ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Subaru XV Minorchange และ Subaru Levorg //  (อ่าน 25196 ครั้ง)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Subaru XV Minorchange และ Subaru Levorg //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 16:22:23 »
อยากได้จอตรงกลาง XV  :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ps000000

Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Subaru XV Minorchange และ Subaru Levorg //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 16:25:30 »
สีน้ำเงิน จาก 4 เลือก ซ้ายสุดครับ

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 16:35:25 »
xv ท้องสูงกว่า cx-3 เยอะนะ โยนกว่าไม่แปลก

cx-3 ต้องตัว AWD เห็นคุณจิมมี่บอกเซ็ตช่วงล่างได้นุ่มกว่าขับสอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2015, 16:41:17 โดย Jacob »

ออฟไลน์ tanes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 16:59:43 »
ในต่างประเทศ xv เขาลดราคาหลายหมื่นและเพิ่มออฟชั่นมากกว่าเดิม ส่วนไทยแค่ปรับปรุงออฟชั่นแต่เพิ่มราคาตั้ง 1 แสนบาทเชียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 17:08:27 »
Levorg นี่ ถ้าเหลือจริงๆผมซื้อแน่ๆ เป็นwagonที่เข้าตาอีกคันนึงเลย ปกติไม่ค่อยชอบ

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 17:39:57 »
xv
ที่ซื้อเพราะ

1.ขับสี่ตลอดเวลา
2.ราคา 998000

cx 3
ไม่ซื้อเพราะ
1.ไม่ขับสี่
2.ราคาแพงไป

hrv
ไม่ซื้อเพราะ
1.ไม่ขับสี่
2.เพราะเป็น Honda

:) :) :)
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ champyadme

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 19:23:37 »
เซ็งกับราคา Levorg มากๆ อุตส่าห์ถือป้ายไฟเชียร์มาเป็นปี รีวิวเขียนเป็นเดือน  :'(

ราคานี้ มันต้องได้เครื่อง 2.0 แล้ว
ที WRX ยังทำราคามาได้โอเคเลย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 23:19:04 »
XV option มาแค่นี้ ผมจิ้ม CX3 ดีกว่าครับ
ไฟยังไม่มีแม้แต่โปรเจคเตอร์  >:(

ขับต่างกว่ากันเยอะมากคับ CX3เทียบไม่ติดเลย

เทียบไม่ติดนี่ ในแง่ไหนครับ
ผมขับมาแล้วทั้ง 2 คัน XV ของน้องภรรยา CX3 ไปลองที่ศูนย์
พวงมาลัย + อัตราเร่ง + ความฉลาด การตอบสนองเกียร์ + วัสดุ และออฟชั่น ผมว่า CX3 เหนือกว่า XV ทุกอย่างนะครับ
ช่วงล่าง XV ดีมาก แต่ CX3 ก็ไม่ได้แย่กว่า XV ในทางตรงข้าม ผมชอบช่วงล่าง CX3 มากกว่า มันจะออกแนวนุ่มหนึบ
ไม่แกว่ง โยนจากตัวถังแบบ XV XV มันดูพื้นเหมือนตุ๊กแกจริง แต่ตัวถังมันจะโยนๆ เหวี่ยงๆ ไม่ได้รู้สึกนุ่ม หนึบแบบ CX3

ยังไงลองแชร์กันดูครับ
ผมว่าช่วงล่างอย่าง CX3 นี้ไม่ใช้นุ่มหนึบนะครับ แต่เป็นแข็งหนึบมากกว่า CX3 เวลาวิ่งผ่านเนินระนาดนี้ มันโดดแทบไม่ยุบเลยนะครับ หลังจากได้ลองขับทั้ง 2 คัน ผมมีความเห็นตามนี้

