ผู้เขียน หัวข้อ: // เผยโฉมคันจริงแล้ว สดๆร้อนๆ Nissan March 2010 ว่าที่ EcoCar คันแรกของไทย  (อ่าน 25799 ครั้ง)

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
ด้านท้ายเหมือนออกแบบมาดีๆแล้วตอนท้ายสุดมีคนโดดเท้าคู่ถีบใส่ตรงไฟท้าย

ด้านหน้า ไม่มีข้อติอะไรคิดว่าอย่างนี้น่ะดีแล้ว
ด้านข้าง ชอบมาก ตีเส้นโค้งเดียวเหมือนไม่มีอะไรแต่ลงตัว

งานนี้พ่อแม่หลายคนอาจสบายใจ เพราะลูกสาวที่กำลังอยากได้รถใหญ่กว่าและแพงกว่า
อาจจะหันมามองตัวนี้แทน

ผมรู้สึกว่า มันเหมือนบางจุดไม่สมส่วน แต่มันก็นิดเดียว

อยากเจอคันจริงเร็วๆครับ งานมอเตอร์โชว์ปีนี้ บูทนิสสันหัวกระไดคงไม่แห้งแน่ๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
จะได้เสียตังค์ให้นิสสันก็คราวนี้ละครับ

ไปดูคันเป็นๆก่อนดีกว่า
ลุ้นๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ด้านท้ายเหมือนออกแบบมาดีๆแล้วตอนท้ายสุดมีคนโดดเท้าคู่ถีบใส่ตรงไฟท้าย

ด้านหน้า ไม่มีข้อติอะไรคิดว่าอย่างนี้น่ะดีแล้ว
ด้านข้าง ชอบมาก ตีเส้นโค้งเดียวเหมือนไม่มีอะไรแต่ลงตัว

งานนี้พ่อแม่หลายคนอาจสบายใจ เพราะลูกสาวที่กำลังอยากได้รถใหญ่กว่าและแพงกว่า
อาจจะหันมามองตัวนี้แทน

ผมรู้สึกว่า มันเหมือนบางจุดไม่สมส่วน แต่มันก็นิดเดียว

อยากเจอคันจริงเร็วๆครับ งานมอเตอร์โชว์ปีนี้ บูทนิสสันหัวกระไดคงไม่แห้งแน่ๆ

รอดูตามมหาลัยช่วงเปิดเทอมหน้าได้เลยครับ เห็นเจ้านี่เพ่นพ่านแน่นอน!!!!!!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
อีกนิดครับ รุ่นเสริม แบบ Bolero จากโรงงานไทยเลยจะมีโอกาสเป็นไปได้ไหมครับ และน่าจะทิ้งช่วงขนาดไหนครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ Puyzabra

ถ้ามี1.2Tผมขอคันนึงจริงๆนะ

ออฟไลน์ suran_me

• Newbie
  • *
สุดยอดครับ สมการรอคอย จะรอดูราคาว่าเป็นอย่างที่คาดกันหรือไม่ ถ้าใช่ก็จะแจ๊คผู้ฆ่ายักษ์หรือเปล่าต้องคอยลุ้นกันครับ :)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขอศูนย์บริการดี sale ตั้งใจขาย ผมว่า nissan ไทย เติบโตได้ไม่ยากครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ boyce

ชอบช่องแอร์ กลม มีสันนูน ครับ
เหมือน ลูกคลื่น แล่นพริ้ว อยู่ข้างหน้า รถติด มองเงาแดด บนสันนูน เพลินดี
ภายใน ต้องนั่งสบายแน่ เพราะ รูปทรงภายนอก นูน แบบ กล่องลบมุม
ภายนอก ลบ มุมกล่อง ได้ดี เล่นเส้นสาย แบบ ยุโรป คือ กล้าได้ กล้าเสีย
ไฟหน้า เรียว แต่ โคมใน กลมหลายวง รับกับ ไฟตัดหมอก กลมแบ๊ว
นิสสัน รุ่นนี้ น่ารัก ดีครับ

เหลือ แต่ ราคา ว่า มาร์ช จะน่ารัก สมกับ ภาษี ที่ถูกกว่า คนอื่น หรือไม่ครับ
มาร์ช ควรจะมีราคา ถูกกว่า Proton Savy เครื่อง เรโนล์ต 1.2 สี่สูบ นะ
เพราะ พระนคร ออโต้เซลล์ เขา รอ ย้อนเกล็ด ตั้งท่า จะ ขาย Proton สี่ประตูเก๋งซีดาน คู่ของ Savy
โดย ยังไม่เปิดราคาขาย คือ รอ ให้ มาร์ช เปิดตัวก่อน
เหมือน ที่ เคยรอ ราคา Honda Freed แล้ว เปิดตัว Proton Exora ให้ ถูกว่า Freed เป็นแสน
ผลคือ Exora ยอดขาย ถล่มทลาย
แต่ Freed หงอย ถูก น็อค ไป โดย มวย โนเนม แบบ Exora

