายทุน+ข้าราชการในพื้นที่ฮั๊วกันเรื่องมันก็เงียบ

ออฟไลน์ CarameLon

ง่ายสุดๆครับ กดคันเร่งแซงซ้ายหรือแซงขวายาวๆครับ
หรือ ชลอรถแล้วปล่อยเขาไป
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

promt

• บุคคลทั่วไป
มีใครพอจะให้ช่องทางหรือแนะนำได้ไหม

เจอเยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
วิธีที่ได้ผลที่สุดในยุคนี้คือถ่ายคลิบ ครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
แถวบ้านผมนะคุณ น้ำยางพาราลื่นๆ น้ำเมือกปลา เศษหินเศษดินจากรถบรรทุก ประชาชนร้องเรียนจนไม่รู้จะว่ายังไง พอนายทุน+ข้าราชการในพื้นที่ฮั๊วกันเรื่องมันก็เงียบ
อันนี้คือชัดเจน และถูกต้องที่สุดครับ
รถยางพารา รถปูน ไม่ใหญ่ทำไม่ได้  หักเลี้ยวที สาดกระจาย ไม่เคยเห็นโดนจับ

ออฟไลน์ JeansZ

วิธีที่ได้ผลที่สุดในยุคนี้คือถ่ายคลิบ ครับ

ใช่​เลย​ครับ ถ่าย​คลิป แล้ว​เอา​ลง YouTube แล้ว​เอา​ลง​เว็บ​ต้องห้ามเลย​ครับ คน​เห็น​เยอะ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
อันนี้คือชัดเจน และถูกต้องที่สุดครับ
รถยางพารา รถปูน ไม่ใหญ่ทำไม่ได้  หักเลี้ยวที สาดกระจาย ไม่เคยเห็นโดนจับ

มาจากวัดหลวงพ่อโสธรเข้าด่านที่จะขึ้นมอเตอร์เวย์ไปชลบุรี ก่อนถึงด่านจะมีบริษัทนึงมีรถ 6 ล้อวิ่งเข้าออกย้อยสอนเป็นเรื่องประจำ
สถานีก็อยู่ใกล้ๆไม่จับ

ออฟไลน์ Devil13

มาจากวัดหลวงพ่อโสธรเข้าด่านที่จะขึ้นมอเตอร์เวย์ไปชลบุรี ก่อนถึงด่านจะมีบริษัทนึงมีรถ 6 ล้อวิ่งเข้าออกย้อยสอนเป็นเรื่องประจำ
สถานีก็อยู่ใกล้ๆไม่จับ

ไม่จับเหรอกครับ เค้าจ่ายเป็นรายเดือน
รถใหญ่ๆที่วิ่งทุกคันจ่ายหมดและครับ แม้กระทั้งรถตู้
ไม่จ่าย = จับ
ไม่จับ = จ่ายรายเดือน