ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Subaru XV Minorchange และ Subaru Levorg //  (อ่าน 25197 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Subaru Levorg & Subaru XV Minorchange

ราคาอย่างเป็นทางการ

Subaru XV
2.0 i     1,098,000 บาท     
2.0 i-P     1,198,000 บาท

Subaru Levorg
1.6 DIT GT-S     2,350,000 บาท

Subaru XV Minorchange 1,098,000 - 1,198,000

รายละเอียดภายนอกมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย เช่น กันชนหน้า และชุดไฟตัดหมอกใหม่
และกระจังหน้าใหม่ ที่มีเส้นคาดกลางระหว่างแถบโครเมียม ล้ออัลลอยดีไซน์ใหม่ แต่คล้ายของเดิม
ไฟท้ายจะได้แบบโคมใส เหมือนในรุ่น Crosstrek Hybrid

ภายในมีการปรับปรุงเล็กน้อยเช่น วัสดุตกแต่งแผงแดชบอร์ด เบาะนั่งหุ้มด้วยหนัง เดินด้ายสีส้ม
ชุดหน้าจอเครื่องเสียง Premium Cluster Display จอ MID และมาตรวัดใหม่ สวิตซ์ระบบปรับอากาศใหม่
รวมถึงพวงมาลัย และปุ่มควบคุมใหม่ ฐานเกียร์แบบถุงหุ้ม พร้อมทั้งระบบ Smart Keyless Entry และ Push Start

Subaru Levorg  2,350,000 บาท

มิติตัวถัง ยาว 4,690 มิลลิเมตร กว้าง 1,780 มิลลิเมตร สูง 1,490 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ 2,650 มิลลิเมตร

มากับเครื่องยนต์เบนซิน 4 สูบนอน BOXER DOHC 16 วาล์ว 1,600 ซีซี.
กระบอกสูบ x ช่วงชัก 78.8 x 82.0 มิลลิเมตร อัตราส่วนกำลังอัด 11.0 :1
มีระบบแปรผันวาล์ว AVCS ( Active Valve Control System) ทั้งฝั่งไอดีและไอเสีย
จ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงด้วยระบบ Di (Direct Injection)

กำลังสูงสุด  170 แรงม้า (PS) ที่ 4,800-5,600 รอบ/นาที
แรงบิดสูงสุด 250 นิวตันเมตร (หรือ 25.5 กก.-ม.) ที่ 1,800-4,800 รอบ/นาที
จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ Lineartronic CVT ล็อคพูเล่ย์ 6 จังหวะ

รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถอ่านได้ที่ link ด้านล่างนี้เลยครับ
First Impression: ทดลองขับ Subaru Levorg ใหม่ มาไกลถึงไทเป
http://www.headlightmag.com/first-impression-2015-subaru-levorg/

ออฟไลน์ recycleman

Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Subaru XV Minorchange และ Subaru Levorg //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:37:47 »
xv ดูจากราคาและความเปลี่ยนแปลง โอเคเลยครับ น่าเล่นขึ้น

ส่วน Levorg นี่จบเลย เพราะไม่คิดว่ามันจะเกินเลข2 เปิดราคามางี้ท่าทางจะไม่ได้เกิดซะแล้ว

ปล.วันนี้คงตามติดการเปิดราคาของแต่ละค่ายทั้งวัน 555

morphling14

• บุคคลทั่วไป
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Subaru XV Minorchange และ Subaru Levorg //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:40:03 »
XV นี่ น่าสนใจขึ้นอีกเป็นกอง

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:41:19 »
พา Levorg มาตายแท้ๆ

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:42:19 »
xv ปรับปรุงภายในดูดีขึ้นเยอะ แต่ชอบไฟท้ายแบบเดิมมากกว่า

เครื่องยังเป็นตัวเดิมไม่ปรับปรุงอะไรบ้างเลยเหรอ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:45:10 »
Levorg เปิดมาราคานี้สบายใจเลยครับ ตัดสินใจง่าย ... เก็บ BP ไว้โลด

ออฟไลน์ kamenraider

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:45:59 »
เห็นราคา Levorg แล้วทรุดตกเก้าอี้เลย ราคามาชิดกับ Forester XT เลย..  กะว่าจะมาไม่เกิน 2,199,000 บาทซะอีก