มาร์ช ต้อง ระวัง ตัวเรื่อง ราคาให้ดีนะครับ
พลาดท่า จะถูก Proton ซีดาน เครื่อง เรโนล์ต 1.2 สี่สูบ จาก มาเลย์ น็อค ได้ใน ยกแรก

ตลาดรถเมืองไทย หมดยุค มวย คนละชั้น ไปแล้ว
คนไทย จำนวนมาก ซื้อ รถ ที่ ราคา ครับ
ใคร ถูกกว่า ก็ จะได้ ลูกค้า มากกว่า

ดู Honda Freed vs Proton Exora คู่นี้ เป็น ตัวอย่าง นะครับ การตลาดนิสสัน
ชื่อ Honda มา แพ้ Proton ก็ ตรง ราคา ขาย นี่แหละครับ

ส่วน เรโนล์ต ฝรั่งเศส ก็ ได้ทุกท่า
Proton รุ่น 1.2 ลิตร ขายได้ เรโนล์ต ก็ ได้เงิน
Nissan ขายได้ เรโนล์ต ก็ ได้เงิน

มีแต่ คนไทย เท่านั้นแหละครับ ที่ เป็น คนจ่าย อยู่ข้างเดียว

.... เห็นด้วยอย่างยิ่งครับคุณ traveller

ออฟไลน์ boyce

ขอศูนย์บริการดี sale ตั้งใจขาย ผมว่า nissan ไทย เติบโตได้ไม่ยากครับ
นี่ผมก็เห็นด้วยครับ เอาศูนย์บริการที่มีความรู้และบริการดี ๆ อย่างหลาย ๆ ยี่ห้อที่ยอดขายปัจจุับันดีกว่า
 ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

WooWออกมาซะที :D น่ารักเหมือนกันนะ :o

ออฟไลน์ pdz

• Newbie
  • *
  • ... as good as it gets ...
อยากให้มีแบบสองประตูจังครับ (มันจะสวยเหมือนมินิรึเปล่านา)

ออฟไลน์ Gangho

• Jr. Member
  • **
รอราคาที่แน่นอนแล้วค้าบ
สำหรับผมราคา มาก่อนรูปทรง  ;D ;D
(ชื่อ nissan ผมมั่นใจมากกว่า proton และ cherry)

ออฟไลน์ thinner

• Newbie
  • *
อยากให้พี่จิมมี่มารีวิวเร็วๆครับหลังรถได้เริ่มส่งมอบให้ลูกค้า

ผมจะได้เชียร์ให้ที่บ้านออกซักคันนึงครับ ถ้าออกมาแล้วโอเค

แต่ดูภายนอก ใน บอกได้ว่าสวยเลยละครับ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
รูปร่างน่าตา .. ไปรอดแล้วครับ
ขอแสดงความยินดีกับดีลเลอร์นิสสันทั่วประเทศ

ออฟไลน์ firstzeng

นิสสันรอดแล้วสวยเลยทีเดียว  หน้าตาบางคนบอกไม่สวย บางคนบอกสวยมาก  ประมาณว่าไม่รักก็เกลียดเลยผมว่ารถรุ่นนี้มีเอกลักษณ์ดี

ภายในสวยกว่าที่คิดเยอะ ใหญ่กว่าที่คิดอีก ยอดเยี่ยมไปเลย E-co คันแรกของไทย วู้ววว

รายต่อไปคันไหนจะเปิดตัวผมว่าน่าจะเป็น Ford Fiesta  แต่จะดับหรือจะดังดี M2 แซงหน้ากินไปหมดแล้ว March ยังมาเก็บตกอีก

จะมีเหลือให้ Ford Fiesta มั้ยเนี่ย   ช้าๆได้พร้าเล่มงาม...?

ออฟไลน์ nicsjerry

ว๊าาา  แบบนี้ ก้อ มาแย่ง MAZDA2 ซีดาน หมดเรยซินะ  ::)

ออฟไลน์ Jump

เหมือน ลูกคลื่น แล่นพริ้ว อยู่ข้างหน้า รถติด มองเงาแดด บนสันนูน เพลินดี
ภายใน ต้องนั่งสบายแน่ เพราะ รูปทรงภายนอก นูน แบบ กล่องลบมุม
ภายนอก ลบ มุมกล่อง ได้ดี เล่นเส้นสาย แบบ ยุโรป คือ กล้าได้ กล้าเสีย
ไฟหน้า เรียว แต่ โคมใน กลมหลายวง รับกับ ไฟตัดหมอก กลมแบ๊ว

