ผู้เขียน หัวข้อ: อนาคต พี่ J!MMY มีแผนรีวิวรถบรรทุกหนัก (10ล้อ) ใหมครับ  (อ่าน 8552 ครั้ง)

ออฟไลน์ veezaa

• Newbie
  • *
ติดตามเวปนี้มานานแต่ยังไม่เคยเห็นพี่ J!MMY กล่าวถึงรถบรรทุกหนักเลย..(10 ล้อ) พอดีหาข้อมูล 10 ล้ออยู่ ระหว่าง ISUZU 360 กับ HINO 380  รบกวนพี่ๆในที่นี้ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้หน่อยครับว่าควรจะเลือกรุ่นใหนดี (การใช้งาน รถพ่วงขน หิน-ดิน-ทราย).

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: อนาคต พี่ J!MMY มีแผนรีวิวรถบรรทุกหนัก (10ล้อ) ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 15:12:19 »
ผมไม่ใช่ทีมงาน แต่คิดว่าคงไม่ได้ทำครับ คนทั่วไปขับรถสิบล้อไม่ได้ครับ ทำไปมีคนอ่านไม่กี่คน ไม่คุ้มแรงครับ

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
Re: อนาคต พี่ J!MMY มีแผนรีวิวรถบรรทุกหนัก (10ล้อ) ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 15:16:34 »
ผมไม่แน่ใจ พี่จิมมี่มีใบขับขี่รถสิบล้อเปล่า และใครจะให้ยืมมาทดลองล่ะครับ ขนาดอีซุซุ ยังไม่มีนโยบายให้สื่อขับเลย สิบล้อนี่คงหมดสิทธิ์

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 15:45:09 »
เป็นรถที่คนซื้อไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ซื้อ

เอาง่ายๆครับ ตรีเพรชพยายามโปรโมท isuzu smoother สุดๆ ซึ่งเป็นเกียร์ที่ไม่ต้องเหยียบคลัท ฟังดูน่าจะดี แต่ยอดขายไม่ได้เรื่องเลย

ดังนั้นการแข่งขันในรถบรรทุกหนัก ไม่ได้แข่งกันเรื่องเทคโนโลยีหรือความสบาย แต่แข่งกันเรื่องทนทานและราคา ต่อให้พี่จิมมี่รีวิวและรถทำได้ดีแค่ไหนถ้าราคาแพงหรือรถไม่ทนก็เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 15:58:07 »
ผมเดาว่าไม่น่าจะมีแผนรีวิวรถบรรทุกนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 16:03:39 »
ถ้ามีบริษัทรถส่งรถมาให้ หรือบ้านคุณจิมมี่จอดได้คงมีมั้งครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 16:07:32 »
ถ้ามีรีวิวรถสิบล้อแล้วต่อไปคงมีรีวิวรถขุดดิน รถดันดิน รถเครน รถปูนด้วยดีไหม  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 16:17:38 »
เอายังงั้นเลยหรอครับ 55555

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 16:35:46 »
เป็นรถที่คนซื้อไม่ได้ใช้ คนใช้ไม่ได้ซื้อ

เอาง่ายๆครับ ตรีเพรชพยายามโปรโมท isuzu smoother สุดๆ ซึ่งเป็นเกียร์ที่ไม่ต้องเหยียบคลัท ฟังดูน่าจะดี แต่ยอดขายไม่ได้เรื่องเลย

ดังนั้นการแข่งขันในรถบรรทุกหนัก ไม่ได้แข่งกันเรื่องเทคโนโลยีหรือความสบาย แต่แข่งกันเรื่องทนทานและราคา ต่อให้พี่จิมมี่รีวิวและรถทำได้ดีแค่ไหนถ้าราคาแพงหรือรถไม่ทนก็เท่านั้นครับ

ในไทย smoother ดันมาเปิดตัวกับ Elf ซึ่งเป็นรถบรรทุกขนาดเล็กก็จบข่าวสิครับ เรื่องเกียร์ออโต้รถบรรทุกเนี่ยถ้าเป็นรุ่นใหญ่คุณใส่มาขายได้ครับ มีคนซื้ออยู่แล้ว ดูอย่าง Volvo,Scania ในไทยได้ ยอดขายรุ่นเกียร์ออโต้กับเกียร์ธรรมดาแชร์ตลาดไม่ต่างกันเท่าไหร่ ล่าสุดผมเจอรถบรรทุกยี่ห้อนึงรุ่นเกียร์ออโต้ Back order 6เดือน เกียร์ธรรมดามีรถพร้อมส่งทันที

