ผู้เขียน หัวข้อ: cx3 ส่งมอบยังครับ ยอดเป็นไงบ้าง  (อ่าน 8229 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
cx3 ส่งมอบยังครับ ยอดเป็นไงบ้าง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 15:48:56 »
ตามนั้นครับรถสวยมาก

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
Re: cx3 ส่งมอบยังครับ ยอดเป็นไงบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 15:53:40 »
แถวบ้านผมเหนละครับ สีแดง แสบตาโดนใจมาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: cx3 ส่งมอบยังครับ ยอดเป็นไงบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 16:09:14 »
น่าจะขายดีนะครับ   :D
โชว์รูมแถวบ้าน มีโควต้า 20 กว่าคัน  จองเต็มหมด
ถ้าจองรับรถ ปลายเดือน กพ. 59  ครับผม

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 16:13:12 »
ส่งมอบแล้วครับ เทียบกับ HR-V จะๆ คันดูเล็กกว่านิดหน่อย

แต่ภายในแคบกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 17:37:27 »
ดูยาวๆ ว่า คุณ HRV จะรักษาแชมป์ไว้ได้นานไหม

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 18:17:42 »
ดูยาวๆ ว่า คุณ HRV จะรักษาแชมป์ไว้ได้นานไหม
เป็นรถที่สวนและขับขี่ดีมากๆ แต่ดูรวมๆ คงได้แค่ตลาดเฉพาะกลุ่ม น่าจะโค่น HRV ไม่ลงหรอกครับ

วันที่ไปเทสสอบถามดู บางสีแทบจะมีรถเลย ครับ
หลังจากนั้นไปฮอนด้า ถาม HRV เซลแทบไม่คุยแค่บอกว่า ยอดจองเต็มถึงสิ้นปี สำหรับปีหน้ายังไม่รู้ว่าจะยังไง (เหมือนว่าจะไม่อยากรับจองเลยครับ)

ออฟไลน์ Elestra

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 20:14:10 »
ถ้าไม่รีบตัวรถแบบ คิดว่ารอ MG GS ดีกว่า

เทียบกับ Subaru XV ที่ราคาเท่ากันแล้ว ไม่รู้จะไปซื้อ CX3 ทำไม ไปดูด้วยตาตัวจิงแล้วจะเข้าใจ

คิดว่า HR-v ดีกว่า cx-3 เหมือนกับที่ Jazz ดีกว่า 2 ใหม่ เลยละ

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 20:21:42 »
เมื่อตอนบ่ายๆเห็น 1 คัน สีแดง(สีมันสวยจริงๆ) ป้ายแดงป้ายกับสีตัวรถกลมกลืนกันมากครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 20:44:30 »
ถ้าไม่รีบตัวรถแบบ คิดว่ารอ MG GS ดีกว่า

เทียบกับ Subaru XV ที่ราคาเท่ากันแล้ว ไม่รู้จะไปซื้อ CX3 ทำไม ไปดูด้วยตาตัวจิงแล้วจะเข้าใจ

คิดว่า HR-v ดีกว่า cx-3 เหมือนกับที่ Jazz ดีกว่า 2 ใหม่ เลยละ

ผมเห็นต่างทั้ง 2 ประเด็นนะครับ
1.ในราคาเก้าแสนปลายๆ ผมจิ้ม cx3 แบบไม่ลังเล xv พื้นที่ภายในต่างกันไม่มาก
เอ็กวีแคบกว่าเฮชอาร์วี แล้ว่ไม่เท่าซีเอ็ก3
แต่cx3. สมรรถนะโดยรวมดีกว่าทั้ง2คัน
ผมขับมาแล้วทั้ง3คันครับ

2.Jazz ใหม่ผมว่าดีกว่ามาสด้า2แค่ขนาดนะ
วัสดุภายใน การขับขี่ การประหยัดน้ำมัน
สู้2ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 21:05:18 »