เหลือ แต่ ราคา ว่า มาร์ช จะน่ารัก สมกับ ภาษี ที่ถูกกว่า คนอื่น หรือไม่ครับ
มาร์ช ควรจะมีราคา ถูกกว่า Proton Savy เครื่อง เรโนล์ต 1.2 สี่สูบ นะ
เพราะ พระนคร ออโต้เซลล์ เขา รอ ย้อนเกล็ด ตั้งท่า จะ ขาย Proton สี่ประตูเก๋งซีดาน คู่ของ Savy
โดย ยังไม่เปิดราคาขาย คือ รอ ให้ มาร์ช เปิดตัวก่อน
เหมือน ที่ เคยรอ ราคา Honda Freed แล้ว เปิดตัว Proton Exora ให้ ถูกว่า Freed เป็นแสน
แต่ Freed หงอย ถูก น็อค ไป โดย มวย โนเนม แบบ Exora

มาร์ช ต้อง ระวัง ตัวเรื่อง ราคาให้ดีนะครับ
พลาดท่า จะถูก Proton ซีดาน เครื่อง เรโนล์ต 1.2 สี่สูบ จาก มาเลย์ น็อค ได้ใน ยกแรก

ตลาดรถเมืองไทย หมดยุค มวย คนละชั้น ไปแล้ว
คนไทย จำนวนมาก ซื้อ รถ ที่ ราคา ครับ
ใคร ถูกกว่า ก็ จะได้ ลูกค้า มากกว่า

ดู Honda Freed vs Proton Exora คู่นี้ เป็น ตัวอย่าง นะครับ การตลาดนิสสัน
ชื่อ Honda มา แพ้ Proton ก็ ตรง ราคา ขาย นี่แหละครับ

ส่วน เรโนล์ต ฝรั่งเศส ก็ ได้ทุกท่า
Proton รุ่น 1.2 ลิตร ขายได้ เรโนล์ต ก็ ได้เงิน
Nissan ขายได้ เรโนล์ต ก็ ได้เงิน

มีแต่ คนไทย เท่านั้นแหละครับ ที่ เป็น คนจ่าย อยู่ข้างเดียว

ไม่มีทางที่ proton จะกดราคาลงมาสู้ได้มากๆหรอกครับ
ต่างกันยังไงๆ ก็หลักหมื่น แต่ หยางหน้ามา เจอ
ตัวแทน คุณภาพรถ แถม ราคาดอกเบี้ย ราคาประกันปีต่อๆไป แล้ว
เผลอๆแทบไม่ต่าง ไม่เหมือน freed อันนั้น กรณีพิเศษ จริงๆ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

ผมว่าถ้าจะให้นิสสันสามารถขายได้ดียิ่งขึ้นโดยที่ไม่ต้องกลัวโปรตรอน

นิสสันน่าจะทำคารางราคาค่าบำรุงรักษาทั้งรวมรายการอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนตามระยะทางให้ดูนะครับ

แล้วเปรียบเทียบกับของโปรตรอนดู ถ้าได้ดูเปรียบเทียบกันแล้วผมว่านิสันน่าจะได้ภาษีที่เยอะกว่านะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ kman007

• **
สิบตาเห็นคงไม่เท่ามือคลำ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mokey

• Newbie
  • *

ผมเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยสนใจกับหน้าตารถรุ่นนี้เท่าไหร่
ถ้าเทียบกับเทคโนโลยีที่จะลงในรถขนาดเล็กแบบนี้ไม่ว่าจะเป็นเครื่องยนต์
หรือเรื่องอุปกรณ์ในห้องโดยสารครับ ดูโดยรวมแล้วถือว่าเหมาะสมกับราคา(ถ้าเป็นตามที่คาดกันไว้นะ)
เอาไว้รอไปดูตัวจริงกันอีกที แต่ผมว่าถึงมันไม่ใช่คู่ฟัดกับแจ๊ส+น้อง2 ฮอนด้ากับมาสด้าอาจหนาวๆร้อนๆ
กับปริมาณการออกรถอย่างไม่ต้องสงสัย เพราะนี่จะเป็นฐานที่มั่นคงของนิสสันในเมืองไทยต่อไป

ต้องรอดูกันต่อไปครับ....................... :)

ออฟไลน์ GivesZa

นิสสันครับ

รถเกือบทุกรุ่นนิสสันดีหมดแล้วนะครับ

เทียน่าก็สวย นาวาร่าก็ดุคนออกก็เยอะ ทีด้าไมเนอร์โดยรวมก็โอเค แล้วนี่ยัง Eco march อีก

