ผู้เขียน หัวข้อ: Altis e sport ฉีกภาพ รถ TAXI ได้รึยัง ??  (อ่าน 7439 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAMILIA

• Jr. Member
  • **
Re: Altis e sport ฉีกภาพ รถ TAXI ได้รึยัง ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 15:10:01 »
- รถ Taxi มีตั้่งหลายรุ่น  แต่คนมักจะบอกว่า Altis คือ Taxi   แล้วพวกกระบะ ทำไมไม่เห็นมีใครว่า เป็นรถสองแถว รถส่งนักเรียน รถส่งผักบ้างละตรับ  ผมละสังสัยจริงๆ

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
Re: Altis e sport ฉีกภาพ รถ TAXI ได้รึยัง ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 15:17:35 »
พี่ข้างบ้านผมก็เพิ่งถอยเขียวเหลืองป้ายแดงมา

ผมว่าคนขับแทคซี่เค้าก็อยากมีภาพลักษณ์ที่ดูดีเหมือนกันเราๆนั่นล่ะครับ ใครอยากจะโบกรถเก่าๆนั่งละเสียเงินก็เท่าๆกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 17:22:57 »
พี่ข้างบ้านผมก็เพิ่งถอยเขียวเหลืองป้ายแดงมา

ผมว่าคนขับแทคซี่เค้าก็อยากมีภาพลักษณ์ที่ดูดีเหมือนกันเราๆนั่นล่ะครับ ใครอยากจะโบกรถเก่าๆนั่งละเสียเงินก็เท่าๆกัน

ผมก็ว่างั้นแหละครับ อารมณ์รถเก่าๆสีหลุดๆ กับรถใหม่ๆสีเนี๊ยบๆ รุ่นสปอร์ตอีก ลูกค้าส่วนใหญ่ก็ชอบรถใหม่ๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 17:52:01 »
มันมีไม่กี่คนหรอกครับ พวกดัดจริต toแหล

แหมรถเค้าดีแสนดี ผมไม่ได้มองว่า altis มันเสียภาพลักษณ์ยังไงเลยนะครับ โฉมนี่กลับดึงภาพลักษณ์แท็กซี่ขึ้นมาด้วยซ้ำ ได้นั่ง Esport ได้นั่ง Nuburgring ดีจะตาย

ดีกว่านั่ง MT ตัวล่างสุดเยอะ นั่งก็สบายเงียบก็เงียบ ชาวออติสไม่ต้องหวั่นครับขายเพียบ ตลาดแท็กซี่เนี่ยแหละสำคัญมาก

จากคนขับ 3 high sedan

ออฟไลน์ sasori

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 18:17:29 »
เรื่องเหมือน Taxi โดนบ่อยครับ  :'(

เนื่องจากตอนนี้ผมเรียนมหาลัยอยู่ แล้วเมื่อปลายปีที่แล้ว แม่แอบเซอร์ไพสร์ ซื้อรถให้ แต่แม่เลือกให้ จองให้หมด แม่ชอบโตโยต้า (ถ้าแม่ถามผม ผมคงจะเอา mazda3 ตามสไตล์วัยรุ่น)

เอาล่ะ พอได้ altis esport มา ก็เอามาใช้ที่มหาลัย ก็โดนเพื่อนที่เล่นรถล้อบ้างล่ะ เอา taxi มาขับในมอบ้างล่ะ ให้เอารถไปทำสีชมพู หรือเขียวเหลืองบ้างล่ะ เคยเครียดอยู่นิดหน่อยเหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่เครียดไรมากแล้ว เฉยๆ (แอบซึ้ง ตอนแม่ซื้อ แม่บอกให้เซลเอาแบบวัยรุ่นสุดๆ ตอนนี้ก็คงมีแต่ altis esport ล่ะมั้งที่วัยรุ่นที่สุดของ toyota เพราะ camry esport มันก็แก่ไปนะ)

ปล.เพื่อนผมคนนึงขับ Jazz อีกคนขับ susuki swift  :-X

ออฟไลน์ tvm

Re: Altis e sport
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 18:25:19 »
ฉีกไม่ออกแน่ ยังไงก็เป็นหนึ่งในดวงใจชาวTaxi

