ผู้เขียน หัวข้อ: // J!MMY said : ขอความกรุณานะครับ หากเจอกันบนท้องถนน อย่าทำแบบนี้ !!! //  (อ่าน 12091 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ถึงทุกท่าน ที่เจอ J!MMY บนถนน ขณะกำลังขับรถ โดยเฉพาะ น้องคุณผู้อ่าน
ที่ขับ Volvo S80 แล้วพยายามไล่จี้พี่ ตอน 4 ทุ่มครึ่ง บนทางด่วนขั้นที่ 2
ช่วงหมอชิต

เข้าใจครับ ว่า อยากดูรถ ถึงขั้นยกมือถือของตน ขึ้นมาถ่ายรูปพี่ และพี่แพน
กับน้องต๊อบ ทั้งๆที่ตนเอง กำลังจะลงทางด่วน ทางลงไปทางแคราย

น้องครับ นิสัยพี่ ไม่ชอบให้ใครมาจี้ตูด มาดันตูด นั่นคือสาเหตุที่พี่กดคันเร่งหนีน้อง
เพราะตอนแรก พี่เข้าใจว่า น้องจะมาเล่นกับพี่ เพราะพี่ไม่คิดจะเล่นด้วย มีบางดอก
ที่พี่ถึงขั้นต้องขอเปิดไฟเลี้ยวขวา เพื่อปาดเข้าหน้าน้อง ซึ่งพี่ยอมรับเลยว่า อันตรายไปนะ

บอกตรงๆว่า ถ้าพี่ไม่คิดว่า น้องอาจเป็นคนอ่านของเว็บพี่ พี่คงหนี หรือไม่ก็ วางมิดน้อง
ชนหรือคว่ำกลางทางด่วนไปแล้ว

ขอรบกวนว่า ถ้าเจอกันแบบนี้อีก ให้มาข้างๆ เปิดหน้าต่างทักทายดีกว่าครับ
นั่นจะปลอดภัย กับเราทั้งคู่มากกว่า

ขอความกรุณานะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2015, 23:06:34 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Jacob

ว้าว แสดงว่ากำลังจะมีคลิปการขับ sylphy dig turbo ใช่มั้ยครับ   :)
ปูเสื่อรอ

ออฟไลน์ Tan Int

อาจจะอยากเล่นกับ Sylphy Turbo ด้วยรึเปล่า  :D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

promt

• บุคคลทั่วไป
คงมีคนอยากทักทายครับ

ออฟไลน์ Devil13

เป็นผู้อ่านเวปนี้ น่าจะทราบดีว่าพี่ JIMMY เกลียดการขับจี้คูดที่สุด
อยากเจอตัวเป็นๆ เค้ามีมิตติ้งประจำปีอยู่แล้ว ไม่น่าจะมาอยากไกล้ชิดอะไรแบบนี้

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
ความจุเท่ากัน Turboเหมือนกัน บูสทเท่ากัน >> เบนซินกินขาด

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
 S80 ในตำนาน 555

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

น่าเป็นห่วงจริงๆ ครับ เจอรถจี้แบบนี้

ออฟไลน์ ps000000

แหม่ ทำไปได้

ออฟไลน์ delete

สีเงินป่าวครัช เคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นในซอยไม่ใช่ถนนใหญ่ด้วย

ออฟไลน์ jumpon77

อย่าไปกวนพีเค้าครับเพราะแกทำคลิปครับถ้าอยากเจอตัวจริงก็มางานมิ้ตติ้งก็ได้ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ 2k

สีเงินป่าวครัช เคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นในซอยไม่ใช่ถนนใหญ่ด้วย