มาแบบนี้ถ้าเป็นผมคงเลือกยากเลยเพราะชอบทั้งสองตัว
Forester ดูลุยกว่า เครื่องแรงกว่า แต่สวยน้อยกว่า.. ส่วน Levorg ใหม่กว่า สวยกว่า แต่เครื่องเล็กกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2015, 13:10:09 โดย kamenraider »

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:54:56 »
พา levorg มาโชว์ หรือ จะเอามาขายอะครับ??? ราคาเกิน precieved value ผมให้ 2ล้าน มีทอนหลักพันนี่ค่อยน่าดึงดูดหน่อย
มาซะเกือบ สองล้านกลางๆแบบนี้ อีกติ้ดนึงไป wrx แล้วนะ ไหนจะforester อีก ที่คั่นอยู่สองล้านกลางๆ เหนือยแน่ๆนาย levorg เอ๋ย

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 12:57:57 »
ถ้าผมมีเงินพอจะซือ Levorg ผมกำเงินไปถอย MX5 ใหม่ดีกว่า ;D

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:03:26 »
Levorg ราคาแรงเลย ขายพ่อบ้านที่รักซุมากจริง ไม่เปรี้ยวจนเอา BRZ และไม่โหดจนไป WRX และไม่ลุยจนไป Forester  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:13:59 »
xv นี่จะงกไฟโปรเจกเตอร์ไปถึง Modelchange เลยมะนี่

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:15:30 »
ราคา Levrog :-\ :-\ :-\

คนซื้อคงต้องใจรักตัวถัง Wagon มาก ถึงขนาดไม่ซื้อ Forester XT ที่แพงกว่าแค่ 70,000 แต่มีม้ามากกว่า 70 ตัว :P
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

promt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:18:44 »
ไหนก็ปรับแล้ว ไฟหน้าควรเอาโปรเจคเตอร์เลย ให้คนมีอิมเพรชชันหน่อย

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:22:15 »
สงสัยเอาราคา v60 มาเทียบ
ก็ต้องลุ้นว่าจะขายได้มากหรือน้อยกว่า

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:23:47 »
XV น่าใช้ขึ้นมากครับ

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:24:32 »
XV option มาแค่นี้ ผมจิ้ม CX3 ดีกว่าครับ
ไฟยังไม่มีแม้แต่โปรเจคเตอร์  >:(

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:28:04 »
Levorg ราคาแรงเลย ขายพ่อบ้านที่รักซุมากจริง ไม่เปรี้ยวจนเอา BRZ และไม่โหดจนไป WRX และไม่ลุยจนไป Forester  ;D
ความรักของซู มักจะมาคู่กับ 200 ม้าน่ะสิครับ ... งบนี้ยอดไปลง Forester แหงมๆ ไม่งั้นก็เบ่งงบไปหา WRX ดีกว่า

AuNaraKa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:35:10 »
555+ นึกถึงหน้าพวกฝันว่า Levorg จะมาในราคาไม่ถึง 2 ล้าน ป่านนี้ลงไปดิ้นกันหมดหล่ะ ราคาแรงจริง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:36:43 »
Levorg สวยดีนะครับ แต่ไม่คิดว่าราคาจะเกิน 2.3 ล้านไปได้  :-X :-X :-X :-X :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Faeid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:44:08 »
XV option มาแค่นี้ ผมจิ้ม CX3 ดีกว่าครับ
ไฟยังไม่มีแม้แต่โปรเจคเตอร์  >:(

ขับต่างกว่ากันเยอะมากคับ CX3เทียบไม่ติดเลย

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:56:05 »

ขับต่างกว่ากันเยอะมากคับ CX3เทียบไม่ติดเลย

เทียบไม่ติดนี่ ในแง่ไหนครับ
ผมขับมาแล้วทั้ง 2 คัน XV ของน้องภรรยา CX3 ไปลองที่ศูนย์
พวงมาลัย + อัตราเร่ง + ความฉลาด การตอบสนองเกียร์ + วัสดุ และออฟชั่น ผมว่า CX3 เหนือกว่า XV ทุกอย่างนะครับ
ช่วงล่าง XV ดีมาก แต่ CX3 ก็ไม่ได้แย่กว่า XV ในทางตรงข้าม ผมชอบช่วงล่าง CX3 มากกว่า มันจะออกแนวนุ่มหนึบ
ไม่แกว่ง โยนจากตัวถังแบบ XV XV มันดูพื้นเหมือนตุ๊กแกจริง แต่ตัวถังมันจะโยนๆ เหวี่ยงๆ ไม่ได้รู้สึกนุ่ม หนึบแบบ CX3

