ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญผู้เชี่ยวชาญการตรวจภายใน ช่วยวิเคราะห์ให้ที  (อ่าน 6141 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

มีภาพน้องมีนา(หลุด)รายวัน มายั่วยวนให้ชวนพิศวงอีกแล้ว

รบกวนผู้เชี่ยวชาญ interior ภายในตัวรถ  ช่วยวิเคราะห์ทีว่าใช่เจ้ามาร์ช อีโค คาร์ ที่กำลังจะออกวันที่ 12 นี้มั๊ย

เครดิตภาพจากคุณ Jacop เวป thaimarch.com

- ความเห็นส่วนตัว คิดว่าใช่นะครับ ช่องแอร์กลมๆ ตามที่สื่อบางท่านเคยบบรยายตอนไป test drive

ออฟไลน์ M????

• Newbie
  • *
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าใช่หรือไม่ใช่ แต่ที่รู้แน่ๆคือ น่ารักดีอะ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าใช่หรือไม่ใช่ แต่ที่รู้แน่ๆคือ น่ารักดีอะ

ครับพ๊ม .... ท่านเจ้าของรูปเขาบอกว่าได้ภาพมาจากท่าเรือ (คงไม่ใช่ท่าเรือที่เตะกับเมืองทองแน่ๆ  ;D )

งั้นภายในอาจจะวิเคระห์ยาก เพราะ NMT เขาปิดเทปดำไว้แน่นหนาเวลา sale ไปทดลองขับ เซลเองก็ยังยืนยันไม่ได้
งั้นเอาภาพภายนอกล่ะกัน .... ไฟโปนๆหน้าสั้นๆแบบนี้ มันรุ่นอะไรกันอ่ะ หรือว่าทีงมงานนิสสันเขากำลังดูยาริส / Jazz
เพื่อเปรียบเทียบกับเจ้ามีนา ....

เอ๊ะหรือว่ามันคือ March™   ??

เครดิตภาพจากกระทู้
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=599.msg9575;topicseen#msg9575
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 16:11:47 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่าน่าจะใช่มาร์ชนะครับ แต่เป็นรุ่นล่างที่ 'ว่างเปล่า' ไม่มีทั้งการตกแต่ง และพวงมาลัยมัลติ สีดำทึบ
ดูแล้วให้ความรู้สึกว่างเปล่าจริงๆ แต่เชื่อว่าถ้ารุ่นสูงๆ การใช้สี และการตกแต่ง น่าจะทำได้ไม่แพ้ความ
น่ารักของรุ่นที่แล้วนะครับ (ไม่งั้นจะฟูลโมเดลเชนจ์ทำไม อะนะ)  :-\

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
น่าจะใช่นะ

^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
เอาไปเปรียบเทียบดูเอาเองละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 16:16:37 โดย mann »
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ครับพ๊ม .... ท่านเจ้าของรูปเขาบอกว่าได้ภาพมาจากท่าเรือ (คงไม่ใช่ท่าเรือที่เตะกับเมืองทองแน่ๆ  ;D )

งั้นภายในอาจจะวิเคระห์ยาก เพราะ NMT เขาปิดเทปดำไว้แน่นหนาเวลา sale ไปทดลองขับ เซลเองก็ยังยืนยันไม่ได้
งั้นเอาภาพภายนอกล่ะกัน .... ไฟโปนๆหน้าสั้นๆแบบนี้ มันรุ่นอะไรกันอ่ะ หรือว่าทีงมงานนิสสันเขากำลังดูยาริส / Jazz
เพื่อเปรียบเทียบกับเจ้ามีนา ....

เอ๊ะหรือว่ามันคือ March™   ??

เครดิตภาพจากกระทู้
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=599.msg9575;topicseen#msg9575

ในรูปไม่น่าจะใช่ ยาริส แจ็ส 100 เปอร์เซ็นต์นะครับ ผมว่ามันก็มาร์ชน่ะแหล่ะ  :-\

ออฟไลน์ BnN

ก็จริงแหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นตราก็น่าจะเป็นคำตอบได้แหละครับ

ออฟไลน์ PREM

ท่าจะดูดีนะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Chris Evn

จากรูปผมเดาว่าเป็นรุ่น TOP

เอาไปเปรียบเทียบดูเอาเองละกัน

เปรียบมวยเอ๊ยเปรียบเทียบไม่ได้เลยอ่ะครับ พี่เคนและกิ๊กพี่เคนนั่งบังซะอย่างงั้น  :P

เอาไปเปรียบเทียบกับเจ้า MARCH รุ่นเก่าดีกว่า ยังพอจะเห็นจุดที่แตกต่างบ้าง  ;)

จากรูปผมเดาว่าเป็นรุ่น TOP

ถ้ารุ่นล่างสุดไม่มีวิทยุแบบนั้น ก็ขอทายว่าเป็นรุ่น 1.2E Manual ครับ อีกอย่างเค้ายังผลิตรุ่น CVT ไม่ได้ไม่ใช่เหยอ
ถ้าผลออกมาแค่ในรูป ผมว่า interior ไม่สวยเลยง่ะ เพราะงั้นก็เลยคิดว่าในรุ่นน่าจะเป็นแค่รุ่นล่างๆ
ส่วนรุ่นท๊อป น่าจะตกแต่ง และใช้สีได้สวยงามมากมายกว่านี้นะครับ ภายในน่าจะเป็นจุดแข็งของ March ในตลาดโลก
มากกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เอาวะ อย่างน้อยมันก็มีก้านปัดน้ำผนแบบปรับความเร็วมาให้

แต่ดูแล้วไม่มีถุงลมนิรภัยมาให้เลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ kritphakhin

ออกมาแร้วครับ ::)