ตำนานที่ว่านี้เล่าขานยังไงครับ? สามปีที่แล้วเคยเจอ S80 สีเงินคันนึงขี้หาเรื่องมากผมแล่นอยู่ถนนด้านข้างตลาดคลองเตยแล้วเปิดไฟเลี้ยซ้ายเพื่อเปลี่ยนเลนชิดซ้ายจะมุ่งหน้าไปทางกรมศุลกากร ในกระจกข้างเจอS80สีเงินคันนึงพอเจอผมปิดไฟเลี้ยวเค้ารีบเหยียบคันเร่งรีบปรี่เข้ามาเลยหมายจะไม่ให้ผมเปลี่ยนเลนได้ แต่ด้วยความที่ระยะทางที่ห่างออกไปมากผมแค่เติมคันเร่งเพิ่มนิดนึงก็เปลี่ยนเลนเข้ามาได้เสร็จสรรพก่อนพี่แกจะเข้ามาใกล้ผมเสียอีก พอผมเข้าเลนมาได้เหมืนเค้ายิ่งคลั่งเร่งเครื่องมาจี้ท้ายแต่ผมเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกพอดีไม่ได้มุ่งหน้าตรงไปทางเดียวกับมัน ยังคุยกับคนที่นั่งมาด้วยกันเลยมันเป็นบ้าอะไรของมันตลาดคลองเตยสามทุ่มรถราเยอะแยะคนข้ามถนนควักไขว่มากมายแต่กลับคลั่งเร่งมาปิดห้ามคนอื่นเปลี่ยนเลน   :(

S80ที่จิมมี่เจอเมื่อวานคงจะทักทายผิดวิธีไปนะครับ ยังไงอย่าลืมว่าการจี้ท้ายนอกจากจะทำให้คนอื่นไม่ชอบแล้วยังเป็นอันตรายต่อชีวิตมากถ้ารถคันหน้าเบรคนิดเดียวจากสภาพการจราจรคันที่จี้ท้ายจะชนทันที เปลี่ยนวิธีเป็นบีบแตรสั้นๆแล้วโบกมือทักทายกันดีกว่า  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คันเมื่อวานน่าจะสีเงินไม่ก็สีทองครับ แต่ไม่ผิดจากสองสีนี้แน่นอน

แต่ผมว่าเขาก็ไม่ได้ขับเกะกะเกกมะเหรกอะไรนะ คืออาจจะรีบจริงหรือไม่ก็อยากลองเล่น
หรือไม่ก็แค่เป็นนิสัยปกติที่ถ้าอยากให้ใครหลบก็ใช้วิธีดูดตูดเอา แต่ปกติเนี่ยถ้าขับกัน 120
130 ระยะห่างจากคันหน้ามันควรจะ 8-10 เมตรเป็นอย่างต่ำแล้ว ปกติถ้ามีรถชิดเข้ามา
ในระยะนี้และวิ่งด้วยความเร็วเท่ากันตลอดเป็นผมผมก็หลบแล้วครับ หรือไม่รู้มันคงเป็นกรรม
อย่างนึง ตอนแก่ก็รับกรรม ตอนเป็นวัยรุ่นก็ไปจี้ตูดชาวบ้านไว้เยอะเหมือนกันผมน่ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ O_o"

เจอ Sylphy Turbo กดหนีหายเลย

ใจคงอยากจะ จะลองตามดูว่า 1.6 T แรงจริงๆดังที่ร่ำลือกันรึเปล่า  :D :D :D

ออฟไลน์ Mike

ขุ่นพระ!! บังเอิญเว่อร์ ไอ้ S80 สีเงินมิลเลเนี่ยม เนี่ยผมเจอ มา 2 หนแล้ว ต่างวัน แต่เวลา และสถานที่ ใกล้เคียงกัน
ผมใช้ทางด่วน ท่าเรือบ่อยๆ

จากที่อ่านมา  + กับที่ตัวเองเจอ มันคงเป็น สันดาน ของ S80 สีเงินมิลเลเนี่ยม คันนี้แน่ๆ เพราะผมเห็นมัน ตามตูดทุกคัน ในทั้ง 2 ครั้ง ที่ผมเจอ
ถ้ารีบขนาดนั้น ทำไมไม่มาตั้งแต่เมื่อวานฟะ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ใครพอทราบ หมวดทะเบียน หรือเลขด้วยก็ดี จะได้ตามเจ้าตัวมาได้ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ mothsan

