ผู้เขียน หัวข้อ: ในงาน Motor show ในบูท BMW มีออกรถโดยไม่ใช้เงิน ดาวน์ จริงไหมครับ  (อ่าน 5390 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ได้ยินผ่านๆ ไม่ทราบว่าจริงไหมครับ
แล้ว ถ้าจริง แตกต่าง จากซื้อปกติอย่างไรบ้างครับ
มีท่านใดพอทราบ บ้างครับ :o

ออฟไลน์ Napat14

ฟรีดาวน์ มีจริงครับ แต่เท่ากับไม่ได้ดาวน์เลยนะ ผ่อน อย่างเดี่ยว แต่ว่า ราคาผ่อนก็สุงมาก จะผ่อนกันไหวหรอครับ

ไม่ใช้ ฟรีดาวน์เท่ากับ ดาวน์ให้ 10% จากราคารถ

งงกันเปล่าครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ฟรี เงินดาวน์ อาจจะต้องเจอกับ ดอกเบี้ยโหดหน่อยนะครับ ลองศึกษาดูดีๆครับ

ออฟไลน์ Devil13

ฟรีดาว = ราคารถทั้งคันเป็นเงินต้นครับ
เช่นรถ 3 ล้าน ส่ง 5 ปี ก็คือส่งเดือนละ 3,000,000 /60 = 50,000 ซึงยังไม่รวมดอกเบี้ยนะครับ

มุขนี้เค้าใช้มานานแล้วครับ

ออฟไลน์ JeansZ

ฟรีดาวน์ ดอก​โหด​มากครับ ราคา​รถ​ทั้งหมดคือยอด​จัด
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ yourturle

โฆษณา ให้มันดูน่าตื่นเต้น แต่มีจริง driving pleasure แต่ผ่อนสนุกล่ะ :'(
One Day.

ออฟไลน์ nirvanapoint

ฟรีดาวน์นี่ ผมว่า เหมือนไม่ใช่โปรเลยครับ
เป็นการโน้มน้าวให้คนไม่มีเงินก้อนแต่อยากได้รถ เป็นหนี้เยอะอีก
เป็นลดเงินสด หรือ ผ่อนดอก 0% ผมว่าน่าสนกว่าเยอะ

ออฟไลน์ dht_tubes

ฟรีดาวน์นี่ ผมว่า เหมือนไม่ใช่โปรเลยครับ
เป็นการโน้มน้าวให้คนไม่มีเงินก้อนแต่อยากได้รถ เป็นหนี้เยอะอีก
เป็นลดเงินสด หรือ ผ่อนดอก 0% ผมว่าน่าสนกว่าเยอะ

เห็นด้วยครับ ถ้าว่ากันภาพรวมบ้านเราปล่อยให้ซื้อรถกันง่ายเกินไปครับ

จนไม่อยู่บนพื้นฐานที่พอดีกับรายได้ หรือความสามารถในการผ่อนชำระ

แถมผู้ซื้อจำนวนไม่น้อย ไม่ทราบ หรือไม่สนใจที่จะทราบ ภาระ หน้าที่ ความรับผิดชอบ ที่เกิดหลังจากซื้อรถแล้ว ไปมากกว่าตอบสนองความต้องการที่จะได้มา จริงอยู่เราอาจจะบอกว่าปัญหาของใครของมัน คิดกันได้เอง แต่เราก็ปฏิเสธไม่ได้ครับว่า ในท้ายที่สุด ผลกระทบมันก็เกิดกับภาพรวม ส่งผลถึงทุกคน มากหรือน้อยต่างกันไปอยู่ดี

ออฟไลน์ Activehybrid

Re:
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 10:11:28 »
ถ้าดอก6ปี เกิน2.85 ไม่นับว่าเป็นโปร

ส่วนลดก็ให้ไม่ได้แล้ว เพราะเดี๋ยวจะกลายเป็นออกรถแถมตังให้ซะงั้นไป555

ทำได้แค่แถมป.1  หรือBSI 6ปี 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2015, 11:19:15 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ FyGI

มีครับ

ผ่อน 1-10 เดือนแรก เดือนละหลักแสน ส่วนเดือนที่เหลือก็หลักเกือบครึ่งแสน

ออฟไลน์ Tedjung84

ฟรีดาวในงานคือซื้อในนามบริษัท ครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

ผมชอบ bmw นะ แต่ละศูนย์จัดโปรกันเองเอาให้ลูกค้าสามารถออกรถได้ตามกำลังทรัพย์ ณ ปัจจุบัน (อยาคตตัวใครตัวมัน) เช่น f10 520d ให้ส่วนลด 500,000 เราก็ต่อรองได้ว่าจะเอาส่วนลดก้อนนี้ไปทำอะไร เช่น
1. ดาว 0% เขาก็เอาส่วนลดไปดาวให้ ที่เหลือก็จัดเป็นเงินผ่อน
2. ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน
หรือทางเลือกที่ 3 วางเงินดาว 25% แล้วอีก 3-4 เดือนค่อยเริ่มผ่อน
ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องรอโปรในงานเลย ถ้าอยากได้จริงๆ ไปนั่งคุยที่โชว์รูมเลย ครับ ทางเลือกเขาเยอะมากจริงๆ

สุดท้าย ต้องเอาที่พอดีตัว อย่าเกินตัว เพราะอีก 3-4 ปีข้างหน้าเราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ถึงตอนนั้นจะได้ไม่เครียดมาก

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
ถ้าเป็นบริษัทโปรไม่มีเงินดาวน์ถือว่าดีมากครับเพราะสามารถนำไปหักภาษีได้ พอถึงเวลาก็แค่เปลี่ยนรถใหม่

ออฟไลน์ ps000000

นึกว่ามุกนี้มีแต่รถบ้านๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
BMWลิสซิ่งชอบเลย ดอกเบี้ยเยอะ