ผมเห็นต่างทั้ง 2 ประเด็นนะครับ
1.ในราคาเก้าแสนปลายๆ ผมจิ้ม cx3 แบบไม่ลังเล xv พื้นที่ภายในต่างกันไม่มาก
เอ็กวีแคบกว่าเฮชอาร์วี แล้ว่ไม่เท่าซีเอ็ก3
แต่cx3. สมรรถนะโดยรวมดีกว่าทั้ง2คัน

2.Jazz ใหม่ผมว่าดีกว่ามาสด้า2แค่ขนาดนะ
วัสดุภายใน การขับขี่ การประหยัดน้ำมัน

ถ้าผมต้องการ SUV ผมว่าผมคงรอ MG GS ครับ ภายในขนาดพอๆ กับ CX-5 แต่เท่าที่คุยๆ มาเค้าจะพยายามกดราคาให้ได้ต่ำกว่าล้าน แล้วจากที่ได้ทดลองขับ MG5 มาค่อนข้างที่จะมั่นใจ GS ว่าสมรรถนะไม่แพ้ CX-3 แน่ครับ ขนาด MG5 ยังขับดีกว่า Mazda 2 เลยครับ ทั้งๆ ที่เป็นเครื่อง Gen เก่า นี่ GS เป็น ฉีดตรงเทอร์โบ 2.0 ลิตร เจนใหม่ ถ้าไม่ติดว่า Interior เป็นแนว Plastic MG มันคุ้มค่ากว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 21:14:15 »
เข้าไปแอบส่องใน Club Cx3  ก็มีลงรูปส่งมอบทุกวัน วันละหลายคันอยู่นะครับ  สีแดงนี่ยอดฮิต
บางคนจับไปโหลดมาแล้วก็มีนะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 21:22:57 »
เข้าไปแอบส่องใน Club Cx3  ก็มีลงรูปส่งมอบทุกวัน วันละหลายคันอยู่นะครับ  สีแดงนี่ยอดฮิต
งงจังครับ ซื้อรถยกสูงมาโหลด เสียค่ายกสูงตั้งแพง

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:03:58 »
งงจังครับ ซื้อรถยกสูงมาโหลด เสียค่ายกสูงตั้งแพง

เขาคงชอบที่รูปลักษณ์ภายนอกครับ 55555
ใน Club HRV เคยเห็นว่ามีบางคนจับโหลดแค่ช่วงครึ่งคันหน้ายังมีมาแล้ว ผมนี่งงเลย 55555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:08:48 »

เขาคงชอบที่รูปลักษณ์ภายนอกครับ 55555
ใน Club HRV เคยเห็นว่ามีบางคนจับโหลดแค่ช่วงครึ่งคันหน้ายังมีมาแล้ว ผมนี่งงเลย 55555

เพื่ออะไรครับ 5555 อาจจะขับขึ้นทางชันบ่อยแล้วให้ร่างกายขนานกับพื้นโลก

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:13:29 »
ตอนนั้นไปลองมาเซลล์บอกผมว่ารอออกปีหน้าดีกว่า
เห็นได้โปรได้ของแถมดีกว่านี้
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 22:42:40 »
ตัวล่างๆยังไม่มีรถเลยครับ  ( E กับ C )

ไปลองมาแล้วไม่ค่อย Ok กับพื้นที่โดยสาร เบาะหลังสูงกว่าเบาะหน้าชัดเจน พื้นที่เก็บของเสมอกับฝาหลัง   

แต่การขับขี่ดีมากๆ  อัตราเร่ง การตอบสนองเกียร์ การเก็บอาการของช่วงล่าง   

ผมเห็นต่างอีกทีได้ปะ  ฮ่าๆ    ผมว่า XV มันเกาะถนนกว่าคือรถเอียงแต่ล้อยังส่งกำลังครบ แต่ช่วงล่างมันให้สะเทือนแบบแปลกบอกไม่ถูก กระด้างเบาๆ ดิ้นๆ ชวนมึนหัว ไม่เหมือน CX3 ที่เก็บอาการพวกนี้ได้ดีกว่า
แต่เกาะถนนยังแพ้ XV แค่ปลายนิ้ว และที่สำคัญเลยผมไม่ชอบ CVT      ถ้าให้เลือกก็ ECOSPORT เกียร์ธรรมดาจูนกล่อง ยัดลูกฟอร์จ เปลี่ยนหัวฉีด เอาล้ออะไหล่ออก (อ้าว)  ::)   