ด้วยควมคุ้มค่า การใช้งานและบำรุงรักษา

ค่ายอื่นเห็นมีทำTaxiทุกค่าย แต่ประปราย ไม่ใช่ว่าเพราะภาพลักษดีกว่าอะไร

ยังไงชาวTaxiก็เลือกพี่โต คุ้มเงินเขามากกว่า

ผมก็คิดแบบนี้ ยังงงๆ ด้วยซ้ำกับพวกที่ว่าแคร์ภาพลักษณ์แท็กซี่ๆ นี่
เขาไม่รู้กันหรือไงว่าแท็กซี่ไม่ได้ราคาถูกหรือห่วยกว่ารถที่เขาๆ ขับกันนะ (หรือ ตปท. ก็ MB VW AUDI ฯลฯ)
ที่ฮากว่าคือบางคนขับ อีโค่ B seg ราคาก็ถูกกว่าแท็กซี่ ยังไม่เห็นมามีประเด็นอะไรกันเลยน้อ 555

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 19:00:04 »
เรื่องเหมือน Taxi โดนบ่อยครับ  :'(

เนื่องจากตอนนี้ผมเรียนมหาลัยอยู่ แล้วเมื่อปลายปีที่แล้ว แม่แอบเซอร์ไพสร์ ซื้อรถให้ แต่แม่เลือกให้ จองให้หมด แม่ชอบโตโยต้า (ถ้าแม่ถามผม ผมคงจะเอา mazda3 ตามสไตล์วัยรุ่น)

เอาล่ะ พอได้ altis esport มา ก็เอามาใช้ที่มหาลัย ก็โดนเพื่อนที่เล่นรถล้อบ้างล่ะ เอา taxi มาขับในมอบ้างล่ะ ให้เอารถไปทำสีชมพู หรือเขียวเหลืองบ้างล่ะ เคยเครียดอยู่นิดหน่อยเหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่เครียดไรมากแล้ว เฉยๆ (แอบซึ้ง ตอนแม่ซื้อ แม่บอกให้เซลเอาแบบวัยรุ่นสุดๆ ตอนนี้ก็คงมีแต่ altis esport ล่ะมั้งที่วัยรุ่นที่สุดของ toyota เพราะ camry esport มันก็แก่ไปนะ)

ปล.เพื่อนผมคนนึงขับ Jazz อีกคนขับ susuki swift  :-X

ผมว่า Altis สวยกว่าทั้ง 2 คัน แถมแพงกว่าด้วย  ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 20:01:20 »
Sport ดีแล้วครับ สมกับที่มันขับกันแว้นๆ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 20:23:35 »
เยอะจิงคับ taxi esport  ผมขับไปทำงาน วันนึงผมต้องเจอ อย่างน้อยๆ 3-4 คัน แต่เห็นแต่สี เขียวเหลืองนะ สีอื่นยังไม่เคยเห็น
ถ้าจะให้ตัดภาพลักษณ์ออก ผมคิดว่า น่าจะระบุ รถ รุ่น ยี่ห้อ สี ไปเลย แบบว่า อนุญาติให้ใช้รุ่นนี้ ยี่ห้อนี้ สีนี้สีเดียวนะ อะไรประมานนี้อะ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 22:18:25 »
พวกที่ไม่กล้าซื้อเพราะเห็นเป็นรุ่นเดียวกับแท็กซี่ก็ให้ไปหาซื้อยี่ห้ออื่นใช้ครับ  ประเทศไทยมีรถหลายรุ่นจำหน่าย
+1 เลยครับ 55555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ yoyomadz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 07:42:51 »
Taxi Altis ESport ก็น่านั่ง พอเป็นรถบ้านก็สวยไปอีกแบบ ไม่ให้ความรู้สึกที่่แย่อะไร

มีเพื่อนคนนึงใช้ Altis เวลาซ่อม ปรับ จูน เอาเข้าไปให้เพื่อนที่อยู่อู่ Taxi ซ่อม เห็นมันบอกว่าประหยัดได้มากเลยครับ