ยังไงลองแชร์กันดูครับ

ออฟไลน์ faora

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 13:57:25 »
Levorg เปิดมาราคานี้ ประกอบญี่ปุ่น หรือ มาเลย์ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 14:01:11 »
กุญแจ XV ในมือสั่นระรัววววว :P

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 14:05:04 »
XV เปิดราคามาอย่างนี้  คนที่เล็ง CX3 , HRV  มีชะงักเลย โดยเฉพาะผู้ชายที่ต้องการ Crossover ที่จบในคันเดียว ในราคา ล้านนิดๆ   

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 14:24:50 »

ผมขับมาแล้วทั้ง 2 คัน XV ของน้องภรรยา CX3 ไปลองที่ศูนย์
พวงมาลัย + อัตราเร่ง + ความฉลาด การตอบสนองเกียร์ + วัสดุ และออฟชั่น ผมว่า CX3 เหนือกว่า XV ทุกอย่างนะครับ
ช่วงล่าง XV ดีมาก แต่ CX3 ก็ไม่ได้แย่กว่า XV ในทางตรงข้าม ผมชอบช่วงล่าง CX3 มากกว่า มันจะออกแนวนุ่มหนึบ
ไม่แกว่ง โยนจากตัวถังแบบ XV XV มันดูพื้นเหมือนตุ๊กแกจริง แต่ตัวถังมันจะโยนๆ เหวี่ยงๆ ไม่ได้รู้สึกนุ่ม หนึบแบบ CX3

ผมว่าช่วงล่างอย่าง CX3 นี้ไม่ใช้นุ่มหนึบนะครับ แต่เป็นแข็งหนึบมากกว่า CX3 เวลาวิ่งผ่านเนินระนาดนี้ มันโดดแทบไม่ยุบเลยนะครับ หลังจากได้ลองขับทั้ง 2 คัน ผมมีความเห็นตามนี้

CX3
+เร่งพุ่งดีในความเร็วต่ำๆ รอบแค่ 2000 ก็พุ่งแล้ว ผมชอบมากกว่า Mazda3 CX52.5
+พวงมาลัยคมดี ผมชอบมากกว่า Mazda 3 CX5
+หน้าตาสวย โดยเฉพาะสี White ceramic
+ระบบ Safety ที่ใส่เข้าไป
- เบาะเล็กสั้น โดยเฉพาะปีกไม่โอบรับคนขับเลย ผมไม่ชอบเบาะเลย
- ช่วงล่างแข็งไป แต่ความหนึบโอเคร
-ภายในเล็กมากกกกก โดยเฉพาะที่ใส่ด้านท้าย เล็กกว่า XV อีกนะ
-ภายในไม่สวย หรือ เรียบร้อย ยังมีพลาสติคแข็งๆในหลายส่วน ถ้าเทียบกับ HRV
HRV>CX3>XV

XV
+ช่วงล่างขับสี่ เกาะ หนึบเข้าโค้ง ผ่านเนินไม่โดดเด้งเกินไป
- ภายในเชย มีแต่พลาสติคแข็งๆ
- ที่เก็บของด้่านท้ายสูง แคบ ใส่ของได้น้อยมาก
- พวงมาลัยหนักไปสำหรับผู้หญิง แม้แต่ผู้ชายถ้าขับขี่ในเมือง
- เครื่องยนตร์ผมว่างั้นๆมาก ไปทางแย่เสียด้วยซื้ำ

็HRV
+ ภายในสวยมากกก หรู ดูดี หุ้มหนังเกือบทั้งคัน
+ ที่เก็บของกว้างขวางกว่าทุกคัน
+ อัตราเร่งโอเคร พอๆกับ Mazda 3
+ ช่างล่างในความเร็วต่ำถึงเดินทางทั่วไปโอเคร แต่ความเร็วสูงกว่าคนขับปกติ มันลอยๆ

