ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Accord MC ตัวเครื่อง 2.0 เปลี่ยนเครื่องเป็น 1.5 turbo ของ Civic 2016  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลย ไหนๆ จะยุบเครื่อง 2.0 ใน civic แล้ว ก็เปลี่ยนลง Accord MC ไปเลย อยากรู้ toyota camry 2.0 จะแก้ปัญหายังงัย

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ไม่เห็นต้องแก้อะไรครับ 2.0 ฉีดตรงก็ใช้ไปเรื่อยๆ พัฒนาไปเรื่อย สำหรับผมนะ เพราะถ้าไม่ได้เร็วจนแตกต่างากายก็ไม่มีผล รถเซ็กเมนต์นี้ไม่ได้ต้องการความเร็วมากมายนะ ที่มีอยู่มันก็พอแล้ว

ออฟไลน์ 2k

ยังไงก็ได้เห็นแน่ๆครับแค่ขึ้นอยู่กับว่าเมื่อไหร่เท่านั้นเอง หลายจากนี้สัก5ปีเครื่องขนาดเล็กเสริมกำลังด้วยเทอโบน่าจะเป็นที่แพร่หลายในหลายๆยี่ห้อทุกๆขนาดแล้ว  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ O_o"

คงได้เห็นแน่ครับ เพราะถอดเครื่อง 2.0 ออกจากตลาดจนหมดแน่ ไม่วันใดก้วันหนึ่ง ทั้ง Accord และ CR-V

อาจไม่ทันเห็นใน รุ่นนี้ คงได้เจอในรุ่นถัดไปครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ PREM

MC นี้ลุ้น 2.0 DI ก่อนดีกว่าครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ ps000000

่ราคามันจะฉุดไม่ลงเอานะครับนั่น

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
รอ model change น่าจะมีลุ้นกว่าครับ ต่อให้ใส่มาจริง camry ก็ไม่ปรับอะไรอยู่ละ เพิ่งจะใส่ D4S มาหมาดๆ รอเครื่องเทอร์โบในตัว model change อยู่ดี

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
1.5 Turbo แทน 2.0
2.0 Turbo แทน 2.4
2.0 Turbo High Output แทน V6

ออฟไลน์ whoami

mc ยังไงก็ยังไม่มาหรอกครับ อาจต้องรอ g10 คงมีโอกาสได้เห็น

ออฟไลน์ JeansZ

ถ้า 1.5 Turbo ลง​ใน HR-V นี่แหละ​ครับ รถ​คัน​ต่อไปของ​ผมแบบ​ไม่ต้อง​คิด​เลย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะฉีดตรงฉีดเฉียงก็ขอให้มันสั่นน้อยลงได้ป่ะ 55+

ออฟไลน์ SM.

ข่าวก็ว่าจะทำอยู่แล้วนี่ครับ