เค้ากำลังทดสอบ ระบบช่วยเบรคว่ามันทำงานอยู่หรือเปล่า ครับ

ขำๆ นะ ครับ ขับรถมีน้ำใจ ไม่จี้ตูดครับ
ผมเคยขับไปเจอคุณจิมมี่บนถนน ยังไม่กล้าไปใกล้เลย เกรงใจไม่รู้ว่าทดสอบวัดค่าอะไรอยู่หรือเปล่า

แต่เคยมีอยู่ครั้งนึงเจอขับ S60 หรือ V60 ไม่แน่ใจ บนถนนบางนาตราด แล้วเลี้ยวเข้าแมคโดนัล ที่ปั๊มเชลล์เหมือนกัน ยังไม่กล้าเข้าไปทักเลยครับ เหมือนคุณจิมมี่รีบเข้าห้องน้ำนะครับ แฮ่ๆๆ
เกรงใจ ตอนแรกว่าจะขอถ่ายรูปด้วยซะหน่อย
(แฟนบอกว่าผมทำเหมือนเจอดาราเลย 555)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ใช้ถนนร่วมกันควรขับขี่อย่างปลอดภัยและมีมารยาทครับ น่าเสียดายที่บ้านเราไม่ได้ใส่ใจเรื่องนี้กันเท่าที่ควร  :(

เชื่อไหม บางคนถึงกับบอกว่าที่ขับจี้ๆมุดๆบนถนนเพราะเป็นการฝึกฝีมือ น่าเศร้ายิ่งนัก

ออฟไลน์ muying

โดยส่วนตัว ถ้าผมรีบผมจะจี้ตูด หากมีจังหวะแซงก็จะแซงไปเลยน่ะ

หากไม่รีบก็เว้นช่วงพอประมาณ

คงไม่ผิดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Visual

โดยส่วนตัว ถ้าผมรีบผมจะจี้ตูด หากมีจังหวะแซงก็จะแซงไปเลยน่ะ

ผิดครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

การจี้ตูดทำให้มุมอับสายตามากขึ้น ถ้าจะแซงเว้นระยะซักนิดจะเห็นจังหวะชัดกว่าเข้าไปจี้

ถ้ารีบจริง อย่าจี้ครับ

ออฟไลน์ swan

ผมคนนึงล่ะที่เกลียดมากหากใครมาจี้ตูด ยิ่งตาม ตจว ขับรถกันเร็วมากมันยังจ่อเข้ามาจนเกือบจะชนอยู่แล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าคนพวกนี้มันคิดอะไรอยู่

ออฟไลน์ SM.

อันตรายๆๆ

ออฟไลน์ pongsak_877

ถือว่าขับเสียมารยาทนะ จะแซงก็แซงจะขอทางก็ตบไฟสูง

ออฟไลน์ sixth gear

• Newbie
  • *
"น้องครับ นิสัยพี่ ไม่ชอบให้ใคร มาดันตูด"   :o

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์

ถ้ารีบจริงๆควรทิ้งระยะห่างๆแล้วกดแซงไปเลยครับ สำหรับผมพวกขับจี้คือพวกกวนตีน กุแน่กุเจ๋ง อะไรประมาณนั้นครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ delete

ตำนานที่ว่านี้เล่าขานยังไงครับ? สามปีที่แล้วเคยเจอ S80 สีเงินคันนึงขี้หาเรื่องมากผมแล่นอยู่ถนนด้านข้างตลาดคลองเตยแล้วเปิดไฟเลี้ยซ้ายเพื่อเปลี่ยนเลนชิดซ้ายจะมุ่งหน้าไปทางกรมศุลกากร ในกระจกข้างเจอS80สีเงินคันนึงพอเจอผมปิดไฟเลี้ยวเค้ารีบเหยียบคันเร่งรีบปรี่เข้ามาเลยหมายจะไม่ให้ผมเปลี่ยนเลนได้ แต่ด้วยความที่ระยะทางที่ห่างออกไปมากผมแค่เติมคันเร่งเพิ่มนิดนึงก็เปลี่ยนเลนเข้ามาได้เสร็จสรรพก่อนพี่แกจะเข้ามาใกล้ผมเสียอีก พอผมเข้าเลนมาได้เหมืนเค้ายิ่งคลั่งเร่งเครื่องมาจี้ท้ายแต่ผมเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกพอดีไม่ได้มุ่งหน้าตรงไปทางเดียวกับมัน ยังคุยกับคนที่นั่งมาด้วยกันเลยมันเป็นบ้าอะไรของมันตลาดคลองเตยสามทุ่มรถราเยอะแยะคนข้ามถนนควักไขว่มากมายแต่กลับคลั่งเร่งมาปิดห้ามคนอื่นเปลี่ยนเลน   :(