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 16:39:00 »
หัวลาก scania มันเท่ห์มาก อยากรู้จังว่าข้างในจะนั่งนอนสบายไหม เห็นที่อเมริกาคนขับรถบรรทุกกินนอนในรถกันเลยทีเดียว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Aizy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 16:56:09 »
ในกรณี ถ้าจะมีการเพิ่ม การรีวิว ... " ถ้าจะรีวิว รถบรรทุก 10 ล้อ "

ผมขอเป็นรีวิวรถ 4x4 แบบ Off-Road ดีกว่าครับ (ถ้าให้ผมโหวตนะ)
( ** เข้าใจว่ามันต้องใช้ทรัพยากรบุคคล สถานที่ เวลา ฯลฯ เพิ่มขึ้นมากมาย **)

อย่างเช่น กระบะ ขับ 4 (Revo, Triton, Ranger, Dmax, Colorado)
หรือ PPV บ้านในเรา --> Fortuner, Pajero Sport, Everest, Mu-X, Trailblazer

ไปขับบนทางด่วน สาดโค้งทีสองที ไล่เกียร์ ดูความเร็งสูงสุด ทดลองนั่ง ความเงียบ ความสุนทรีย์ ดูหนังฟังเพลง การใช้งานทั่วไป ดูอัตราสิ้นเปลือง
ผมว่ามันเหมือนการรีวิวรถเก๋ง หรือ รถยนต์นั่งโดยสารเท่านั้นเอง มันไม่ได้สะท้อนความสามารถของรถพวกนี้เลย

แค่โหมด 4H ที่ติดมา (ขับเคลื่อน 4 ล้อ) ยังไม่เคยได้มีการรีวิวเลยครับ,
มันกินน้ำมันแค่ไหน ใช้แล้วดีจริงไหม ล้อฟรีไหม ไปรอดไหม ก็ไม่มีการทดสอบเลย

บางทีอัตราทดเกียร์ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ฟังก์ชั่นต่างๆ
เขาอาจจะเซ็ตมาให้เหมาะกับการขับแบบ Off-road ก็เป็นได้
(ซึ่งคนทั่วไปก็ไม่เคยจะได้รับรู้)

ซึ่งผมมองว่า อยากให้เพิ่มตรงนี้เข้าไปครับ

เข้าใจนะครับว่า เมื่อมันไม่ใช่รถยนต์นั่งโดยสาร และมีความสามารถหรือฟังก์ชั่นเฉพาะทาง
มันก็เริ่มมีรายละเอียด ยุ่งยาก ซับซ้อน และวุ่นวายมากขึ้นเยอะ สำหรับคนรีวิว (วุ่นวายเลยละ)

แต่ผมมองว่า กระบะ และ PPV เป็นรถที่ได้รับความนิยมและใช้อย่างแพร่หลาย
เลยมองว่า ถ้าทีมงานจะขยันมากขึ้น หาอะไรทำเพิ่มขึ้น อยากเพิ่มบทความ ความหลายหลาย หรือ ฯลฯ
ผมคิดว่ารายละเอียดของ กระบะ และ PPV เป็นเรื่องที่น่าสนใจครับ

ขอบคุณครับ
คห.ส่วนตัวล้วนๆ  :) :) :) :)

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 17:37:04 »
ถ้าพี่จิมได้รถมาผมยินดีขับทดสอบให้ครับ ผมขะบสิบล้อลากอ้อยอยู่ รถรวมอ้อย80กว่าตัน ผมเอาอยุ่ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 18:07:42 »
ถ้าพี่จิมได้รถมาผมยินดีขับทดสอบให้ครับ ผมขะบสิบล้อลากอ้อยอยู่ รถรวมอ้อย80กว่าตัน ผมเอาอยุ่ อิอิ

