ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda 2 MY2016 พร้อมไฟหน้า LED Daytime Running Lights //  (อ่าน 48559 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda 2 MY2016

ราคาอย่างเป็นทางการ (เท่ากันทั้ง Sedan / Hatchback)

เครื่องยนต์เบนซิน 4 รุ่นย่อย

1.3 Skyactiv-G Standard   529,000 บาท  (ปรับลดลง 21,000 บาท)
1.3 Skyactiv-G High   589,000 บาท  (ปรับลดลง 21,000 บาท)
1.3 Skyactiv-G High Connect   617,000 บาท  (รุ่นย่อยใหม่)
1.3 Skyactiv-G High Plus   642,000 บาท  (ปรับลดลง 23,000 บาท)

เครื่องยนต์ดีเซล 5 รุ่นย่อย

1.5 Skyactiv-D Standard  654,000 บาท  (ปรับลดลง 21,000 บาท)
1.5 Skyactiv-D High   714,000 บาท  (ปรับลดลง 21,000 บาท)
1.5 Skyactiv-D High Connect   728,000 บาท  (รุ่นย่อยใหม่)
1.5 Skyactiv-D High Plus   769,000 บาท  (ปรับลดลง 21,000 บาท)
1.5 Skyactiv-D High Plus L   779,000 บาท  (รุ่นย่อยใหม่)

มีการเพิ่มไฟหน้า Projector Lens พร้อม LED Daytime Running Lights
และกล้องมองภาพขณะถอยจอด

รายละเอียดอย่างเป็นทางการต้องรอ Specsheet ออกมาจากทาง Mazda ครับ
เบื้องต้นมีการลดราคาลงทุกรุ่นย่อย และปรับเพิ่ม Option ในบางรุ่นย่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2015, 10:03:50 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ paradorn1

• Jr. Member
  • **
เพิ่มไฟหน้า Projector ทุกรุ่นย่อยเลยมั้ยครับ

ผมเพิ่งถอย mazda 2 1.3 Sport High Plus มาครับ  :'(
อีเอ๋ยอีซุซุ แรกพบเร้าใจนัก พอได้ขับ ข้าประจักษ์ชักหวั่นไหว เสียงก็ดัง แรงก็น้อย ต้องค่อยไป แซงทีไรใจจะขาดประหลาดจัง

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
ขอถุงลมรอบคันเพิ่มหน่อยครับ จะเพอร์เฟ็กมากๆๆๆ ขาดอย่างเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ rotaryman

ทำกันได้นะ คนที่ออกล๊อตแรกไม่เสียใจแย่หรอครับ :-*

ออฟไลน์ Harem

ซื้อก่อน หล่อก่อน เจ็บก่อน  :'(

ออฟไลน์ toonze

ของแบบนี้ทำใจครับซื้อก่อนใช้ก่อน  เดียวนี้มันไปไว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สรุปว่าได้ไฟหน้าใหม่ทุกรุ่นย่อยใช่ไหมครับ
ดีเซลตัวล่างยังเป็นโจทย์ที่ผมชอบอยู่
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ราคานี้ ok มากขึ้นครับ

ผมว่าตัว 1.3 ล่าง น่าใช้ที่สุด

ออฟไลน์ ooalphaoo

• Newbie
  • *
ผมว่า Led Projector มาเฉพาะตัว top ดีเซล

ออฟไลน์ rtong

1.5 Skyactiv-D High Plus L     779,000 บาท

ไฟหน้า led เฉพาะตัวนี้หรือเปล่าครับ    จากชื่อรุ่นที่เพิ่มมา
ราคาใหม่หน้าสนมากขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ bookish1

• **
จริงๆมันสั่งเพิ่มได้รึเปล่าครับ แบบมาสด้า3

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
1.5 Skyactiv-D High Plus L     779,000 บาท

ไฟหน้า led เฉพาะตัวนี้หรือเปล่าครับ    จากชื่อรุ่นที่เพิ่มมา
ราคาใหม่หน้าสนมากขึ้นเยอะ