S80ที่จิมมี่เจอเมื่อวานคงจะทักทายผิดวิธีไปนะครับ ยังไงอย่าลืมว่าการจี้ท้ายนอกจากจะทำให้คนอื่นไม่ชอบแล้วยังเป็นอันตรายต่อชีวิตมากถ้ารถคันหน้าเบรคนิดเดียวจากสภาพการจราจรคันที่จี้ท้ายจะชนทันที เปลี่ยนวิธีเป็นบีบแตรสั้นๆแล้วโบกมือทักทายกันดีกว่า  :)

ผมเจอเหมือนคุณ2K ครับผม
จี้ท้าย แบบพุ่งปรี่เข้ามาเลย แต่เป็นในซอย ที่มันมีลูกระนาดดักรถเยอะๆอ่ะครับ
พอลูกระนาดผมก็ต้องเบรก มันก็จี้อยู่นั่นแหละ
ขับแบบนี้ แสดงถึงนิสัยหรือสันดานอ่ะครับ

ออฟไลน์ 2k

จี้ท้าย แบบพุ่งปรี่เข้ามาเลย แต่เป็นในซอย ที่มันมีลูกระนาดดักรถเยอะๆอ่ะครับ
พอลูกระนาดผมก็ต้องเบรก มันก็จี้อยู่นั่นแหละ
ขับแบบนี้ แสดงถึงนิสัยหรือสันดานอ่ะครับ

ในซอยมีลูกระนาดแล้วจี้ท้ายแบบพุ่งปรี่เข้ามานี่แสดงถึงความชั่วร้ายในจิตใจอันหาที่เปรียบไม่ได้ ในซอยที่มีลูกระนาดเยอะๆย่อมแสดงว่าพื้นที่นั้นต้องขับช้าๆเพื่อความปลอดภัยของคนในชุมชนนั้น การที่ปรี่เข้ามาจี้ท้ายหมายจะบีบให้เราขับเร็วตามที่มันต้องการนี่สรุปสั้นๆว่าเลวครับ....เรื่องชลอความเร็วในซอยแล้วจี้ท้ายนี่ผมเคยเจอมาทีนึงเป็นวอลโว่850ท้ายรถแปะป้ายเทอร์โบหราเลยนะ ผมกำลังออกจากบ้านไปร้านอาหารตอนดึกๆสักสามทุ่มได้มั้งซอยโล่งไม่มีรถเลยแหละแต่ด้วยความที่กลางซอยมีสะพานมีลูกระนาดชลอรถมากมายผมก็ชลอความเร็วสิครับเค้ามีให้ชลอนี่หว่า แล้วก็มี850คันนี้แหละตามท้ายมา มันคิดว่าที่ผมชลอความเร็วตอนขึ้นสะพานคือการกวนตีนมันมั้ง850คันนี้ก็เลยทำการเข้ามาจี้ท้ายผมกระชั้นชิดเพื่อกดดัน โธ่.....ในซอยย่อยๆทะลุไปแบริ่งสองเลนสวนกว้างๆหลังสามทุ่มมีแค่เอ็งกับข้ารีบมากทำไมไม่แซงไปวะ? ขึ้นสะพาน....ลงสะพาน...ผ่านลูกระนาดไปหนึ่ง......ผ่านลูกระนาดไปสอง........มันก็จี้อยู่นั่นแหละผมเลยเร่งเครื่องให้เร็วขึ้นอีกนิดนึง ซึ่งก็เหมือนกับยิ่งไปเต็มไฟคลั่งให้พี่แกเข้าเพราะเค้ายิ่งตามติดมาใหญ่เลย ทีนี้ผมเลยเร่งเต็มที่พี่แกก็เร่งตามพร้อมสวนเลนเพื่อหมายจะแซงขวา พฤติกรรมแบบนี้รู้เลยว่าจะแกล้งปาดหน้าผมแล้วเบรคนั่นแหละ แต่ซอยนี้ผมเชี่ยวชาญกว่าไอ้ตอนที่คู่ขนานกันไปก่อนที่จะถึงลูกระนาดอันถัดไปผมก็เบรคชลอความเร็วลงให้850คั้นนั้นกระแทกลูกระนาดเต็มแรงปั่ก!!!!ฮ่าๆๆๆๆ  ::) แล้วผมก็เปลี่ยนไปซอยอื่นให้มันคลั่งของมันไปคนเดียว  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Anvers30