Jazz กะ HR-V ถ้าชอบขับรถก็ลืมๆทั้งสองคันนี้เถอะ ยกเว้นเอาไปทำต่อ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 23:02:05 »
น่าจะส่งมอบแล้วแค่รุ่นท็อปครับ ไปที่ศูนย์เห็นมีแต่ตัวท็อปเบนซิน ตัวล่างๆไม่มีซักกะคัน จริงๆตอนแรกผมก็ลังเลนะครับ ระหว่าง CX5 กับ CX3  แต่พอเห็นราคา CX3 แล้ว ผมหนีมา CX5 แทบไม่ทันเลยครับ 55
呵呵呵

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 00:14:00 »
เห็นสีฟ้าคันนึง ดูมันเล็กๆยังไงไม่รู้ครับ มองไกลๆคิดว่าสอง พอขับไปใกล้ อ้าว cx3 นี่หว่า
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ hack3rb43

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 00:44:52 »
ผมรับ 2.0 SP มาละ ประทับใจครับ ประหยัดใช้ได้เลย ครับ ตอนนี้ใส่ paddle ship เรียบร้อย หล่อขึ้นเยอะ ใช้เกียได้สนุกสวดๆ

ปล ผมเห็นส่วนมากคนซื้อ S กับ SP กันนะ

คนด่าก็จะด่าแบบไม่ลืมหูลืมตา แต่คนซื้อก็ซื้อเลยเหมือนกัน ประมาณว่าถ้าไม่ชอบก็เกลียดเลย

ผมเจอบางท่านด่าว่า ตัวท็อบ 2.0 1045000 ขายได้ไง 800000 ยังแพง ผมบอกว่าลองดู options ที่ให้มาก่อน ก็ยังเถียงว่าแพงอยุ่นั้นละ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 08:33:48 »
มีส่งมอบทุกวันนะครับ และตอนนี้ได้ข่าวว่า จองตอนนี้ รอรถ 3 เดือนแล้วด้วย

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 08:47:38 »

ผมเห็นต่างอีกทีได้ปะ  ฮ่าๆ    ผมว่า XV มันเกาะถนนกว่าคือรถเอียงแต่ล้อยังส่งกำลังครบ แต่ช่วงล่างมันให้สะเทือนแบบแปลกบอกไม่ถูก กระด้างเบาๆ ดิ้นๆ ชวนมึนหัว ไม่เหมือน CX3 ที่เก็บอาการพวกนี้ได้ดีกว่า
แต่เกาะถนนยังแพ้ XV แค่ปลายนิ้ว และที่สำคัญเลยผมไม่ชอบ CVT      ถ้าให้เลือกก็ ECOSPORT เกียร์ธรรมดาจูนกล่อง ยัดลูกฟอร์จ เปลี่ยนหัวฉีด เอาล้ออะไหล่ออก (อ้าว)  ::)   

Jazz กะ HR-V ถ้าชอบขับรถก็ลืมๆทั้งสองคันนี้เถอะ ยกเว้นเอาไปทำต่อ

เห็นด้วยครับ XV เวลาขับ จะรู้สึกเหมือนล้อมันดูดพื้น ใส่ไปก็ไม่หลุด แต่ตัวถังมันยังโดนเหวี่ยงหนีออกจากจุดศูนย์กลาง
ขณะที่ CX3 เวลาไป จะไปแบบทั้งคัน ถ้าตัวถังมันเอาไม่อยู่จะหลุด ก็แปลว่าล้อมันเอาไม่อยู่แล้ว
แต่โดยรวมผมชอบช่วงล่างแบบ CX3 นี้มากกว่า นุ่ม + หนึบ กำลังดี