L อาจหมายถึง Leather เบาะหนังได้เหมือนกันครับ
LED อาจมีตั้งแต่ High Plus

ออฟไลน์ pulp

ราคาโดนใจมากๆเลย

โดยเฉพาะ ดีเซล 2 ตัวล่าง

ปรับปรุง บริการหลังการขายหน่อย

ตอบโจทย์มากๆครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไฟหน้า Projector DRL ได้เฉพาะตัวท๊อปดีเซล (L) ครับ

ออฟไลน์ GT9

• Newbie
  • *
มี กล้องหลัง ด้วยครับ

แต่......มาเฉพาะตัวท๊อปดีเซล เห้ออออออออ
สู้เพื่อความหวังของหมู่บ้าน

ออฟไลน์ infoman

เพิ่มไฟหน้า Projector ทุกรุ่นย่อยเลยมั้ยครับ

ผมเพิ่งถอย mazda 2 1.3 Sport High Plus มาครับ  :'(

ใน Spec Web  ได้ตัว Top สุด 1.5 รุ่นเดียวนอกนั้นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Tan Int

สำหรับคนที่ไม่ได้ออกตัวดีเซล XD High Plus คงไม่เสียใจมาก เพราะรุ่นใหม่ก็ไม่ได้ไฟโปรเจกเตอร์เหมือนเดิม
สไตล์ Mazda 2 3 กั๊กของดีสุดไว้ให้รุ่นท็อป แต่รุ่นธรรมดาก็ถือว่ามีมาพอสมควรแล้วนะ ผมว่าก็โอเคดี
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ PREM

สเป็กออกแล้วนะครับ
http://www.mazda.co.th/cars/new-mazda2-hatchback-2016/specs-and-prices/
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ SM.

ดีเซล ตัวล่างสุด เพียงพอแล้ว

ออฟไลน์ mamaman

ผมเลิกด่า มาสด้า สอง ละครับ
ถ้ามาราคานี้

ชื่นชม ราคาครับ

ออฟไลน์ ChotLife

ออฟไลน์ infoman

M2 เครื่องดีเซล 1.5 นี่ จะว่าเป็นรถที่ สุดคุ้ม ก็ได้ ถ้าซื้อตัวล่างสุด รถเล็กเครื่อง 1.5 ตัวเดียวกับ CX-3 ที่ เป็นตัว Top ราคาล้านกว่า
เสียภาษีน้อย แรงสุดประหยัดสุด แคบสุด ด้วย ภาษีที่ถูกลงทำให้ได้รถแรงขึ้น ประหยัดขึ้น

ออฟไลน์ deathsheep

มี กล้องหลัง ด้วยครับ

แต่......มาเฉพาะตัวท๊อปดีเซล เห้ออออออออ

น่าจะให้มาทุกรุ่นที่มีจอ touchscreen ไม่กี่พันเอง   เห้อ

สงสัยเก็บไว้ให้เซลแถม

ออฟไลน์ Sencha

ตัวท๊อปเพิ่ม 10,000 บาท ได้ไฟปีศาจ+กล้องมองหลัง เหมือนกับบีบๆให้คนที่จะซื้อรุ่นรองท๊อปไปรุ่นท๊อป เพราะโคมถ้าเบิกเองทีหลังหลายหมื่นแน่

ถามนิดนึงครับใน specs เห็นเขียนไฟหน้าแบบ led ใช่ led แสงขาวแบบ Cx-3 มั้ย

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ไฟหน้า Projector DRL ได้เฉพาะตัวท๊อปดีเซล (L) ครับ

เป็นไปตามคาด
@ngel gunman

ออฟไลน์ nonp

ราคากับสเปคน่ารักขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ deathsheep

พอลดราคามา(นิดหน่อย)แล้ว  Ciaz RSดูแพงไปเลยแฮะ

ออฟไลน์ Devil13

ราคานี้ ok มากขึ้นครับ

ผมว่าตัว 1.3 ล่าง น่าใช้ที่สุด

เห็นด้วยครับ ถ้าผมยังไม่ได้ออกรถสงสัยคงออกตัวนี้แหละคุ้มสุด

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ขอถุงลมรอบคันเพิ่มหน่อยครับ จะเพอร์เฟ็กมากๆๆๆ ขาดอย่างเดียวจริงๆ
ใช่ครับ
ผมก็แอบรอเหมือนกัน
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ dnu

• **
คนซื้อก่อนเศร้ามาก