ป่ะ เรา2คนจับคู่กันดีกว่า

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 18:36:29 »
เรื่องการบรรทุกให้ไปถามคนชื่อ เสนาะ  เทียนทอง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 18:50:34 »
อ่านแค่หัวข้อก็ฮาลั่นออฟฟิศเลยอ่ะ 555+ เพราะติดตามคลิปคุณแพนกับคุณจิมตลอด แค่นึกว่าพี่แกขึ้นขับสิบล้อ แล้ววิจารณ์ไปด้วยนี่จะน่ารักขนาดไหนนะ ^^

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 19:12:53 »
สเปครถบรรทุกในไทยคือ ทนทาน ประหยัด บรรทุกเกินสเปคได้ ดูแลง่าย ซ่อมสบาย อุปกรณ์เพื่อความสบายไม่ต้องมี อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยไม่จำเป็น

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 19:59:11 »
เคยขอลองนั่งรถหัวลากที่ Australia ตอนไปทำงานที่นั่น ระยะทางสั้นๆ บอกได้เลยทั้งใหญ่และนั่งสบายมากๆๆๆ

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 20:12:33 »
ใช้อยู่ครับ ทั้งFXZ360 และ Victor380

ผลการใช้งานผม 360 ชนะขาด โดยเฉพาะอัตรากินน้ำมัน แต่ฮีโน่ก็กำลังแก้ไขอยู่ หวังว่าคงแก้ไขได้นะครับ

ไม่งั้นผู้ใช้อย่างผมแย่เลย. หลังไมค์ได้ครับ

จริงๆ แล้วฮีโน่ใส่เทคโนโลยี ไปมาก น่าจะเหนือกว่า 360 แต่เพียงเรื่องอัตรากินน้ำมันที่สู้เขาไม่ได้
ก็กลบส่วนดีอื่นหมด เพราะรถเพื่อการพาณิชย์มีกำไร-ขาดทุน ก็ตรงต้นทุนน้ำมันนี่แหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2015, 20:21:13 โดย eaton fuller »

ออฟไลน์ Siemens

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 22:03:15 »
อยากให้มีครับ และให้ทดสอบความเร็วสูงสุดด้วยอะคราบ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 22:20:24 »
ผม​ว่า ต้อง​ไปเว็บพวก truck​fanclub หรือ truck.in.th (รถบรรทุก คือ ชีวิต) จะ​มี​เว็บ​บอร์ดของ​กลุ่มคนขับรถบรรทุก มา​แชร์ประสบการณ์ user review คือ​เป็น​เว็บ​บอร์ดรถบรรทุกน่ะ​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 22:42:25 »
ใช้อยู่ครับ ทั้งFXZ360 และ Victor380

ผลการใช้งานผม 360 ชนะขาด โดยเฉพาะอัตรากินน้ำมัน แต่ฮีโน่ก็กำลังแก้ไขอยู่ หวังว่าคงแก้ไขได้นะครับ

ไม่งั้นผู้ใช้อย่างผมแย่เลย. หลังไมค์ได้ครับ

จริงๆ แล้วฮีโน่ใส่เทคโนโลยี ไปมาก น่าจะเหนือกว่า 360 แต่เพียงเรื่องอัตรากินน้ำมันที่สู้เขาไม่ได้
ก็กลบส่วนดีอื่นหมด เพราะรถเพื่อการพาณิชย์มีกำไร-ขาดทุน ก็ตรงต้นทุนน้ำมันนี่แหละครับ

วิ่งแบกเหรอครับ ถึงต้องใช้ 380 จอมซดตายอดตายอยาก เพราะวิ่งปกติ 344 ก็สบายๆแล้วครับ ตัว344เบรคเสริมดีกว่า380ด้วย อย่างผมถ้าใครมาถามซื้ออะไรดี2ยี่ห้อนี้ ผมบอกว่าถ้าไม่แคร์เรื่องน้ำมันออกฮีโน่ดีกว่า อะไหล่หาง่ายกว่าเยอะโดยเฉพาะอะไหล่มือสองที่เป็นพวกตัวถัง 360 หายากมาก ถ้ามีก็โคตรแพงเพราะรุ่นนี้ญี่ปุ่นไม่นิยมใช้รุ่นนี้มันข้ามไป Giga เลย หาอะไหล่ FUSO Super Great ยังง่ายกว่า 360 อ่ะครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 23:27:23 »

วิ่งแบกเหรอครับ ถึงต้องใช้ 380 จอมซดตายอดตายอยาก เพราะวิ่งปกติ 344 ก็สบายๆแล้วครับ ตัว344เบรคเสริมดีกว่า380ด้วย อย่างผมถ้าใครมาถามซื้ออะไรดี2ยี่ห้อนี้ ผมบอกว่าถ้าไม่แคร์เรื่องน้ำมันออกฮีโน่ดีกว่า อะไหล่หาง่ายกว่าเยอะโดยเฉพาะอะไหล่มือสองที่เป็นพวกตัวถัง 360 หายากมาก ถ้ามีก็โคตรแพงเพราะรุ่นนี้ญี่ปุ่นไม่นิยมใช้รุ่นนี้มันข้ามไป Giga เลย หาอะไหล่ FUSO Super Great ยังง่ายกว่า 360 อ่ะครับ

แบก380กินมากกว่า ไม่แบก380 ก็กินมากกว่า เหมือนคุณบอก ตายอดตายอยากมาจากไหน

344 ประหยัด OK เลย แต่ผมรับทั้ง2งานจึงเลือกใช้380 ไอ้ตัวซด กินมากกว่าMega FM2P ตัวแรกอีก
ช้ำใจ ในโฆษณาบอกว่ากินน้อยกว่ารุ่นเก่า

ที่ซื้อVictor เนื่องจากมีความคิดตรงกับคุณ อะไหล่เชียงกงหัวเก๋งMegaมีมากราคาถูก
หัวRobocob แพงมากเกือบล้าน

จุดเด่นฮีโน่มีเยอะ ผมเจอจุดด้อยกินน้ำมัน จุก เลย

ออฟไลน์ Nott

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 09:51:46 »
ถ้ามีเทสท์ แจ้งล่วงหน้านะครับ กลัวขับไปเจอตอน Max Speed :) :)

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 10:53:10 »
สองล้อ ยังไม่เคยทำ
สิบล้อคงไม่ได้ทำ

แต่ถ้ามีก็น่าอ่าน จะได้แนวคิดใหม่ๆ

เสียวตอน CHECK CHECK OUTTTTT ช่วงขึ้นเนิน ;) ;D :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2015, 10:55:29 โดย yourturle »
One Day.

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 11:54:46 »
ในกรณี ถ้าจะมีการเพิ่ม การรีวิว ... " ถ้าจะรีวิว รถบรรทุก 10 ล้อ "

ผมขอเป็นรีวิวรถ 4x4 แบบ Off-Road ดีกว่าครับ (ถ้าให้ผมโหวตนะ)
( ** เข้าใจว่ามันต้องใช้ทรัพยากรบุคคล สถานที่ เวลา ฯลฯ เพิ่มขึ้นมากมาย **)

อย่างเช่น กระบะ ขับ 4 (Revo, Triton, Ranger, Dmax, Colorado)
หรือ PPV บ้านในเรา --> Fortuner, Pajero Sport, Everest, Mu-X, Trailblazer

ไปขับบนทางด่วน สาดโค้งทีสองที ไล่เกียร์ ดูความเร็งสูงสุด ทดลองนั่ง ความเงียบ ความสุนทรีย์ ดูหนังฟังเพลง การใช้งานทั่วไป ดูอัตราสิ้นเปลือง
ผมว่ามันเหมือนการรีวิวรถเก๋ง หรือ รถยนต์นั่งโดยสารเท่านั้นเอง มันไม่ได้สะท้อนความสามารถของรถพวกนี้เลย

แค่โหมด 4H ที่ติดมา (ขับเคลื่อน 4 ล้อ) ยังไม่เคยได้มีการรีวิวเลยครับ,
มันกินน้ำมันแค่ไหน ใช้แล้วดีจริงไหม ล้อฟรีไหม ไปรอดไหม ก็ไม่มีการทดสอบเลย

บางทีอัตราทดเกียร์ อัตราเร่ง ช่วงล่าง ฟังก์ชั่นต่างๆ
เขาอาจจะเซ็ตมาให้เหมาะกับการขับแบบ Off-road ก็เป็นได้
(ซึ่งคนทั่วไปก็ไม่เคยจะได้รับรู้)

ซึ่งผมมองว่า อยากให้เพิ่มตรงนี้เข้าไปครับ

เข้าใจนะครับว่า เมื่อมันไม่ใช่รถยนต์นั่งโดยสาร และมีความสามารถหรือฟังก์ชั่นเฉพาะทาง
มันก็เริ่มมีรายละเอียด ยุ่งยาก ซับซ้อน และวุ่นวายมากขึ้นเยอะ สำหรับคนรีวิว (วุ่นวายเลยละ)

แต่ผมมองว่า กระบะ และ PPV เป็นรถที่ได้รับความนิยมและใช้อย่างแพร่หลาย
เลยมองว่า ถ้าทีมงานจะขยันมากขึ้น หาอะไรทำเพิ่มขึ้น อยากเพิ่มบทความ ความหลายหลาย หรือ ฯลฯ
ผมคิดว่ารายละเอียดของ กระบะ และ PPV เป็นเรื่องที่น่าสนใจครับ

ขอบคุณครับ
คห.ส่วนตัวล้วนๆ  :) :) :) :)
  ผมว่าไม่ได้ครับเพราะทีมงานคงมีอุปสรรคสำคัญในเรื่องเวลา สนามทดสอบ  ความชำนาญในการขับออฟโรดผมสังเกตุว่าคุณ Jimmy ยังให้สื่อมวลชนคนอื่นที่ชำนาญกว่าในการขับ 4x4 เข้าพื้นที่   

อีกอย่างบริษัทรถยนต์ในไทยที่ทำการทดสอบ 4x4  ให้ดูส่วนใหญ่หรือทั้งหมดมันแค่การโฆษณาแน่นอนว่าผมไม่ค่อยชอบ  เพราะตอนไปวิ่งใช้งานในชีวิตจริง มันแตกต่างกัน   เราต้องเผชิญทุกอย่างจริงและแก้ปัญหาด้วยตัวเองแต่ในสนามทดสอบรถ 4x4  ยี่ห้ออะไรก็ทำได้        ใครเลยจะรู้ว่าระบบที่ Fortuner  ให้มามันลุยป่าไม่ได้ต้องตบแต่งอีกพอสมควร          ใครเลยจะทราบว่า Pajero  ที่ให้มาเหมือนรถวิ่งในเมืองมากเกินไป     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2015, 12:02:27 โดย Auto »

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 12:03:54 »
 :'(

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 12:18:06 »
อย่าว่าแต่ 10 ล้อ เลยครับ คงยากนะครับ การรีวิวรถยนต์ ก็ต้องมีขอบเขตนะครับ

จะรีวิวทุกอย่างที่มีล้อ คงไม่ไหวครับ ไหนจะใบอนุญาตขับขี่รถประเภทนี้อีก จะเอารถ 10 ล้อ รถพวง ขึ้นทางด่วน ตอนดึกๆ

ไหนจะที่จอดรถอีก จะไปจอดตรงไหน เอาแค่กลับหัวรถหามุมถ่ายรูปสวยๆ ยังยากเลยครับ

เอาแค่รถที่ใช้กันธรรมดาทั่วๆไปในชีวิตประจำวัน ยังรีวิวลงยังไม่ครบเลยครับ

ถ้าเอา 10 ล้อมาอีก ก็ไม่รู้จะรึวิวประเด็นไหน ความนุ่นนวล อัตราเร่ง 0-100 ความสะดวกสบายออปชั่นต่างๆ ถุงลมกี่ใบ ราคาความคุ้มค่า

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง คิดว่าเติมน้ำมันทีเต็มถัง 10 ล้อมันกี่ลิตร เติมทีอาจจะไม่อยากรีวิวไปอีกนาน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 08:34:57 »
คงไม่ได้ทำแน่ๆครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 15:33:05 »
คนละกลุ่มเป้าหมายครับ

แต่นึก ๆ ไป เวลาไปเทสรถนี่ ต้องมีแยก รวมบรรทุก กับ วิ่ง รถเปล่า  ด้วยล่ะมั้ง 555 สนุกเลย  8)