ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ที่ "พระนครยนตรการ" จะหมดสัญญาเป็นผู้แทนจำหน่ายโปรตอนในไทยครับ  (อ่าน 2842 ครั้ง)

ออฟไลน์ NPT_

• Newbie
  • *
นี่ก็ผ่านมาหลายปีแล้วที่โปรตอนตั้งบริษัทลูกในไทย แต่พระนครยนตรการยังมีอำนาจบริหารการขายในไทยอยู่
และนับวันๆ ตัวแทนจำหน่ายเริ่มจะลดลงเรื่อยๆ (แถวบ้านผมเลิกขายไปได้ 2 ปีแล้วครับ) ยอดขายรถแต่ละเดือนที่ HLM มาลงก็มีเฉลี่ยแค่ 5-6 คันต่อเดือน
ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมโปรตอนถึงยอมให้พระนครยนตรการเป็นตัวแทนจำหน่าย ทั้งๆ ที่ชื่อเสียงก็เป็นไปในทางลบมาแต่อ้อนแต่ออก แถมจะฉุดให้แบรนด์ให้ชื่อเสียงติดลบเรื่อยๆ จนเดี๋ยวนี้ไม่เห็นมาโผล่ในงานแสดงรถยนต์แล้ว Iriz ที่เคยโปรโมทว่าจะมาขายในไทยปีนี้ก็ไม่เห็นแม้แต่เงา
ซึ่งถ้าหากว่าวันนึงโปรตอนไทยหันมาทำตลาดเอง ผมก็รอจะอุดหนุน Iriz อยู่นะครับ

ออฟไลน์ nathan_007

• Newbie
  • *
บริษัทนี้ ผลงานเค้าแน่นอน จริงๆ

ที่บ้านเคยใช้ โฮลเด้น คาเล่ส์
นับเป็นความอัปยศ ในการซื้อรถ ที่สุดในชีวิต

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ต่อให้หมดสัญญาแล้ว Proton ก็กลับมาเกิดยากครับ เหมือน Hyundai ที่เสียชื่อครั้งนึง กลับมาใหม่ก็โตยากถึงตอนนี้เซอวิสจะดีแล้วแต่คนก็ไม่ไว้ใจแบรนด์ครับ

ผมว่าเค้าคงจะยอมแพ้ในตลาดไทยแล้วครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมคนยังอุดหนุนรถที่ขายโดยค่ายนี้

ผมเห็นชื่อพระนครยนตรการผมก็แนะนำคนรอบตัวล่ะ ว่า "อย่า"

ไม่ว่าจะขายยี่ห้ออะไร รถดีไม่ดีแค่ไหน แม่_แถมแพให้ลูกค้าตลอด
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ตอนเสี่ยเท้งตายมั้ง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03