ส่วนเกียร์ กับเครื่องยนต์อันนี้ไม่ต้องสืบ CX3 มันส์กว่าเห็นๆ ผมล่ะชอบเสียงเครื่องตอนเร่งจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2015, 09:31:46 โดย nonp »

ออฟไลน์ BOBBY_7

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 09:06:28 »
เห็น CX-3 สีน้ำตาล วิ่งบนถนนจริง ค่อนข้างโดดเด่นเลยทีเดียว
มองจากภายนอกบนถนนจริง ไม่เล็กไม่ใหญ่ กำลังดี ดูคล่องตัว ลุยๆได้
ถายในนั้น ก็ตามที่เข้าใจคงไม่ได้กว้างเท่าHRV

สำหรับลูกค้าเขาก็เป็นคนชอบขับรถ และชอบบุคลิกของรถ
ไม่ต้องคำนึง พ่อตา แม่ยาย ญาติพี่น้อง นั่งแล้วจะสบายไหม
แน่นอนหากเน้นคุ้มการใช้งานไว้ก่อนกว้างใหญ่ไว้ก่อนไป HRV

คนซื้อไม่ว่า....คนว่าไม่ซื้อ
ขายมากขายน้อย ต้องรอดู

ออฟไลน์ anakkal

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 09:54:49 »
เมื่อเช้าเจอสีขาวเซรามิกแต่งครบเลย ชอบขาวเซรามิกมากครับ สนใจอยู่นะครับรอดูในงานมอเตอร์โชว์อีกที ยังไม่ได้ลองขับเลยครับ

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 10:37:57 »
เท่าที่ดูผ่านๆคือผมกลับไม่มีปัญหากับเบาะหลังแบบรถบางคันนะครับ ผมสูง 177 หนัก 70 แต่อาจต้องนั้งยาวๆถึงจะรู้จริงๆว่ามีปัญหารึไม่ ซึ่งถ้าจะให้ซื้อ ผมอยากได้ XV เกียร์ MT มาก แต่ Subaru คงไม่เอามาขายให้ผมแน่นอน ส่วน CX3 กับ HRV ผมก็รู้สึกว่าตั้งราคาสูงไปทั้งคู่

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 11:28:28 »
เพื่อนผมได้แล้วนะตัวท็อป ตัวอื่นๆไม่รู้ แต่เท่าที่ดูยังไม่ลองขับ ผมว่ามันโคตรแพงงง กับรถที่แทบจะไม่มีความต่างกับ mazda 2 เพิ่มมา 3 แสนกับ option ที่ผมคิดว่า ไม่จำเป็นเท่าไหร่ แถมพื้นที่เก็บของด้านหลังก็เล็กระดับแมวดิ้นตาย เล็กกว่ามาสด้า 2 อีก (เพราะยางอะไหล่) ไม่ต้องมาว่าผมนะ
ความเห็นส่วนตัวจริงๆ เป็นผมจะซื้อผมเอามาสด้า 2 ตัวท็อปเบนซินพอ ไม่มาเอา CX-3 ตัวเบนซินแน่นอน

ออฟไลน์ digitalss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 11:36:49 »
ดูตัวจริงมา เล็กไปจริงๆผมว่า ทำใมกว้างๆหน่อยก็ไม่ได้ จุดตายมาสด้ายุคนี้จริงๆ อันอื่นดีหมด

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 13:07:58 »
เห็นมาหลายคันละทีเชียงใหม่แทบไม่ต่างกับ MZ2 เลยถ้าไม่มองตรงไฟหน้า
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 17:13:55 »
เจอแต่สีแดงวุ้ย สวยชิบ เครื่องเงียบมาก

ออฟไลน์ Perpmaru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 22:54:13 »
เห็นสีแดงที่ภูเก็ตมาคันนึง ... สวยมาก ทั้งรถ ทั้งคนขับ (อิอิ)

คือแบบขับคนเดียว สองคนนี่คงจะสนุกน่าดู

CX-3 คงเป็นรถคันที่สองของบ้านผมอ่ะ ถ้าผมจะเอา 555+ ขับสนุกขับมันส์ จะขนคนอื่นให้ได้ยินเสียงด่าทำไม