CX3
+เร่งพุ่งดีในความเร็วต่ำๆ รอบแค่ 2000 ก็พุ่งแล้ว ผมชอบมากกว่า Mazda3 CX52.5
+พวงมาลัยคมดี ผมชอบมากกว่า Mazda 3 CX5
+หน้าตาสวย โดยเฉพาะสี White ceramic
+ระบบ Safety ที่ใส่เข้าไป
- เบาะเล็กสั้น โดยเฉพาะปีกไม่โอบรับคนขับเลย ผมไม่ชอบเบาะเลย
- ช่วงล่างแข็งไป แต่ความหนึบโอเคร
-ภายในเล็กมากกกกก โดยเฉพาะที่ใส่ด้านท้าย เล็กกว่า XV อีกนะ
-ภายในไม่สวย หรือ เรียบร้อย ยังมีพลาสติคแข็งๆในหลายส่วน ถ้าเทียบกับ HRV
HRV>CX3>XV

XV
+ช่วงล่างขับสี่ เกาะ หนึบเข้าโค้ง ผ่านเนินไม่โดดเด้งเกินไป
- ภายในเชย มีแต่พลาสติคแข็งๆ
- ที่เก็บของด้่านท้ายสูง แคบ ใส่ของได้น้อยมาก
- พวงมาลัยหนักไปสำหรับผู้หญิง แม้แต่ผู้ชายถ้าขับขี่ในเมือง
- เครื่องยนตร์ผมว่างั้นๆมาก ไปทางแย่เสียด้วยซื้ำ

็HRV
+ ภายในสวยมากกก หรู ดูดี หุ้มหนังเกือบทั้งคัน
+ ที่เก็บของกว้างขวางกว่าทุกคัน
+ อัตราเร่งโอเคร พอๆกับ Mazda 3
+ ช่างล่างในความเร็วต่ำถึงเดินทางทั่วไปโอเคร แต่ความเร็วสูงกว่าคนขับปกติ มันลอยๆ

ผมขับเทียบกันได้ตามนี้ครับ
ภายนอก CX3>HRV>XV
ภายในวัสดุ HRV>CX3>XV
กว้างขวาง HRV>XV>CX3
ความแรง CX3>HRV>XV
การขับขี่ CX3=XV>HRV

ตามนี้คับ
แต่ที่คิดว่าต่างคือช่วงล่างคับ  อัตราเร่งCX3มันพุ่งดีคับพุ่งดีกว่าxv แต่มันรู้สึกลอยๆไปแบบลอยไม่นิ่ง ช่วงล่างความนิ่มนวลผมว่าXVดีกว่า เวลาจั้มคอสะพานนิ่งมากคับ
ผมเห็นด้วยตามนั้นครับ เพิ่มอีกข้อ
ช่วงล่าง XV>CX3>HRV

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 00:01:27 »
xv mc ให้ถุงลมข้างมาแล้วหรือเปล่าครับ เห็นในเว็บ

http://www.subaru.asia/th/th/vehicles/xv/16my/?pg=safety

ออฟไลน์ >-New_skylab-<

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 00:33:12 »
เซลบอกผมว่ามี 3 ลูกเหมือนเดิมครับ

แต่มาครบในรุ่นท๊อปคงดูคุ้มราคามากขึ้น  (แต่ในเว็บมอเตอร์อิมเมจเหมือนมีม่านถุงลม)
มาเถอะ  ขอร้อง  >__<

ออฟไลน์ faora

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 00:40:38 »
Subaru Levorg 2,350,000
Mercedes Benz B200 urban 2,440,000
จ่ายเพิ่ม เก้าหมื่นบาทได้ขับเบนซ์

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 13:24:23 »

Subaru XV
ราคาโอเคครับ ระบบขับสี่คุ้มมาก   

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 23:39:23 »
XV ถ้าไม่มีถุงลมครบๆในตัวบน ก็ไม่น่าสนใจเลยครับ

เท่าที่ใช้ลุยทางเลนในทุ่ง ลุยเบาะๆได้จริงครับ CX3 วิ่งถนนดำดีแน่ๆ
แต่ถ้าต้องขึ้นเขาทางหินลอย หรือทางชันมีโคลนลื่นนิดๆ
หรือเผลอจอดแล้วจมทรายริมหาด ก็จบข่าวครับ
: )