พวกเก่งในซอยสินะ พอออกถนนใหญ่แล้วคลานเป็นหอยทาก เร็วในซอยคือจะรีบไปชนคนตายเหรอ? เจอแล้วรำคาญ >:(

ออฟไลน์ Lusifer

• Jr. Member
  • **

ในซอยมีลูกระนาดแล้วจี้ท้ายแบบพุ่งปรี่เข้ามานี่แสดงถึงความชั่วร้ายในจิตใจอันหาที่เปรียบไม่ได้ ในซอยที่มีลูกระนาดเยอะๆย่อมแสดงว่าพื้นที่นั้นต้องขับช้าๆเพื่อความปลอดภัยของคนในชุมชนนั้น การที่ปรี่เข้ามาจี้ท้ายหมายจะบีบให้เราขับเร็วตามที่มันต้องการนี่สรุปสั้นๆว่าเลวครับ....เรื่องชลอความเร็วในซอยแล้วจี้ท้ายนี่ผมเคยเจอมาทีนึงเป็นวอลโว่850ท้ายรถแปะป้ายเทอร์โบหราเลยนะ ผมกำลังออกจากบ้านไปร้านอาหารตอนดึกๆสักสามทุ่มได้มั้งซอยโล่งไม่มีรถเลยแหละแต่ด้วยความที่กลางซอยมีสะพานมีลูกระนาดชลอรถมากมายผมก็ชลอความเร็วสิครับเค้ามีให้ชลอนี่หว่า แล้วก็มี850คันนี้แหละตามท้ายมา มันคิดว่าที่ผมชลอความเร็วตอนขึ้นสะพานคือการกวนตีนมันมั้ง850คันนี้ก็เลยทำการเข้ามาจี้ท้ายผมกระชั้นชิดเพื่อกดดัน โธ่.....ในซอยย่อยๆทะลุไปแบริ่งสองเลนสวนกว้างๆหลังสามทุ่มมีแค่เอ็งกับข้ารีบมากทำไมไม่แซงไปวะ? ขึ้นสะพาน....ลงสะพาน...ผ่านลูกระนาดไปหนึ่ง......ผ่านลูกระนาดไปสอง........มันก็จี้อยู่นั่นแหละผมเลยเร่งเครื่องให้เร็วขึ้นอีกนิดนึง ซึ่งก็เหมือนกับยิ่งไปเต็มไฟคลั่งให้พี่แกเข้าเพราะเค้ายิ่งตามติดมาใหญ่เลย ทีนี้ผมเลยเร่งเต็มที่พี่แกก็เร่งตามพร้อมสวนเลนเพื่อหมายจะแซงขวา พฤติกรรมแบบนี้รู้เลยว่าจะแกล้งปาดหน้าผมแล้วเบรคนั่นแหละ แต่ซอยนี้ผมเชี่ยวชาญกว่าไอ้ตอนที่คู่ขนานกันไปก่อนที่จะถึงลูกระนาดอันถัดไปผมก็เบรคชลอความเร็วลงให้850คั้นนั้นกระแทกลูกระนาดเต็มแรงปั่ก!!!!ฮ่าๆๆๆๆ  ::) แล้วผมก็เปลี่ยนไปซอยอื่นให้มันคลั่งของมันไปคนเดียว  :P

;D ;D ;D