ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาดูโครงสร้างตัวถังของ New civic 2016 กันครับเปลี่ยนจากFDและFB ไปเยอะเลย  (อ่าน 7585 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
เปิดด้วยเครื่องยนต์ 1.5 TURBO ชัดๆกันหน่อย

ด้านข้างโชว์คานกันกระแทกประตูกันหน่อย  ก็ขนาดปกติของรถญี่ปุ่น ทั่วๆไป

โครงสร้างโดยรวม ด้านข้าง

ด้านหน้าชัดๆ

เสาบีชัดๆ

อันนี้คานหน้าเน้นๆเลยครับ  ดูใหญ่และแข็งแรงดีนะครับ  แต่ไม่รู้ว่าพอเข้าไทยจะไปลดความอ้วนหรือป่าว5555

คอนโซลหน้าและบริเวณพื้นรถ

คานกันชนด้านหลัง ไม่รู้ว่าพอเข้าไทยจะงกไม่ใส่มาให้อีกหรือป่าว  VIOS ALTIS  MAZDA3  เค้าใส่มาหมดแล้วนะยู

ปิดท้ายด้วยข้อมูล ว่าส่วนไหนใช้เหล็กความแข็งเท่าไหร่ และชนิดไหนนะครับ(รุ่นนี้ดูใช้เหล็กที่มีความเหนียวมากกว่ารุ่นก่อนๆนะครับ)

สรุปแล้ว โดยรวมแล้วโครงสร้างหลักๆเปลี่ยนไปจาก FD และ FB  เยอะนะครับ  ตัวใหม่นี่ดูคล้ายACCORDมากกว่า(เห็นว่าแชร์พื้นตัวถังบางส่วน)  ดูๆแล้วก็ดูหนาแน่นขึ้นมากกว่ารุ่นก่อนเยอะอยู่นะครับ
.
.
.
อ้างอิง http://sam.abuelsamid.com/2015/10/19/2016-honda-civic-sedan-a-great-starting-point-for-the-type-r/
ปล.ผมดึงภาพออกมาเพื่อให้เพื่อนๆพี่ๆดูกันง่ายนะครับอิอิ หรือ ใครอยากจะเข้าไปศึกษาข้อมูลต่างก็กดเข้าไปตามลิ้งเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2015, 17:19:54 โดย NamChiew_KKU »

ออฟไลน์ ps000000

มีคนรอซื้อจำนวนมาก อาจจะเขี่ยอัลติส
ตกจากที่1ได้หลายเดือน

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุณครับ ปีหน้าน่าจะขายเยอะอยู่

ออฟไลน์ Staples

มีคนรอซื้อจำนวนมาก อาจจะเขี่ยอัลติส

ถามพี่โชเฟอร์ก่อนครับ อิอิ

ออฟไลน์ rotaryman

เหล็กกันชนหน้า/หลัง ถือเป็นจุดอ่อนรถญี่ปุ่นที่ขายในไทยเลย ล้วงเข้าไปกลวงทุกคัน เวอร์ชั่นไทยขอให้มีจริงเถอะครับ :'(

ออฟไลน์ kiwiwi

มิน่าล่ะ ทำไมเวลารถรุ่นใหม่ๆเวลโดนชนท้ายถึงได้ยับเยินเป็นเศษเหล็กแต่ผู้โดยสารก็ยังปลอดภัย

ออฟไลน์ kris-lack

ดูเวอร์ชันขายเมืองนอกแล้วไม่ค่อยเชื่อเท่าไรว่า เข้าไทยจะเป็นแบบนี้
ชอบสมาชิกท่านนึงกล่าวไว้ว่า รถญี่ปุ่นชอบลดต้นทุนในส่วนที่ลูกค้ามองไม่เห็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ้างอิงจากเจ้า FB
คานหน้าไม่เหมือนตัวUS ทั้งวัสดุและขนาด
คานกันชนหลัง ไม่มีกลวงโบ๋
รอลุ้นกับเจ้านี่แล้วกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์

มาพร้อม Altis MC วัดกันไปเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
คานกันชนหน้านี่ประชด Small Overlap Test ป่าวฮะ 5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อ้างอิงจากเจ้า FB
คานหน้าไม่เหมือนตัวUS ทั้งวัสดุและขนาด
คานกันชนหลัง ไม่มีกลวงโบ๋
รอลุ้นกับเจ้านี่แล้วกัน

คิดเหมือนกันครับ กลัวจะมาไม่ครบ 0หายไปกับการเดินทาง
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ yourturle

New Generation of Honda civic
และคงเป็นพื้นฐานให้ ฮอน รุ่นอื่นๆต่อไป
One Day.

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ไม่ได้บางเหมือนเก่าแล้วเหรอคับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ทีนี่ก็คงมารอดูกันหละครับว่า พอเข้ามาไทยแล้วจะขาดอะไรไปบ้าง 
ถ้าเกิดว่ามาตามนี่ก็ถือว่า ยกระดับขึ้นไปอีกหละครับ อิอิ

ไม่ได้บางเหมือนเก่าแล้วเหรอคับ
คงรอดูตอนที่ทดสอบการชนและครับ อิอิ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
มาเมืองไทย คานหลังหาย  คานหน้า เอาแบบบางพิเศษ ใส่ให้

เบาลง รถก็กินน้ำมันน้อยลง ฉลาดมาก

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

มาพร้อม Altis MC วัดกันไปเลย

เขี่ยได้แน่นอน เหมือนยุค fd

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
เดี่ยวเจออู่รถ พร้อมใจกันออก Altis MC ผมว่า กินไปหลายเดือน อิอิ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
นโยบายรถประหยัดน้ำมันของฮอนด้าไทย ดีครับ
ฮอนด้าไม่ทำให้ชาวไทยผิดหวังอยู่แล้ว
รอดูราคาครับ    :P