ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษีรถปีหน้า จะมีกรณีรถเก่าในสต็อกได้ราคาเดิมมั๊ยครับ  (อ่าน 3562 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
หรือว่าภาษีนี้เป็นภาษี ณ ที่จ่าย คือจ่ายเพิ่มเลยตอนเราจ่ายเงิน ไม่สนใจว่าจะเป็นรถเก่าปีก่อน เพราะยังไม่ได้ขายก็ยังไม่เสียภาษี  ขายเมื่อไหร่ เสียเมื่อนั้นครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

• Hero Member
จ่ายหน้าโรงงานครับ   ตอนนี้คงเร่งstockรถกันอยู่เว้นมาสด้า 2

ตามข่าวที่ผู้บริหารมิตซูออกมาบอกว่าจองรถปีนี้ได้ราคาเดิมแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมก็คิดแบบนั้นครับ รถตาม Stock ของ Dealer ไม่น่ามีผลกับราคา

แต่เซลก็บอกว่าไม่เกี่ยว ขายปีหน้าก็ราคาใหม่หมด

ตอนนี้ออกห่างจากเซลทั้งหลายไว้ก่อนครับ มั่วกันไปมา ไม่มีใครให้ความชัดเจนได้ ใน FB หรือที่แชร์ใน LINE ก็ไมีรู้จะเชื่อได้ไหม
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
จ่ายภาษีรถใหม่หน้าโรงงานผลิตครับ ตอนนี้บริษัทรถหลายๆรุ่นก็ได้เร่งผลิต stock ไว้น่าจะคงราคาเก่าไว้ถึงประมาณ เดือนมีนาคม 2559
@ngel gunman

ออฟไลน์ O_o"

ช่วงนี้เซลล์รถที่เคยไปทดลองขับ ต่างมาโทรมาบอกให้รีบๆออกปีนี้เดียวราคาขึ้น 5-6 หมื่นบาท

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เท่าที่คุยกับเจ้าของดีลเลอร์ เขาบอกว่าภาษีหน้าโรงงานครับ ใครสายป่านยาวก็ตักรถเก็บไว้ก่อน แล้วทยอยขายไปเรื่อยโดยเฉพาะรุ่นที่โดนปรับขึ้นเยอะ เพราะพอเจ้าอื่นขึ้นราคา คนซื้อก็จะวิ่งหาเจ้าที่ยังขายราคาเก่าอยู่  พวกเซลก็กระตุ้นต่อมอยากคนซื้อไปเรื่อย เพื่อหวังขายตอนนี้ให้เยอะที่สุดแหละครับ ปีหน้าไม่รู้

ออฟไลน์ deathsheep

เท่าที่คุยกับเจ้าของดีลเลอร์ เขาบอกว่าภาษีหน้าโรงงานครับ ใครสายป่านยาวก็ตักรถเก็บไว้ก่อน แล้วทยอยขายไปเรื่อยโดยเฉพาะรุ่นที่โดนปรับขึ้นเยอะ เพราะพอเจ้าอื่นขึ้นราคา คนซื้อก็จะวิ่งหาเจ้าที่ยังขายราคาเก่าอยู่  พวกเซลก็กระตุ้นต่อมอยากคนซื้อไปเรื่อย เพื่อหวังขายตอนนี้ให้เยอะที่สุดแหละครับ ปีหน้าไม่รู้

ส่วนเจ้าใหญ่ๆที่ได้stockรถก็จะออกโปร   "ออกรถรุ่นxxxวันนี้  รับไปเลยราคาเก่า"

ปล. เหตุการณ์นี้เป็นเหตุการณ์สมมติแต่งขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

ออฟไลน์ MUK

ผมว่า มีแน่ แต่ว่า คนขาย จะซื่อตรงกับเรามากน้อยเท่าไหร่ และเราจะดูจากอะไรหละครับสำหรับคนซื้อครับ
 :)

ออฟไลน์ Cool

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ทุกท่านเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ส่วนเจ้าใหญ่ๆที่ได้stockรถก็จะออกโปร   "ออกรถรุ่นxxxวันนี้  รับไปเลยราคาเก่า"

ปล. เหตุการณ์นี้เป็นเหตุการณ์สมมติแต่งขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

PJS ไงครับ ของจริง
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ราคาเท่าเดิมแต่เดาว่าส่วนลดของแถมน่าจะน้อยลงครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น