ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่า ตอน 3 รถ PPV รุ่นไหนนั่งดีที่สุดครับ  (อ่าน 5841 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
คือผมต้องการทราบว่า รถแบบ PPV ไม่เกิน 1.5 ล้าน ที่มีอยู่ในท้องตลาดบ้านเรานั้น รุ่นไหนที่นั่งตอน 3 นั่งดีที่สุดครับ ไม่ว่าจะเป็น โตโยต้า ฟอร์ด อีซูซุ มิซูมิชิ ไม่เน้น เครืองยนต์ ช่างล่าง  ผมต้องการตอน 3 ที่นั่ง เพราะ ครอบครัวผมต้องใช้ เป็นอย่างมาก สามารถ เอาขาลงได้มั่งไม่ต้องชั่นเข่า แต่ก็ไม่ต้องการ รถตู้นะครับ ไม่ชอบ ขอขอบคุณทุก คำตอบมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
Re: ไม่ทราบว่า ตอน 3 รถ PPV รุ่นไหนนั่งดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:19:35 »
ผมเคยนั่งทั้ง3ยี่ห้อคือ FTN, EV, PJS แล้ว ผมเป็นคนไม่ได้สูงมาก แต่การใช้งานจริง นั่งได้รู้สึกสะะดวกสบายคือ FTN > PJS > EV จริงๆ แถว3EV ตัดออกไปได้เลย ไปดูยี่ห้ออื่นต่อนะครับ เทรล กับ อิซูซุ

ออฟไลน์ xman2029

Re: ไม่ทราบว่า ตอน 3 รถ PPV รุ่นไหนนั่งดีที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:21:44 »
ตามเม้นบน เลยครับ mu-x กับ เทล ผมให้อยู่ระหว่าง pa กับ ev

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:24:33 »
แคปติว่า ครับ นั่งแถวสามได้ดีที่สุด ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:27:02 »
นั่งไม่ดีซักรุ่น แต่ถ้าคันไหนแย่ที่สุด คง FTN ครับ

ถ้าต้องนั่งแถว 3 บ่อยๆ ไปออกรถตู้ดีกว่าครับ หรือ อินโนวา แต่ถ้าห่วงเรื่องความสูงของใต้ท้องรถ ก็คงต้อง PPV

ออฟไลน์ juonmgt

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:39:13 »
ถ้าตอนรถจอดนิ่งๆ For>Pa>EV แต่ถ้าตอนรถวิ่งอยู่ Pa>EV>For จริง EVโอเคนะครับ แต่แย่ตรงเวลาปีนขึ้นไปนั่งเบาะแถว 3 ไม่ไหวเลยจริงๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 16:49:41 »
ผมลองลุกเข้าออก ทั้ง4คัน ได้ความตามนี้ครับ Pa > For > EVE > MUX

1. แถว3 Paจะมีที่วางขาเยอะ เอนได้มาก เฮดรูม เยอะสุด

2. สำหรับForถ้ายอมเลื่อนแถว2มาข้างหน้า ก็จะมีพื้นที่แถว3เยอะกว่าPa แต่เฮดรูมต่ำกว่า เอนก็ได้น้อยกว่า แต่ก็ยังนั่งได้สบายกว่าอีก2คันมากนัก

3. EVEเบาะแถว3ชันมาก เลขครูมก็สั้นเบาะก็สั้น นั้งไม่สบายจริงๆ ลำบากกว่า Pa/For เยอะ แค่มีเฮดรูมที่โอเคคงไม่พอ

4. MU-x เล็กจริงๆ คงนั่งได้แค่เด็กตัวเล็กๆอะครับ ตัดทิ้งได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 17:56:30 »
เบาะแถว2ปาน่าจะเลื่อนหน้าหลังได้จะดีมากๆเลย

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 18:08:44 »
ผมเคยฟังมาลองเองมา ไม่เหมือนกันสักคนละ่ครับ