เหลืออย่างเดียวจริงๆนะคับ

ศูนย์บริการครับ ความทันสมัย ความเอาใจใส่ลูกค้า ราคาอะไหล่และค่าแรง
ผมหวังให้นิสสันเป็นเจ้าตลาดใหญ่ๆของเมืองไทยซะทีนะครับ เพราะคุณภาพรถนิสสันก็ดีทุกรุ่นเลย
ศูนย์เชียงใหม่ที่มีเจ้าของเดียว 3 สาขา อยากจะบอกกับท่านว่า.....ศูนย์รถนะครับ ไม่ใช่โรงงานร้าง.... เข้าไปแต่หละที น่ากลัวมาก!!!~
ปรับปรุงให้ศูนย์มันน่าเข้าเหมือนพี่โตกับพี่ด้าเค้าหน่อยสิคับ (ขอบ่น555~) ^^

ออฟไลน์ akkavit

สวยกว่าที่คิดนะ   แต่ผมว่าคงไม่ราคาถูกมากหรอก น่าจะพอๆกับ โซลูน่า

ตัวล่างๆ น่าจะเลข4นำ

ออฟไลน์ SUN-PS

ขายกระจายแน่ๆเลย
รถน่าใช้ ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ Nut_K

นิสสันครับ

รถเกือบทุกรุ่นนิสสันดีหมดแล้วนะครับ

เทียน่าก็สวย นาวาร่าก็ดุคนออกก็เยอะ ทีด้าไมเนอร์โดยรวมก็โอเค แล้วนี่ยัง Eco march อีก

เหลืออย่างเดียวจริงๆนะคับ

ศูนย์บริการครับ ความทันสมัย ความเอาใจใส่ลูกค้า ราคาอะไหล่และค่าแรง
ผมหวังให้นิสสันเป็นเจ้าตลาดใหญ่ๆของเมืองไทยซะทีนะครับ เพราะคุณภาพรถนิสสันก็ดีทุกรุ่นเลย
ศูนย์เชียงใหม่ที่มีเจ้าของเดียว 3 สาขา อยากจะบอกกับท่านว่า.....ศูนย์รถนะครับ ไม่ใช่โรงงานร้าง.... เข้าไปแต่หละที น่ากลัวมาก!!!~
ปรับปรุงให้ศูนย์มันน่าเข้าเหมือนพี่โตกับพี่ด้าเค้าหน่อยสิคับ (ขอบ่น555~) ^^

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ DKtogether

• **
เอา MICRA เปิดประทุนมาขายด้วยนะครับ เพื่อเป็นการกระตุ้นตลาดด ผมอยากได้ๆๆๆๆๆ เปิดประทุนนนนนน

ออฟไลน์ remontage

ที่เหลือคงแค่ ดูแลเข้มงวดใส่ใจ มาตรฐานศูนย์ กับบรรดาดีลเลอร์อย่างเดียวแล้ว

(..สงสัยเมียผมอยากได้แน่แบบนี้ ยิ่งกำลังหัดขับรถด้วย)

ออฟไลน์ yoyoland

มาเชียร์ ให้ขายดี

อยากเห็น Nissan ทัดเทียน สองเจ้าตลาดในไทยได้

ก็เห็นๆๆๆ ว่า ศูนย์บริการ ต้องมีศูนย์ดีๆๆๆ มากกว่านี้   

สุดท้ายผู้บริโภคจะได้มีตัวเลือกดีๆๆมากขึ้นนน

ออฟไลน์ Sman

ความเห็นส่วนตัวหน้าตารถด้านหน้าพอใช้ได้แล้วครับ คือเรียบๆ ไม่โดดเด่นประมาณ แจ๊ส 2 หรือสวิฟท์

แต่ด้านท้ายมันตัดๆ ยังไงไม่รู้ น่าจะตึโป่งหน่อยๆ จะสวยกว่า

ส่วนด้านในโดยรวมก็ดูดีครับ ถ้าเป็นแบบตัวท๊อปครับ แต่ถ้าเป็นแบบ มือหมุน 3 วง ของแอร์ มันดูแปลกๆ พิกล

อ้อ ภาพที่เห็นฝรั่งนายใหญ่นิสสันนั่ง ถ้าสังเกตุดีๆ ผมว่าเบาะมันเล็กน่ะ เพราะเขานั่งชิดพนักพิงแล้ว ไหล่เลยพนักศีรษะเลย นอกจากนี้ดูตัวเบาะยังใหญ่ไม่มากด้วย เพราะช่วงไหล่ก็เลยออกมาทั้ง 2 ด้านพอสมควรเลย

อย่างไรก็ต้องไปดูตัวจริง ก่อนตัดสินใจครับ เพราะถ้ามันเล็กมากเกินไป มองไปทาง แจ๊ส หรือสวิฟท์ดูสวยกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
สำหรับผมแล้ว

หาความสวยไม่เจอ

ความน่ารัก ไม่ยักมี

ขอผ่าน
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
รอลุ้นเรื่องราคากับ option ภายในรถว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ

ถ้าโดนก็ได้จ่ายแน่นอนครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี