ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคุณจิมมี่ตรงๆเลยครับว่า ...  (อ่าน 7902 ครั้ง)

ออฟไลน์ Papiruz

• Jr. Member
  • **
ขอถามคุณจิมมี่ตรงๆเลยครับว่า ...
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 19:17:21 »
ณ วินาทีนี้ คุณจิมมี่คิดว่า  Teana 09 น่าสนใจกว่า Accord 09 และ Camry 09 ไปเรียบร้อยแล้วหรือยังครับ (ขอทราบความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: ขอถามคุณจิมมี่ตรงๆเลยครับว่า ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 19:26:08 »
ไม่ใช่คุณจิมมี่ แต่ก็ไปลองขับมาแล้ว
   ขอตอบว่า วินาทีนี้Teana เท่านั้นครับ ดีเด่สมราคา การบังคับควบคุมสมบูรณ์จนไม่รู้จะติอะไร
แล้วเบาะนั่งแล้วหลงเลย ไม่อยากลุก เห็นอย่างนี้แล้วดันทำราคาแข่งกับชาวบ้านได้อีก เครื่อง2.5 นั่นนะเหรอ สุดยอดครับ เร็วแรงเรียบเงียบ ขับเจ้านี่เสร็จ ไปขับเปอร์โย 407 ถึงกับส่ายหัว เพราะฉะนั้นสรุปว่านาทีนี้ เทียน่าเท่านั้นครับ อย่างอื่นลืมๆ ไปได้เลยถ้าไม่ได้เป็นสาวกตัวจริง
ปล.ผมก็ไม่ได้เป็นสาวกนิสสันซักนิด แต่ทำไมหลงไหลมันได้ปานนี้ ถ้ามีโอกาสขอบอกให้ไปลองครับ จบข่าว ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• **
Re: ขอถามคุณจิมมี่ตรงๆเลยครับว่า ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 19:31:32 »
ขอบคุณคุณ YF-19 ที่มาช่วยตอบครับ พอโพสท์ไปแล้วนึกๆดูกลัวไปขัดกับกฏเหล็กของคุณจิมมี่เข้า ถ้าเป็นยังงั้นก็ขออภัยมือใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 19:45:43 »
ผมได้ลองขับระยะสั้นๆ (รถ test drive)
การตอบสนองของ TEANA น่าประทับใจครับ
คันเร่ง กดเป็นมา ไม่ lag เหมือนคู่แข่ง
เกียร์ก็ทำงานได้ดีกว่าที่คิดไว้
ในส่วนของช่วงล่างก็เฟิร์มกว่าตัวเก่า (J31) และ เสียงในช่วงรอบเดินเบาก็รู้สึกได้ว่าดีขึ้นกว่าเดิม

แต่เบาะนั่งผมว่า ACCORD ทำได้ดีกว่า นั่งสบายกว่า ทั้งด้านหน้าและหลัง
(TEANA เบาะคนขับมันบีบเค้นก้นผมมากไปหน่อย)  :D

ในงานเซลล์ให้ส่วนลดหมื่นห้า (รุ่น 2.5 sunroof + navi)
แถมประกัน premium protection ของคุ้มภัย
และของแถมอีก 2-3 รายการ มูลค่าราวๆ หมื่นบาท

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 22:37:45 »
ไม่มีคำตอบใดๆครับ นอกจาก

ต้องลองขับเองจะเข้าใจครับ

;D ;D ;D
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 23:25:17 »
ผมว่าตัวรถมีจุดเด่นที่ชัดเจนในเรื่องช่วงล่างที่นุ่มสบายตรูด รูดผ่านลูกระนาดได้ และขับบนไฮเวย์ได้มั่นคง
เป็นบาลานซ์ของช่วงล่างที่มาในแบบที่คนส่วนใหญ่จะชอบ ส่วน Accord ก็ไม่ได้แย่อะไร เพียงแต่ผมอยากให้ด้านหลังมันกระเด้งน้อยลงกว่านี้สักนิด กับทำเบาะหลังให้นั่งสบายกว่านี้หน่อย รู้สึกว่านั่งไ้ด้แต่หลังชันไปนิด ไม่ได้ันั่งแล้วหลับได้เลยเหมือน Teana

เครื่อง Teana 250XV เร็ว แรง และหลอน เพราะมันไม่มีจังหวะเปลี่ยนเกียร์ให้มีช่วงรู้สึกตัว ไม่ใช่ดึงเป็นผีถีบแบบพวก BMW 320d แต่ดึงพอให้สนุกและมาเรื่อยไม่หยุดหย่อน คนเท้าหนัก ถ้าไม่ใช่ว่าขับ370Zจนเคยชินน่าจะชอบเพราะสนุกกว่ารุ่นก่อน

เนวิเกเตอร์ รถคันที่ไปลองขับมา หน้าจอ resolution แย่มาก ดูจากราคาแล้วถ้าผมมีเงินซื้อ ผมขอรุ่น XV กับมูนรูฟ แล้วค่อยไปซื้อGarmin มาแปะกระจกเอาก็ได้

สิ่งที่รู้สึกว่าอยากให้มีใน Teana คือเกียร์ที่สามารถล็อคโหมดหน่วงเหมือนเกียร์ 1 ได้ เวลาขับไปปายจะได้ไม่ต้องพึ่งพาเบรคจนเกินควรตอนลงเขา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 00:03:40 »
ท่านเช็ง เราว่า มันไม่ถึงกับหลอน นะ แต่ใกล้เคียงกับหลอน นี่จะเรียกว่าอะไรดี

เอาแค่ เหวอ ได้แล้วกัน

ผมคิดว่า ก่อนที่จะถามคำถามนี้ กับผม

ไปลองขับดูเอาเองก่อนเถิดครับ

เผื่อว่าคุณจะพบคำตอบก็ได้

ลองให้ครบทุกรุ่นในกลุ่มเดียวกันนี้ครับ

และ + วอลโว S80 ใหม่ คันไหนก็ได้ เข่าไปอีกสักคัน

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 00:44:30 »
วอลโว S80 ใหม่  คงไม่ต้องไปลองอะไรละอะคับ   คุณจิมมี่ก็เขียนอยู่ใน รีวิว ว่าช่วงล่างสุ้teanaยังไม่ได้เลย  จริงไหนคับพี่ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 05:44:41 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ shin anjo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 09:43:09 »
เมื่อวัยก่อนไป test drive มา เครื่อง 2000 ก็พอใด้ครับ ทุกอย่างลงตัวดี ส่วนตัวผม
เลือกรถระดับนี้ ก็คง teana หละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 14:09:53 »
ที่อยากให้ลอง

เพราะว่า อยากให้รู้ไว้ว่า มันด้อยกว่าอย่างไรหนะครับ

อย่าคิดว่าไม่ต้องไปลอง

อย่าเพิ่งเชื่อผมไปทั้งหมด

คุณอาจจะเป็นฝ่ายถูกก็ได้ครับ