ดังนั้น ไม่ได้กวนแต่ ไปลองเหอะครับ เรื่องความสบายมันแล้วแต่บุคคลจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 20:38:16 »
ผมว่านะที่ลองคือ Ev นั่งได้ดีสุด แต่เข้าออกยากสุด มีที่วางขาเหลือ หัวเหลือเฟือแต่เอนไม่ได้

ปา นั่งท่าแปลกสุด เงยไปไหน แต่เอนได้

ฟอร์ ถ้าหัวไม่ติดจะนั่งโอเค แต่เหลือที่ขาน้อยมาก เบาะแถวสองต้องเลื่อนไปหน้าเยอะ

สรุป ไม่มีใครดีในทุกด้านแบบสุดๆ ไปลองดูเอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 22:02:06 »
ไปลองนั่งถึงตอบโจทย์นะครับ แต่จุดสำคัญที่ผมจะบอกอีกอย่างคือ ให้คนนั่งไป นั่งตอนลองขับด้วย ถ้ารับได้ก็จบ คือ ตอนเราไปลองนั่งมันก็ได้แค่นั่ง แต่รถมันต้องเคลื่อนที่ ผมว่าต้องไปเน้นจุดนี้ด้วย

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 22:25:19 »
เชื่อมั้ยว่า innova ดีสุด สำหรับรถทั่วไปที่ไม่ใช่รถตู้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 23:08:35 »
เชื่อมั้ยว่า innova ดีสุด สำหรับรถทั่วไปที่ไม่ใช่รถตู้

เชื่อครับ ถึงได้รอตัวใหม่ ที่ไม่รู้เมื่อไร จะมาซะทีน้อ

ตัวเก่าที่ขายไปยังเสียดายที่เครื่องมันไม่พอจริงๆ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 09:37:41 »
ถ้าเรื่องเบาะนั่งแถว 3 ผมให้ For ดีกว่า Pa ครับ แต่ EV ยังไม่ได้ไปดู
แต่ก็มีเป้าหมายคล้ายผม อยากได้รถครอบครัว แต่หลายคนบอกว่าเอามาใช้รถครอบครัวไม่เหมาะ
แต่ว่า SUV กระบะ มันเป็นรถกลางๆ ระหว่างลุยๆ แบบกระบะ กับ พวก รถ 7 ที่นั่งพื้นฐานรถเก๋ง
แต่ถ้าให้เลือก ผมคงเลือก for แล้วไปปรับแต่งช่วงล่างอีกนิดครับ ด้านหลังจะได้นั่งสบายหน่อย
แต่ผมก็รอ innova นะครับผม แต่แฟนไม่ชอบ ใจจริงๆ อยากได้ honda odyssey แต่เหมือน Honda ไม่อยากจะขายทำตลาดแปลกๆ
 :)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 10:37:12 »
หวังจะนั่งแถว3 ชื่อ MPV เถอะครับ
PPV นั่งระหว่างเดินทาง รถสูงๆ การรับ สะเทือนไม่ดี ก็คงจะเวียนหัวแน่ๆ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 11:03:18 »
ผมเคยฟังมาลองเองมา ไม่เหมือนกันสักคนละ่ครับ

ดังนั้น ไม่ได้กวนแต่ ไปลองเหอะครับ เรื่องความสบายมันแล้วแต่บุคคลจริงๆ
อย่าว่าแต่ฟังเลย อ่านกระทู้นี้แล้ว ยังไม่ค่อยไปทางเดียวกันเลย

ออฟไลน์ Myx

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 11:22:42 »
ถ้านั่งอย่างเดียว EV ครับ
แต่ถ้ารวมถึงการเข้าออกด้วย PJS ครับ ... EV สอบตกทันที

ถ้าต้องใช้แถว 3 บ่อย ดูรถประเภทอื่นเถอะครับ จะได้ไม่ลำบากผู้โดยสาร