ผู้เขียน หัวข้อ: chevrolet colorado high country 4x2 น่าเล่นหรือป่าวคับ  (อ่าน 2648 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
chevrolet colorado high country 4x2 น่าเล่นหรือป่าวคับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 21:08:27 »
ถ้าไม่สนใจเรื่อง 0 บริการนับเฉพาะแค่ตัวรถ ช่วยคอมเม้นหน่อยคับว่าคิดว่ายังไงบ้าง

วันนี้ไปถามที่โชว์รูมแถวบ้านมา chevrolet colorado high country 2.8 at 4x2 ไม่ใช่ตัว storm น่ะคับ

ราคา 969,000 (ไม่แน่ใจว่าผมจำราคาถูกหรือป่าว)

ได้ส่วนลด 80,000 รวมประกัน

ฟิลม์ ลายเนอร์ ผ้า ยาง ของแถมทั่วๆไป

หรือมีตัวอื่นน่าสนใจกว่าคับ

อารมณ์ผมประมาณช่วงนี้ว่างๆเลยอยากได้กระบะมาเป็นเด็กขับรถส่งของบริษัทตัวเองบ้าง 5555

ขอบคุณคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: chevrolet colorado high country 4x2 น่าเล่นหรือป่าวคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 21:18:26 »
ถ้าชอบรถกระบะที่เครื่องโคตรแรง กดมิดคันเร่งมีล้อฟรีดังเอี๊ยดให้สนุกสนาน ไม่แคร์ว่ามันถุงลมแค่2ใบ และรุ่นไมเนอร์กำลังจะมา นอกนั้นข้าวของที่มันให้มาจัดว่าครบถ้วน ส่วนศูนย์บริการที่ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ แต่ถ้าคุณคิดว่าทนได้เล่นไปเถอะ หักส่วนลดแล้วเหลือ8แสนกว่าๆเอง

ออฟไลน์ deathsheep

Re: chevrolet colorado high country 4x2 น่าเล่นหรือป่าวคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 22:12:10 »
พี่ที่รู้จักใช้อยู่ไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ  แกออกจะชอบใจด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 23:22:26 »
จุดด้อยผมมองว่าแล้วแต่มุมมองครับ ถ้าเอา Ranger WT มาเทียบ คงต้องบอกว่าการควบคุมการขับขี่ กับเรื่องอ๊อปชั่นยังคงเป็นรอง และถุงลมมีแค่คู่หน้าขณะที่เจ้าอื่นๆรุ่นท๊อปๆจะมีมาแล้ว 6-7 ใบ พวงมาลัยยังคงหนักและตอบสนองไม่เท่าแบบไฟฟ้าของ Ranger บางคนชอบเบาบางคนชอบหนักแนะนำให้ไปลองขับดู

จุดเด่นที่เด่นกว่าเพื่อนคือ มันแรงกว่าเจ้าอื่นแบบรู้สึกได้ ชัดมากชนิดที่ไม่ต้องเอานาฬิกาจับเวลาเลย ส่วนเรื่องระบบควบคุมการขับขี่พวกระบบควบคุมสเถียรภาพต่างๆ ESP TRC HDC HSA ก็มาครบมากกว่าหลายๆรุ่นในตลาด

*ปล.เห็น High Country สีเทา + ภายในสีน้ำตาลจอดโชว์ ผมนี้แทบจะลืมจุดด้อยเรื่องศูนย์ไปเลย 555+

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 23:51:09 »
เครื่องแรงสั่งได้ ไม่แพ้รถดันราง  เครื่องยนต์ก็เสียงดังกังวาล ช่วงล่างสั่นสะเทือนปฐพี ถ้ารับจุดนี้ได้ ก็เอามาทำต่อได้ครับ
มีตัวอื่นน่าสนใจไหม อยากให้ลองขับเรนเจอร์ mc เทียบดูครับเดี๋ยวรู้คำตอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2015, 23:56:44 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 15:44:18 »
ที่บ้านผมก็ใช้อยู่ครับ ศูนย์เซฟก็งั้นๆอะ บางทีก็ดี บางทีก็ไม่ดี (สงสัยแล้วแต่อารมณ์ช่าง) เครื่อง 2.8 บอกเลยว่า แรงเกิ้น ตอนขับครั้งแรกผมเผลอกดเต็มแรงเลย ล้อหลังนี่เอี๊ยดดดดดดฟรีทิ้งตกกะจัยเลย  ตอนนี้รถ ใช้มา9หมื่นโลแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ (สงสัยยังใช้น้อยอยู่ 555)
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 19:17:05 »
ถ้าชอบกระบะแรงแต่​ไม่เอากระบะ​แต่ง เจ้า​นี่​ใช่​เลยครับ เอาเป็นว่า กระบะ​แต่งที่ทำมาไม่มากยังมี​อายครับ แต่ถ้าสำหรับผม ต้องเผื่อ​ลุย เอา​ตัว​ท็อป ขับ 4
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:42:36 »
ที่บ้านใช้ ตัว 2.8 Auto รุ่น 4ประตู ตัว Top อยู่ครับ

ข้อดี ก็อย่างที่หลายๆ ท่านพูดไปแล้ว ไม่ว่าจะเรื่อง ความแรง เหมือนสมาชิกรายงาน
ระบบเบรค ช่วงล่าง น้ำหนักเบรคดีที่สุด ตามที่คุณจิมมี่ รีวิวไว้

แต่คันที่บ้านไม่ค่อยได้บรรทุกอะไร
ก็เลยเอาไปถอดแหนบหลังออก1ชิ้น (ชิ้นที่สำหรับบรรทุก)
รถก็เลย นุ่ม สมดุล ทั้งหน้า หลัง ขึ้น

เรื่องศูนย์ ไม่ค่อยกังวล เท่าไร
ถ้าศูนย์เชฟเต็ม บางครั้งก็เข้า ศูนย์ อีซูซุ ครับ

เครื่องดีเซล ไม่ค่อยได้มีอะไรเสียง่ายๆ
บางครั้ง เรื่องพื้นๆ เช่น ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรอง ยังเข้าตามปั๊มน้ำมันเลยครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:58:00 »
กระบะ PPV ค่ายนี้ไม่น่าห่วงเท่าเก๋ง
ถ้าชอบก็จัดครับ ตัวไฮครันทรี่สวยกว่า storm อีก