ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Accord MC ใก้ลมาแล้วเหรอ เพราะตอนนี้หลายๆศูนย์ไม่มีรถเลย  (อ่าน 4464 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
ไปถามศูนย์ honda เกี่ยวกับโปร accord 2.0 2.4 แต่ไปมาสามสี่ที่ ไม่มีรถเลย เค้าบอกฮอนด้าหยุดผลิต ไม่รู้จริงหรือป่าว หรือว่าศูนย์พวกนี้ต้องการเก็บรถไว้ไม่ขายตอนนี้ รอขายราคาใหม่ หรือว่า accord mc ใก้ลมาแล้วครับ รบกวนท่านใดทราบ ช่วยแจ้งข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ AkE

2.4 อะหยุดพักนึงแล้วครับถ้ามีก้เป็นรถค้างจริงๆ ส่วน 2.0 ผมไม่แน่ใจจริงๆก้อาจจะเป็นไปได้ที่หยุด ส่วนเรื่องรุ่น MC ถ้าเป็นไปตามเวลาที่ควรจะเป็นก้ มีนาคม 2016 แต่ไม่รู้จะลากต่อมั้ยเพราะยอดขายตัวนี้ก้โอเคปกติดีครับ ผมคิดว่าไม่น่าเพราะไม่งั้นจะหยุดผลิตบางรุ่นทำไม

ออฟไลน์ SM.

สงสัยจะเร่งระบาย stock

รอตัว MC และก็รอราคาใหม่ด้วยเลย

ออฟไลน์ yourturle

ส่วนใหญ่ก่อนตัว mc มาจะหยุดผลิตประมาณ 3-4เดือน เพื่อปรับ Line รับตัวใหม่
One Day.

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ต้องปรับ option รับปรับราคาเหมือน HR-V ป่าวครับ เลยยังไม่ผลิตรุ่นปัจจุบัน รอออกราคาใหม่พร้อม option เพิ่มไปเลย
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใกล้แล้วครับ น่าจะต้นๆปี

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าได้ล้อ 19 นิ้ว ลายนี้มาด้วยจะดีมากๆๆ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
ผมว่า ยังไม่น่าปรับหรอก

เพียงแต่ว่า  ไม่ได้เตรียมผลิตรุ่นนี้ไว้ล่วงหน้า ครั้งก่อน รถค้างสต็อกเยอะ  พอสต็อกเก่าหมด ก็เลยไม่มีรถ  แล้วรอผลิต MY2016 รุ่นภาษีใหม่ แต่คงต้องเพิ่ม ออฟชั่นบางอย่าง เพื่อให้ดูว่า แพงขึ้น ก็มีอะไรให้ทดแทน

ส่วน MC ผมว่า ยังไม่เห็นความจำเป็นต้องมาตอนนี้ เพราะ รุ่นปัจจุบัน ถ้ายังยืนยอดได้ 400-500 คัน ก็ไปต่อได้แล้ว camry ก็ 700 คัน ระยะห่างไม่มาก

เอา กำลังผลิต ไปเพิ่ม HRV, BRV  ดีกว่า  รถมันติดลมบนแล้ว น้ำขึ้นต้องรีบจ้วง  ก่อนที่ toyota จะมา

จริงๆ น่าจะรอออก CIVIC 2016 ก่อน  แล้วค่อย ตามด้วย  Accord MC ตอน กันยา ตุลา ปีหน้า ยกเว้น Accord ยอดตกเหลือเท่า Teana แล้วค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ Eakkypoo

ถ้าได้ล้อ 19 นิ้ว ลายนี้มาด้วยจะดีมากๆๆ

รับรองว่า ตูดระบม

ออฟไลน์ Siamtech

2.4 ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยได้ผลิตตั้งแต่ 2.4รุ่นปรับอุปกรณ์ออกมาแล้วครับ (ตัวล้อ18" จอAd touch) 
ส่วนตัวใหม่ ไม่แน่ใตว่าฮอนด้าไทยจะกั้กออฟชั่นตัวนอกรึเปล่า ไฟหน้า และ แม๊ก19

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
ตัว Hybrid ไม่แน่ใจว่าลดกันเท่าไหร่เหรอครับ ไปถามในงาน บอกลดแค่ 5-6 หมื่นบาทเอง

ออฟไลน์ panerai

ผมว่า ยังไม่น่าปรับหรอก

เพียงแต่ว่า  ไม่ได้เตรียมผลิตรุ่นนี้ไว้ล่วงหน้า ครั้งก่อน รถค้างสต็อกเยอะ  พอสต็อกเก่าหมด ก็เลยไม่มีรถ  แล้วรอผลิต MY2016 รุ่นภาษีใหม่ แต่คงต้องเพิ่ม ออฟชั่นบางอย่าง เพื่อให้ดูว่า แพงขึ้น ก็มีอะไรให้ทดแทน

ส่วน MC ผมว่า ยังไม่เห็นความจำเป็นต้องมาตอนนี้ เพราะ รุ่นปัจจุบัน ถ้ายังยืนยอดได้ 400-500 คัน ก็ไปต่อได้แล้ว camry ก็ 700 คัน ระยะห่างไม่มาก

เอา กำลังผลิต ไปเพิ่ม HRV, BRV  ดีกว่า  รถมันติดลมบนแล้ว น้ำขึ้นต้องรีบจ้วง  ก่อนที่ toyota จะมา

จริงๆ น่าจะรอออก CIVIC 2016 ก่อน  แล้วค่อย ตามด้วย  Accord MC ตอน กันยา ตุลา ปีหน้า ยกเว้น Accord ยอดตกเหลือเท่า Teana แล้วค่อยว่ากัน

จากที่คุยกับฝ่ายโรงงาน Honda เค้ามีแพลนไมเนอร์เชนจ์สำหรับ Accord อยู่แล้วครับ
ไม่จำเป็นต้องรอให้ยอดตกเหลือเท่าไรๆ แล้วค่อยมานั่งคิดว่าจะไมเนอร์เชนจ์กันครับ

ปล. แว่วๆว่าล้อ 19 นิ้ว ตลาดไทยแท้งน่ะครับ