ผมขับเทียบกันได้ตามนี้ครับ
ภายนอก CX3>HRV>XV
ภายในวัสดุ HRV>CX3>XV
กว้างขวาง HRV>XV>CX3
ความแรง CX3>HRV>XV
การขับขี่ CX3=XV>HRV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2015, 14:30:06 โดย mothsan »

ออฟไลน์ Faeid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 14:48:45 »

ผมว่าช่วงล่างอย่าง CX3 นี้ไม่ใช้นุ่มหนึบนะครับ แต่เป็นแข็งหนึบมากกว่า CX3 เวลาวิ่งผ่านเนินระนาดนี้ มันโดดแทบไม่ยุบเลยนะครับ หลังจากได้ลองขับทั้ง 2 คัน ผมมีความเห็นตามนี้

CX3
+เร่งพุ่งดีในความเร็วต่ำๆ รอบแค่ 2000 ก็พุ่งแล้ว ผมชอบมากกว่า Mazda3 CX52.5
+พวงมาลัยคมดี ผมชอบมากกว่า Mazda 3 CX5
+หน้าตาสวย โดยเฉพาะสี White ceramic
+ระบบ Safety ที่ใส่เข้าไป
- เบาะเล็กสั้น โดยเฉพาะปีกไม่โอบรับคนขับเลย ผมไม่ชอบเบาะเลย
- ช่วงล่างแข็งไป แต่ความหนึบโอเคร
-ภายในเล็กมากกกกก โดยเฉพาะที่ใส่ด้านท้าย เล็กกว่า XV อีกนะ
-ภายในไม่สวย หรือ เรียบร้อย ยังมีพลาสติคแข็งๆในหลายส่วน ถ้าเทียบกับ HRV
HRV>CX3>XV

XV
+ช่วงล่างขับสี่ เกาะ หนึบเข้าโค้ง ผ่านเนินไม่โดดเด้งเกินไป
- ภายในเชย มีแต่พลาสติคแข็งๆ
- ที่เก็บของด้่านท้ายสูง แคบ ใส่ของได้น้อยมาก
- พวงมาลัยหนักไปสำหรับผู้หญิง แม้แต่ผู้ชายถ้าขับขี่ในเมือง
- เครื่องยนตร์ผมว่างั้นๆมาก ไปทางแย่เสียด้วยซื้ำ

็HRV
+ ภายในสวยมากกก หรู ดูดี หุ้มหนังเกือบทั้งคัน
+ ที่เก็บของกว้างขวางกว่าทุกคัน
+ อัตราเร่งโอเคร พอๆกับ Mazda 3
+ ช่างล่างในความเร็วต่ำถึงเดินทางทั่วไปโอเคร แต่ความเร็วสูงกว่าคนขับปกติ มันลอยๆ

ผมขับเทียบกันได้ตามนี้ครับ
ภายนอก CX3>HRV>XV
ภายในวัสดุ HRV>CX3>XV
กว้างขวาง HRV>XV>CX3
ความแรง CX3>HRV>XV
การขับขี่ CX3=XV>HRV

ตามนี้คับ
แต่ที่คิดว่าต่างคือช่วงล่างคับ  อัตราเร่งCX3มันพุ่งดีคับพุ่งดีกว่าxv แต่มันรู้สึกลอยๆไปแบบลอยไม่นิ่ง ช่วงล่างความนิ่มนวลผมว่าXVดีกว่า เวลาจั้มคอสะพานนิ่งมากคับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 14:49:21 »
คันสีน้ำเงินสวยมากครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 15:10:19 »
xv น่าใช้
One Day.

ออฟไลน์ bittergarlic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 15:18:48 »
กุญแจ XV ในมือสั่นระรัววววว :P

ใจเย็น ๆ ใจเย็น ๆ 5555

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 16:11:51 »
XV ยังน่าใช้เหมือนเดิม

ส่วน Levorg รถสวยน่าใช้มาก
แต่ถ้า FHI ไม่ช่วยเรื่องราคา
คงเป็นได้แค่ไม้ประดับ