ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi มีเครื่องใหม่สำหรับ Lancer EX gen หน้ามั้ยครับ  (อ่าน 3411 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ผมชอบรูปร่างของ Lancer แต่ดูอัตรากินน้ำมันไม่ค่อยสมเหตุสมผลกับรถขับสองหน้าเท่าไร เลยอยากรู้ว่าทางมิตซูได้มีการพัฒนาเครื่องสำหรับรถรุ่นนี้ใหม่บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ MUK

Re: Mitsubishi มีเครื่องใหม่สำหรับ Lancer EX gen หน้ามั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 15:04:15 »
ผมว่า เอาเครื่อง Mirage สุดประหยัดมาปรับปรุง ให้ประหยัดขึ้น และก็พ่วง Turbo เข้าไป ลดน้ำหนักตัวลง แต่หน้าทาปากให้คล้ายชาวบ้านเขาทำ ผมว่าก็น่าจะอยู่ในตลาดได้ ผมก็ชอบเหมือนกันครับ
เพราะ เคยใช้ Lancer ก็ทนดีพอได้ อะไหล่ก็พอได้  :)

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
Re: Mitsubishi มีเครื่องใหม่สำหรับ Lancer EX gen หน้ามั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 15:10:55 »
เท่าที่อ่านข่าวมาคือ ยังลูกผีลูกคนอยู่ครับ
คือตอนนี้ mitsu ต้องการพันธมิตรมาร่วมแชร์ platform เพื่อลดต้นทุนให้สามารถแข่งขันได้
แต่ประกาศไปเท่าไร ก็ไม่มีใครมาร่วมด้วยเลย (น่าสงสารจัง)
mitsu เลยพัฒนารุ่นใหม่ไปก่อน ในขณะเดียวกันก็หาพันธมิตรไปเรื่อยๆ

สุดท้ายถ้ายังหาพันธมิตรไม่ได้ ก็อาจล้มไปเลยก็ได้นะ

http://www.caradvice.com.au/392990/mitsubishi-still-looking-for-next-gen-lancer-partner-but-nothing-on-radar/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2015, 15:15:04 โดย Ex_machina »

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 15:16:46 »
ตอนนี้มี EX concept ออกมาโชว์แล้วครับ เป็น Compact SUV มิตซูน่าจะหันมาทำตลาดตัวนี้  สงสัย Lancer EX คงต้องพับกระดาน แต่แอบหวังอยู่ลึกๆเหมือนกันเพาระชอบบอดี้ตัวนี้ มันแต่งแล้วดุดี

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 15:42:57 »
Lancer ไม่แน่ใจว่าตัวต่อไปจะขายในไทยอีกรึเปล่านะครับ

ยอดขายรถในกลุ่มนี้มีแต่จะลดลง ต้องไปหันไปจับตลาดกลุ่มอื่นแล้วละครับ

ต้องลงมาจับตลาดกระบะ suv เป็นหลักแล้วละครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 16:31:54 »
Lancer ไม่แน่ใจว่าตัวต่อไปจะขายในไทยอีกรึเปล่านะครับ

ยอดขายรถในกลุ่มนี้มีแต่จะลดลง ต้องไปหันไปจับตลาดกลุ่มอื่นแล้วละครับ

ต้องลงมาจับตลาดกระบะ suv เป็นหลักแล้วละครับ

เสียดายครับ สงสัยต่อไปคงเหลือแค่ Toyota Honda Mazda Nissan ตลาดนี้ เจ้าอื่นตายหมด

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 16:37:50 »
เห่อๆ ผมนี่ รอดูเลย

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 19:06:25 »

+1 ครับ แนวโน้มตลาดโลกเปลี่ยน แล้วมิตซูก็ทำได้ดีในตลาด กระบะ หรือ suv

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2015, 23:45:09 »
ถ้าทำเครื่องให้ประหยัด เหมือน เจ้าตลาด เขาไม่ได้ก็คงแย่ละครับ
ผมว่ามันเท่ห์ แต่งสวย แต่จะซดน้ำมันไปไหน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 02:48:53 »
โมเดลเดียวกับอีโวยังขายลำบาก
โมเดลหน้าคงไม่ใช่แล้ว

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 15:32:34 »
ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ
จากที่ใช้งานจริง 2.0GT  ต้องดูด้วยว่าคุณชอบขับรถแบบไหนออกตัวแรงกระชากไม่เหมาะครับ
เหตุผลมี 2 อย่าง เกียร์กับน้ำหนักรถ ส่วนตัวผมบอกเลยเครื่องดีแรงใช้ได้ ช่วงล่างดี พวงมาลัยเซตมาค่อนข้างหนัก
(เหมาะสำหรับขับนอกเมือง ในเมืองผมว่ามันไม่คล่อง) ส่วนตัวคิดว่า ตัว2.0 ทุกอย่างลงตัวหมดนะครับ ยกเว้นเกียร์นี่และ
มันมีทางแก้อยู่คือการจูนกล่อง(ราคาถูกสุด) ดีขึ้นมาในระดับที่พอใจครับ

ปล. (ผมเคยใช้น้ำมัน 1 ถัง วิ่งจาก ม.กรุงเทพไป เชียงใหม่ครับ e20) ใช้ความเร็ว 110 140 170 สลับกันบางช่วง
รถเดิมล้อ 18x10 ยาง 245/40/18  แต่ผมเกลียดเกียร์มันนี่และ
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 23:19:08 »
Lancer ตัวต่อไป????  :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:14:56 »

ผมใช้อยู่ มันก็ไม่ได้ กินน้ำมันจนรับไม่ได้นะครับ
 E85 หนึ่งถัง นี่ ผมวิ่งจาก ชลบุรี ถึง ทางขึ้น ทับเบิก เลยนะครับ
เหยียบ 110 ขึ้นนะครับ ผมขับ รุ่นอื่นก็ไม่ไม่กินน้ำมันต่างกันมาก

อีกอย่าง รถมันไม่ได้อืดหรอกครับ
ลอกขับมันแบบกระชากๆ คิกดาวน์บ่อยๆ เกียร์มันจะปรับให้ครับ